• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA N95 - N95 8G

MinhThang

Manager
Chủ đề này tiếp theo chủ đề Này vì đã quá dài, các bạn tham gia thảo luận tại đây cần chú ý thực hiện đúng theo Nội qui của Diễn Đàn.

ĐIỀU 3 - QUI ĐỊNH VỀ NGÔN NGỮ SỬ DỤNG TRÊN DIỄN ĐÀN

Điều 3.1 - Ngôn ngữ chính thức sử dụng trên diễn đàn là tiếng Việt, đúng ngữ pháp, bài đăng phải tuân thủ nét văn hóa trong giao tiếp mạng.
- Khi cần dẫn chứng với các ngôn ngữ khác, yêu cầu phải có bản biên dịch kèm theo, trừ trường hợp sử dụng các từ thuộc về chuyên môn hoặc được dùng phổ thông.

Điều 3.2 - Phông chữ bài viết nên dùng mặc định theo phông chữ diễn đàn (nên dùng), hoặc có thể dùng phông chữ khác nhưng phải rõ ràng và dễ nhìn, dễ đọc.
- Kích thước phông chữ (nếu sử dụng) không được quá lớn, hoặc quá nhỏ làm mất sự đồng nhất và thẩm mỹ.
- Màu chữ của nội dung bài viết tuyệt đối không sử dụng các màu khác, mà chỉ dùng màu đen theo mặc định. Chỉ được phép dùng màu khác cho các tiêu đề hay các mục cần nhấn mạnh để gây chú ý cho bài viết.
- Kích thước hình ảnh minh họa trên bài viết phải đồng nhất.

Điều 3.3 - Đối với thành viên tuyệt đối không được viết chữ in hoa khi tạo chủ đề và đăng tải bài, phải thể hiện bằng chữ viết thường.
Việc sử dụng chữ in hoa và chữ in màu dành cho các thành viên BĐH để tạo lập chủ đề hoặc bài viết với mục đích tạo chú ý hoặc nhấn mạnh.
- Các bài viết không dấu được viết thông qua Mobile sẽ được chấp nhận, khi có dòng chữ "Posted via Mobile Device".
- Trong diễn đàn không chấp nhận các tiêu đề và bài viết với nội dung vô nghĩa, không phản ánh chủ đề như: "Help me", "Giúp em với", “Hehe” v.v...hoặc các chủ đề có biểu cảm (!!!, ???),...
- Tiêu đề do thành viên tạo lập ngoài việc tuân thủ đúng ngữ pháp, cú pháp tiếng Việt ra còn phải phản ánh đúng nội dung của chủ đề cần đăng tải.

47kttt

Tay Taiphong kêu có chỗ mua cáp N95 2g giá tốt mà chất lượng, biến đâu mất rồi. Nói thế không chỉ người ta địa chỉ thì làm sao ai biết đường nào mà lần đây? Đề nghị anh em có kinh nghiệm quý báu thì cho luôn cái địa chỉ cụ thể để còn tiện liên lạc!
Máy tớ N95 2g bi đứt cáp, đã đưa đi sửa nhưng thằng thợ nó bảo thay mấy cáp rồi đều không được, chỉ lên hình được một lúc là lại tắt ngúm. Trước khi đứt cáp "em nó" có thế đâu. Tui sợ nó lại "lọ xọ" cái gì của mình rồi nên mới bị thế. Cả tháng vẫn không được nên tôi lấy về, giờ tính ra Hà Nội sửa nhưng không biết đường sá, địa chỉ ra làm sao, anh em trên này đa số là tin cậy được nên muốn nhờ vả tí...

^Nghệ an thì chịu rồi, Hà nội thì ra chợ giời giá dao động từ 150 đến 180 (có camera), trước mình đi thay hết 250 dùng được hơn tháng lại hỏng, bực mình đi mua về tự thay dùng năm chưa hỏng, hài vãi
p/s: k có làm chuyến lên HN chơi mà thay, 250K bảo hành 1 tháng, còn không đi mua tự thay cho máu

fix cái kập kênh của con N95 dễ mà, cũng k cần bung tem đâu, keke. bạn ở HN thì mình làm cho, công trà đá thôi (định lấy công bao thuốc nhưng khổ nỗi k bit hút, keke) ^

dongdieu

Máy mình cũng bị kập kênh.hjx.trượt mà lòi 1 đoạn 2mm.hjx

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 37 minutes:

n95 8g fw v35 rm-320 bây giờ mình muốn up fw v35 rm-159 của n95-1 có đc không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

AndyCuong

Supper Moderators
Máy mình cũng bị kập kênh.hjx.trượt mà lòi 1 đoạn 2mm.hjx

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 37 minutes:

n95 8g fw v35 rm-320 bây giờ mình muốn up fw v35 rm-159 của n95-1 có đc không nhỉ?

N95-8G với N95-1 RM-XXX khắc nhé bạn , tốt nhất nên chọn đúng RM-XXX up firmware .

boy_online01

Ông anh mình có con N95 (2G thì phải). Dạo này thấy ổng hay kêu ko xem được video clip trên Dân trí được nữa. Đúng là trước đây mình cũng thấy ổng hay xem phim online bằng Realplayer thật, còn bây giờ chẳng hiểu sao cũng vẫn trang web đó mà ko xem được luôn, nó kêu trình duyệt ko hỗ trợ flash player, bấm vào đây để tải về. Chả hiểu làm thế nào bây giờ nữa....

khoa123

Ông anh mình có con N95 (2G thì phải). Dạo này thấy ổng hay kêu ko xem được video clip trên Dân trí được nữa. Đúng là trước đây mình cũng thấy ổng hay xem phim online bằng Realplayer thật, còn bây giờ chẳng hiểu sao cũng vẫn trang web đó mà ko xem được luôn, nó kêu trình duyệt ko hỗ trợ flash player, bấm vào đây để tải về. Chả hiểu làm thế nào bây giờ nữa....

Bạn phải có flash player 9.0 hoặc lớn hơn nữa trong n95 đó. Nhưng những pm đó ko có trên s60v3. Nói chú bạn dùng thử skyfire đi nhé

4380

Mình có théc méc, nhờ anh em giải quyết.
Máy của mình là N95-8G, hack rồi. Cài phần mềm TXT. TONE, máy chịu chạy rồi, nhưng không thay đổi được các message alert tone.
Mong các bác giúp dùm, cảm ơn nhiều

akool2401

Em co 1kon n95 2g..may e xai 1luc thay nong lem.nhat la luot web va chat!mau het pin nua?tjnh mua cuc pin jsc ma thag pan noj pj hao nguon chu k faj do pin?co ai jog e k

prettyboy247

Em co 1kon n95 2g..may e xai 1luc thay nong lem.nhat la luot web va chat!mau het pin nua?tjnh mua cuc pin jsc ma thag pan noj pj hao nguon chu k faj do pin?co ai jog e k

thử mang ra wan hay chỗ người quen nhờ người ta dùng đồng hồ đo đo xem máy có bị chập nguồn ko?rồi mới tính tiếp là mua pin hay sửa được

4380

Mình có théc méc, nhờ anh em giải quyết.
Máy của mình là N95-8G, hack rồi. Cài phần mềm TXT. TONE, máy chịu chạy rồi, nhưng không thay đổi được các message alert tone.
Mong các bác giúp dùm, cảm ơn nhiều

ui chao, các bác không ai giúp mình hết hả ? Super Mod Minh Thắng ơi

vuasumu88

giúp mình với mình dùng n95 2g nhung dao này tự nhiên khi cài đặt game phần mềm .., máy toàn báo là không cài đặt được. Mà trước đây vẫn cài đặt bình thường. Số imel cuả máy mình là :352255013288471 . Làm ơn giúp mình với nhé

taiphong

Tay Taiphong kêu có chỗ mua cáp N95 2g giá tốt mà chất lượng, biến đâu mất rồi. Nói thế không chỉ người ta địa chỉ thì làm sao ai biết đường nào mà lần đây? Đề nghị anh em có kinh nghiệm quý báu thì cho luôn cái địa chỉ cụ thể để còn tiện liên lạc!
Máy tớ N95 2g bi đứt cáp, đã đưa đi sửa nhưng thằng thợ nó bảo thay mấy cáp rồi đều không được, chỉ lên hình được một lúc là lại tắt ngúm. Trước khi đứt cáp "em nó" có thế đâu. Tui sợ nó lại "lọ xọ" cái gì của mình rồi nên mới bị thế. Cả tháng vẫn không được nên tôi lấy về, giờ tính ra Hà Nội sửa nhưng không biết đường sá, địa chỉ ra làm sao, anh em trên này đa số là tin cậy được nên muốn nhờ vả tí...

^Nghệ an thì chịu rồi, Hà nội thì ra chợ giời giá dao động từ 150 đến 180 (có camera), trước mình đi thay hết 250 dùng được hơn tháng lại hỏng, bực mình đi mua về tự thay dùng năm chưa hỏng, hài vãi
p/s: k có làm chuyến lên HN chơi mà thay, 250K bảo hành 1 tháng, còn không đi mua tự thay cho máu

fix cái kập kênh của con N95 dễ mà, cũng k cần bung tem đâu, keke. bạn ở HN thì mình làm cho, công trà đá thôi (định lấy công bao thuốc nhưng khổ nỗi k bit hút, keke) ^

èo, mình dạo này ít ghé qua Sym vì con N95 8Gb thì dùng nghe gọi, hơn nữa đang dùng cả ip 3gs nên toàn lang thang bên box ip. Đây là quá trình thay cáp của mình, các bạn tham khảo ha.
1. thay cáp lần 1 ở trên Thương gia Đỗ trên cầu giấy, với giá 250 hay 300 gì đó k nhớ vì đợt ý mua cả vỏ thay, thay được 2,3 tháng gì đó thì tèo con mèo, lần 2 do chưa có kinh nguyệt (lần 1 bạn gái e đi thay em bận k đi) nên tiếp tục lên đấy thay, dùng được 1 năm thì tèo.
2. Thay cáp lần 3 em mua về tự thay, quá đơn giản cho 1 em N95 8Gb, xong dùng đến bây giờ (bổ mà rẻ, có 160K thì phải) cũng được hơn năm rùi
Vậy bạn nào ở HN mà tự thay được thì cứ qua chợ trời (hay giời gì đó keke), quán gần cuối ý mua về thay.
Bạn nào k có khả năng nghịch (hoặc sợ) thì có 2 địa chỉ cho bạn chọn. ở gần cầu giấy thì cứ qua chỗ Thương gia Đỗ ( em chả thích chỗ này lắm, chém em gấp đôi cho 1 cái cáp). ở gần khu vực Bờ Hồ có thể qua chỗ 13B Hàng Cân, anh này cũng khá nhiệt tình
Còn vụ fix cáp lỏng của N95 8GB thì ở link này ha, có chỗ nào k rành thì pm mình ha, langtututin2003 (đây là ym của mình, mình cũng thường onl)
Chúc các bạn chơi vui với em N95 của mình.
Thân!

prettyboy247

giúp mình với mình dùng n95 2g nhung dao này tự nhiên khi cài đặt game phần mềm .., máy toàn báo là không cài đặt được. Mà trước đây vẫn cài đặt bình thường. Số imel cuả máy mình là :352255013288471 . Làm ơn giúp mình với nhé

có thể mấy file game và phần mềm bị lỗi.bạn thử tải lại 1 phần mềm mới xem cài được ko?nếu ko được thì phải fomat thôi.

vuasumu88

mình đã fomat cả máy lẫn thẻ rùi mà vẫn ko đc. Ko bít ra wán cài lại phần mềm có đc ko nữa.

heaven3tt

Mấy bác cho em hỏi em dùng n95 thừơng chạy thẻ 1g .bây h em dùng thẻ 2g có làm chậm máy ko .tại em dùng 1g mà chỉ dám sài 500mb thôi .hjx

JS_AnhTuan

Active Member
Mấy bác cho em hỏi em dùng n95 thừơng chạy thẻ 1g .bây h em dùng thẻ 2g có làm chậm máy ko .tại em dùng 1g mà chỉ dám sài 500mb thôi .hjx

n95 hỗ trợ thẻ tối đa 8Gb đó bạn. Nhưng dùng 4 Gb là ổn nhất. Thẻ 1 Gb thì khác gì máy bt. Dùng đt mà mới 500mb thì quá kém :D mình hết 8gb mà chưa đủ nè.