• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG SAMSUNG SGH-i300x

daihung4000

kết nối máy tính của i300x

em sài con i300x nhưng không biết kêt nối máy tinh như thế nao em không co cáp các bác co thể chỉ cho em biết mua cáp loại j va phần mêm như thế nào không ạ.link để down ạ.

anhtien

em sài con i300x nhưng không biết kêt nối máy tinh như thế nao em không co cáp các bác co thể chỉ cho em biết mua cáp loại j va phần mêm như thế nào không ạ.link để down ạ.

Xài cab PCB180USEC/STD. Dùng phần mềm ActiveSync để kết nối. Hiện có bản 4.5, trong forum có đó bạn kiếm lại mà download.

daihung4000

format may i300x

máy em i300x bi treo khởi động nó chỉ đứng im thôi không vào tiếp.bác nào biết cách format máy chỉ em với

anhtien

máy em i300x bi treo khởi động nó chỉ đứng im thôi không vào tiếp.bác nào biết cách format máy chỉ em với

Bạn tắt nguồn, xong nhấn giữ phím số 0 và mở nguồn lên, Bạn nhập code(1234) vào thế là xong. ;)

Thanhhoang

cần giúp sử dụng I300x

Mình mới mua một con I 300x,như chưa biết cách cài phần mềm cũng như các ứng dụng,và các sư huynh cho hỏi sao tin nhắn tới không có rung

oromeo

Bạn vào phần Sound/ NewMessenger/ chọn phần Vibrate nó sẽ rung !
Nhưng cái này không chỉnh được vừa rung, vừa kêu thì phải :D

daihung4000

cài phần mêm rất đơn giản bác chi cần copy vào đâu cũng được rùi dùng manager file cài như bình thường thui nhưng chọn hdd nha

lqulong

Nói cho rõ hơn là nếu phần mềm đó ở dạng .CAB thì bạn copy vào HDD rồi dùng File Manager mở, còn nếu file .EXE thì bạn cài trực tiếp trên máy tính thồng qua cáp nối với điện thoại và phần mềm ActiveSync ( có sẵn trong đĩa cho theo điệ thoại) Cứ phá vài lần sẽ rành thui! Chúc vui hen! b-)

Ah mà các bác cho tui hỏi là con SGH-i300x của các bác pin dùng được lâu không vây? Của tôi chỉ được một ngày thui hà,không biết như vậy có bình thường không?

Thanhhoang

của mình pin cũng xài được có một ngày à yên tâm đi,mà lúc mình chưa reset máy thì khi gắn cáp vô máy tự nhận diện hdd nhưng sau khi reset rồi gắn vô máy không hiểu,xin chỉ giáo.

lqulong

của mình pin cũng xài được có một ngày à yên tâm đi,mà lúc mình chưa reset máy thì khi gắn cáp vô máy tự nhận diện hdd nhưng sau khi reset rồi gắn vô máy không hiểu,xin chỉ giáo.

Vậy là do máy chuyển sang chế đ65 ActiveSync chứ không phải MassStorage
Bạn vô mục Settings/USB Mode/ rồi chọn Mass Storage ấn Done, thế là xong, còn khi nào muốn cải đặt file .EXE ( cài tren may tính thông qua cáp và ActiveSync ) thì phài chuyển sang ActiveSync! Chúc vui !b-)

boyPDA

hu!hu may cua minh moi mua khoang 3 ngay thi minh cai phan mem :pocketMax_PhoneAlarm_v0.5_Build-8 ,Setup_RepliGo2.1_Viewer_SMP cua dien dan.Luc dau chay rat em nhung chieu hom do tu dung treo may.Minh da format may,may khoi dong lai va nghe "lach cach" tu may phat ra sau do khong nhan duoc o cung nua,du minh da lam du moi cach bao gom ca ket noi voi may tinh nhung van o duoc.Co ban nao bi nhu minh o?giup minh voi!!!

Thanhhoang

cám ơn sư huynh lqulong nha,minh lam dc roi,con cài thema động như thế nào,có thể chỉ mình đc không.

lqulong

cám ơn sư huynh lqulong nha,minh lam dc roi,con cài thema động như thế nào,có thể chỉ mình đc không.
Đầu tiên bạn cài phần mềm để chạy theme động:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=1011
Sau khi cài phần mềm chạy theme động này,bạn phải Active nó với mã là 00000000000000 ( 14 số) và đòi hỏi phải kết nối GPRS, nhưng nếu không có kết nối cũng chẳng sao, khi chạy theme động, nó sẽ thông báo là bản DEMO, bạn cứ vô HomeSreen, chọn đại một theme đông khác, thì sẽ không thấy xuất hiện thông báo nữa.
Sau đó chép các theme động vào điện thoại (file CAB) và cài thui, vô HomeScreen để chọn theme động, nhìn đẹp lắm, nhưng cũng nặng máy và...mau tốn pin hơn, nhất là với cái theme Deepgreen....:D

IVI

Tìm tử điển cho SS I300X !! Help

Mình tìm tử điển Anh-Việt cho con Samsung I300x dung WindowsMobile 2003 SE mà tìm hoài không thấy đâu ! Bác nào biết ở đâu có hay đang dùng tốt thì giới thiệu cho mình biết nha . Thank nhiều nhiều :)

lqulong

Mình tìm tử điển Anh-Việt cho con Samsung I300x dung WindowsMobile 2003 SE mà tìm hoài không thấy đâu ! Bác nào biết ở đâu có hay đang dùng tốt thì giới thiệu cho mình biết nha . Thank nhiều nhiều :)

Vấn đề này đã trao đổi nhiều rồi mà bạn, hiện A-V cho smartphone chỉ có Kinkin thôi, nhưng đây là phần mềm thương maị, phải mua 150K :D

lethanh01

Bạn vào trang mobiphone.com.vn đăng ký tài khoản chon mục cài đặt tư động cho wap trong đó có dòng máy i300 (i300 giong y như i300x)

Thanhhoang

cách tiết kiệm pin cho I300x

mình có một sư huynh vừa mới tháo ổ cứng của i300x ra khỏi máy,thật kinh khủng anh ấy xài điện thoại được tới 2 ngày luôn,đó là mới xài pin mỏng thôi đó,khi tháo ổ cứng ra máy vẫn hoạt động bình thường giống như chỉ tháo một ổ cứng từ máy vi tính thôi.