• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

ancola66

Super V.I.P
HTC EVO 3D là Điện thoại chạy Hệ điều hành Android có cấu hình mạnh nhất của HTC cho đến thời điểm này.Và nó cũng là chiếc điện thoại chạy Android đầu tiên của HTC với công nghệ 3D không cần kính. Tôi mở Chủ đề này để chúng ta cùng thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm trên Siêu phẩm này. Mong các bạn nhiệt tình tham gia

twantoan

chết em rồi các bác ơi.cứu em với.chả là em đã dại dột làm việc ngu ngốc là lấy cái modcamera của sensation chạy .chạy xong thì lúc vào được camera lúc ko.lúc vào được thì nó ko chạy được 3d mà chỉ là 2d của 2 camera chồng lên nhau.em thử wipe mấy lần mà không được.bây giờ không biết làm sao.wipe xong chạy cả rom khác cũng ko được.factory reset cũng ko ăn thua :((

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
chết em rồi các bác ơi.cứu em với.chả là em đã dại dột làm việc ngu ngốc là lấy cái modcamera của sensation chạy .chạy xong thì lúc vào được camera lúc ko.lúc vào được thì nó ko chạy được 3d mà chỉ là 2d của 2 camera chồng lên nhau.em thử wipe mấy lần mà không được.bây giờ không biết làm sao.wipe xong chạy cả rom khác cũng ko được
Bình tĩnh:D. Tải cái file Evo 3D Camera Org NÀY về, giải nén :
* Giải nén
* Chép vào thẻ nhớ
* Dùng Root Explorer chép đè file HTCCamera.apk vào thư mục System/App sau đó Set
Permissions.
* Chép đè file media_profiles.xml vào thư mục System/etc và cũng Set Permissions như trên
* Khởi động lại máy là OK

Cách Set Permissions :

" .... * Dùng Root Explorer chép ứng dụng đó từ Thẻ nhớ vào System/App (Trước khi chép các bạn phải nhấn vào chữ R/W ở phía trên (trong ứng dụng Root Explorer) để nó thành R/O.
* Nhấn giữ vào ứng dụng vừa chép vào
* Chọn Permissions
* Bỏ chọn tất cả dấu tích sau đó :
* Đánh dấu hết cột bên trái và một dấu trên cùng của cột ở giữa (Tương đương rw-r--r--)
* Nhấp OK
* Lại nhấp vào chữ R/O để nó chuyển thành R/W
* Khởi động lại máy là OK ..."

twantoan

.cháu lấy camera mod trên xda được đóng gói bằng đuôi zip lên up qua recovery chứ không up bằng cách của chú.hix hix.bây giờ thử lại bằng cái camera của chú xem sao :((

takun1905

bác ơi cho e hỏi chút,sao e cài đặt nhac chuông cho máy,mỗi lần khởi động lại máy là cài đặt lại về trạng thái ban đầu vậy nhỉ.hihi

dantruong460

Tai sao diem bench mark cua evo 3d lai chi dc 2000 quadrant va antutu 3500 nhi va bang voi s1

h0ng_ng0c

Ai cứu em vs :((

Em mới mua con HTC này. Mầy mò root máy. Sau khi rooted, vào ROM manager nó bắt cài cái clock.... gì gì ấy... Sau đó thì máy bị reset và đơ ở màn hình khởi động có chữ HTC. Em đã thử wipe data nhưng không được (không format được "/sd-ext"). Vào Report Error thì nó hiện thế này:"/tmp/recovery.log was copied to /sdcard/clockworkmod/recovery.log. Please open ROM Manager to report the issue."

Có ai biết thì giúp em với...:((

ancola66

Super V.I.P
Em mới mua con HTC này. Mầy mò root máy. Sau khi rooted, vào ROM manager nó bắt cài cái clock.... gì gì ấy... Sau đó thì máy bị reset và đơ ở màn hình khởi động có chữ HTC. Em đã thử wipe data nhưng không được (không format được "/sd-ext"). Vào Report Error thì nó hiện thế này:"/tmp/recovery.log was copied to /sdcard/clockworkmod/recovery.log. Please open ROM Manager to report the issue."

Có ai biết thì giúp em với...:((
Đó là do bạn cài Clockworkmod ở trong Rommanager (Phiên bản này chưa tương thích với EVO 3D GSM ). Vì mình chưa biết bạn đã làm gì trước đó nên mình đề xuất 2 phương án giải quyết :
1. Nếu trước đó bạn đã làm theo hướng dẫn ở trên diễn đàn (S-Off, Recovery và root) thì giải quyết như sau
* Tháo pin rồi lắp lại
* Nhấn giữ Volume down và nhấn nhả Power
* Giữ nút Volume down để nó lên màn hình Bootloader
* Chọn Recovery
* Chọn Wipe data and Factory reset
2. Nếu trước đó bạn chưa làm gì hoặc làm theo cách 1 không được thì
* Tải bản Rom Ship hỗ trợ đúng cho khu vực xuất sứ máy của bạn
* Tháo pin ra rồi lắp lại
* Đưa máy về Bootloader (Nhấn giữ Volume down và nhấn nhả Power)
* Chọn Fastboot
* Kết nối với PC
* Up lại bản Rom Ship.

h0ng_ng0c

Đó là do bạn cài Clockworkmod ở trong Rommanager (Phiên bản này chưa tương thích với EVO 3D GSM ). Vì mình chưa biết bạn đã làm gì trước đó nên mình đề xuất 2 phương án giải quyết :
1. Nếu trước đó bạn đã làm theo hướng dẫn ở trên diễn đàn (S-Off, Recovery và root) thì giải quyết như sau
* Tháo pin rồi lắp lại
* Nhấn giữ Volume down và nhấn nhả Power
* Giữ nút Volume down để nó lên màn hình Bootloader
* Chọn Recovery
* Chọn Wipe data and Factory reset
2. Nếu trước đó bạn chưa làm gì hoặc làm theo cách 1 không được thì
* Tải bản Rom Ship hỗ trợ đúng cho khu vực xuất sứ máy của bạn
* Tháo pin ra rồi lắp lại
* Đưa máy về Bootloader (Nhấn giữ Volume down và nhấn nhả Power)
* Chọn Fastboot
* Kết nối với PC
* Up lại bản Rom Ship.
Thank's anh. Cách 2 đã giải quyết được. May wa...

twantoan

hỏi cách tách radio ra khỏi rom cook

các bác cho em hỏi cách tách radio ra khỏi rom cook với.trên xda có mấy rom chạy rất hay nhưng lại dùng radio châu âu , máy của em là máy châu á lên khi up thì các chú radio đánh nhau gây ra hiện tượng mất wifi.bây giờ muốn up rom mà không bị lỗi đấy nữa thì đành phải up nhưng rom ko có radio.
xin các mod chỉ giáo .em xin chân thành cám ơn

ancola66

Super V.I.P
các bác cho em hỏi cách tách radio ra khỏi rom cook với.trên xda có mấy rom chạy rất hay nhưng lại dùng radio châu âu , máy của em là máy châu á lên khi up thì các chú radio đánh nhau gây ra hiện tượng mất wifi.bây giờ muốn up rom mà không bị lỗi đấy nữa thì đành phải up nhưng rom ko có radio.
xin các mod chỉ giáo .em xin chân thành cám ơn
ROM Cook thì hầu như không tích hợp Radio, mà người ta chỉ khuyến nghị dùng Radio nào cho hợp mà thôi. Nếu bị mất Wifi ( Thường là các máy có Hboot 0011 hoặc 0012) thì tải WiFi_Modules_TWN_1239215_signed tại ĐÂY . Sau khi Uprom thì Up tiếp nó để fix Wifi

phamthaitl

các bạn cho hỏi.có fix đc wifi bản rom gốc ko.bởi vì máy mình ko tìm đc wifi phát ở dạng adhoc.phat ra từ may laptop.
hai nữa là đọc sách ở androi thì định dạng đuôi của sách là gì.mình có ít sách của iphone nhưng chép vào ko đọc đc.

twantoan

Báo cáo chú ân là cái fix wifi của chú giới thiệu ko fix đc lỗi mất wifi .hix

ancola66

Super V.I.P
Báo cáo chú ân là cái fix wifi của chú giới thiệu ko fix đc lỗi mất wifi .hix
Vậy thì up radio châu Âu, không thích lại up về Radio châu Á. Mình cũng đã up thử Radio châu Á rồi lại quay về Radio châu Âu bình thường (Bản của mình là thị trường Châu Âu)

twantoan

Sao cháu up radio đuôi zip down trên xda toàn bị báo lỗi chú ah.chú có thể hướng dẫn đc ko ah.cháu làm trên sen thì đc mà làm trên EVO lại ko.cháu nghĩ có thể là do chú chạy đc tool revolutionary lên có s-off.chứ nếu chạy htcdev ko thôi thì chưa đc

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Sao cháu up radio đuôi zip down trên xda toàn bị báo lỗi chú ah.chú có thể hướng dẫn đc ko ah.cháu làm trên sen thì đc mà làm trên EVO lại ko.cháu nghĩ có thể là do chú chạy đc tool revolutionary lên có s-off.chứ nếu chạy htcdev ko thôi thì chưa đc
Cũng có thể vì :
Với RADIO thì nó còn liên quan đến các nhà mạng như Vodaphone, Tmobile... (Những máy mua kèm hợp đồng) >>> HTCdev chắc chắn không mở Radio một cách đại trà (Mở hết thì cứ mua máy 99$ rồi dùng HTCdev mở khóa thì chít nó à). Máy mình may mà đã có S-Off vì chạy được tool Revolutionary (Với Hboot 0007) nên bây giờ thoải mái.
Chính vì vậy với kinh nghiệm của mình :
* Khi máy mới ra tuy hơi đắt hơn một tí nhưng rất dễ ứng biến với hệ thống của nó (Radio, Hboot...) nên mình bao giờ cũng mua ngay nếu đã thích và nhắm nó từ trước.
* Kinh nghiệm này mình đã áp dụng cho HD2, DHD, Sensation và bây giờ là EVO 3D và các máy đều rất dễ ứng biến và đặc biệt ít lỗi, bền

twantoan

thế này thì những người như cháu phải chờ tools revolotionary cập nhật bản mới.nếu không thì cứ rom ship mà chơi thôi