• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ASUS P526

duvd

Em mới được tặng chiếc Asus P526 nhưng mà nó toàn tiếng Trung thôi, em hỏi thì có người bảo UP ROM mới vào là được, nhưng em không hiểu UP thế nào và down cái ROM ấy ở đâu, xin các anh chỉ giúp !
Thanks.

Tuan1412

Em mới được tặng chiếc Asus P526 nhưng mà nó toàn tiếng Trung thôi, em hỏi thì có người bảo UP ROM mới vào là được, nhưng em không hiểu UP thế nào và down cái ROM ấy ở đâu, xin các anh chỉ giúp !
Thanks.

Con naỳ Asus sản xuất riêng cho thị trường Hồng Kông bạn nhé,chi có rom tiếng Trung thui,hiện tại chưa có bản rom tiếng Anh đâu bạn.Bạn chịu khó dùng tiếng Trung vậy nhé:))

PhamQuang

Manager
Con naỳ Asus sản xuất riêng cho thị trường Hồng Kông bạn nhé,chi có rom tiếng Trung thui,hiện tại chưa có bản rom tiếng Anh đâu bạn.Bạn chịu khó dùng tiếng Trung vậy nhé:))

Build về WWE được !!!
Hiện đã có cơ sở và Tool để Build ROM dòng này.
Tuy nhiên không có ai dám test ROM !!! :D

duvd

Em down bản dành cho Nga, nó chính là bản tiếng Anh nhưng mà khi up thì nó báo lỗi Languge, em thấy P525 có cái file fix lỗi languge nhưng không biết có file fix lỗi languge cho P526 không?

PhamQuang

Manager
Em down bản dành cho Nga, nó chính là bản tiếng Anh nhưng mà khi up thì nó báo lỗi Languge, em thấy P525 có cái file fix lỗi languge nhưng không biết có file fix lỗi languge cho P526 không?

Trên WiKi đã có cách Up để có ROM WWE trên P526 rồi đó.
Cách Up rất thú vị, phải tải 2 ROM, cụ thể bạn có thể tham khảo tại đây:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=351256

namdqvt

Em đang cần tìm ROM cho Asus P526

Dạo này có thêm em Asus P526 mà không tìm đc bản ROM up cho nó và có vẻ như rất hay treo và cả cái bàn phím cứng cũng sử dụng rất khó.

namdqvt

Máy P526 của em đang bị tình trạng để một lúc nó tự động tắt thì có khi không bật lên được. Các phím treo cứng giống như bị lock phim HOLD vậy có cuộc gọi đến màn hình lại sáng nhưng không trả lời đc. Chỉ khi nào chọc vào reset mới sử dụng lại được.
Các Bro cho ý kiến với ạ

binhxii

Hiện tượng lạ về số Imei sau khi up Rom Asus P526?

Hôm nay máyAsus P526 của minh đã xảy ra một hiện tượng rất lạ về số Imei mà không biết là ai đã gặp chưa?
Mấy hôm trước khi đang up Rom thì bị tụt dây cáp thế là màn hình tối thui lại, sau khi khắc phục up Rom được thì số Imei lại bị thay đổi thành: 353472010000010 trong khi số cũ của nó là: 353472010068488. Em không hiểu là tại sao nữa. Nhưng đến hôm nay khi kiểm tra lại thì số Imei lại trở về dúng như ban đầu. Không hiểu là có chuyện gì xảy ra nữa. Bác nào biết nguyên nhân gải thích giúp em vụ này được không? cảm ơn các bác.

tuanvinh

tôi đả chạy con này tốt bằng tiếnganh rồi mà...bạn kiểm tra kỷ lại đi

anhducc12

Member
mình dùng con P526 này..đã up rom có màn hình VGA,đẹp lắm mọi người ah..chỉ tội ko chụp được hình...

honghaianh

giúp với! máy ASUS P526 (khẩn cấp)

ai biết giúp mình với!
máy ASUS P526 của mình chạy hay bị lỗi 1 số phần mềm. mình có Default factory Settings, sau khi màn hình khởi động và sau 1 loạt các yêu cầu khai báo. Cuối cùng máy hiện trang Password gồm dòng chữ emergency phone calls can be made và bảng số từ 0...9. Mình đã nhập rất nhiều sô mà không Unlock được. Ai biết xin giúp mình
Xin cảm ơn!

raketa48

Các bác có ai giúp em với .em đang dùng con P526 ,nhưng hôm trước em ngồi nghịch up rom thế nào mà giờ nó lại chỉ lên được đến mỗi chữ Asus rồi nó chẳng chịu chạy nữa ,mà rõ ràng khi em úp xong nó reset lại máy rồi nó chỉ dừng ở đó ,em đã thử bao nhiêu cách em tìm tòi đc trên mạng rùi ,nào là tháo thẻ nhớ rồi reset ,rồi cắm vào PC nhưng khổ nỗi nó làm gì mà nhận đc,cuối cùng cũng thử đến cả hard reset (giữ phím volume lên trên +chọc giữ lỗ reset ) ....
Đến nước này không biết có còn cứu vãn đc nữa không các bác nhỉ ,giờ giữ nút power để tắt cũng ko đc nữa lun àh ,bác PRO nào giúp em với nhé ,có gì các bác PM cho em theo qua yahoo xuandiep_lk10 ,cảm ơn các bác rất nhiều !

xuannghia

Moij người cho mình hỏi mình có con Asus P526 đang dùng 6.1 giờ mình muốn up lên 6.5 có được không? Nếu được ai có cho mình xin bản rom 6.5 nhé. ( Có hướng dẫn nữa càng tốt) Thanks!