• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

XuanTruong

Super V.I.P
Mình mở Topic này để các Bạn có thắc mắc và kinh nghiệm gì khi sử dụng về dòng máy ATOM thì post bài vào đây để chia sẻ và cùng nhau thảo luận nhé!!!;;)=D>​

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Các PPC thuộ họ Atom gồm:

- XDA O2 Atom/Pure
- Atom EXEC
- Atom Life
- XDA Flame
- XDA Zinc
- XDA Zinc II
....

Tất cả các dòng máy trên có thể thảo luận tại đây.

Về ROM mới và cách thức Up ROM & ứng dụng họ Atom có site sau:

http://www.mwg.com/support.aspx

Last edited by a moderator:

lams-blu

hỏi

ATOM sau khi chọt đích thì bị đứng ở màn hình 02. Đả up nhiều bản rom nhưng không hết nhờ hướng dẩn dùm THANK

kamikazee2004

máy em bị rung màn hình

máy em chỉ bị rung lên xuống màn hình thôi bác Medkd à.dùng bình thường không sao nhưng em thấy cứ ra nắng thỉnh thoảng bị rung thui.up rom khác vẫn thế.

rockone1909

máy em chỉ bị rung lên xuống màn hình thôi bác Medkd à.dùng bình thường không sao nhưng em thấy cứ ra nắng thỉnh thoảng bị rung thui.up rom khác vẫn thế.

cái này là do phần cứng mà bạn, những máy cỡ QVGA hay bị thế, cái này thì mình chịu, có thể là do màn hình thôi, vì có những máy mình dùng thì lại cực kỳ ổn định, nhwung mà dùng bình thường thì chắc không sao

nhocbanme

ATOM sau khi chọt đích thì bị đứng ở màn hình 02. Đả up nhiều bản rom nhưng không hết nhờ hướng dẩn dùm THANK

Bạn thử up bản ROM gốc của nó xem. Mình nghĩ với lỗi này là do ROM thôi.

nhocbanme

mình mới dùng hp 6828,nhìn "cặp loa" hoành tráng vậy mà sao nghe nhạc cứ te te à,bạn nào có cách kích tiếng to hơn không vậy chỉ dùm mình nhé
thanks

Loa bé là đặc điểm chung của dòng này rồi bạn à. Khắc phục cũng ko thêm được bao nhiêu cả đâu.

Cái dzụ rung màn hình, thậm chí màn hình bị nhòe luôn, có lúc nhìn màn hình LCD của Atom Exec giống như nhìn monitor của PC khi chỉnh tần số quét bị sai. Mình đã từng sở hữu 1 con Atom Exec như vậy rùi. Cho dù up Rom khác, Rom chính hãng cũng không thể khắc phục được. Chỉ còn cách hên xui ( vì không có khả năng khắc phục), tháo pin ra cho nó nghỉ vài tiếng đồng hồ, gắn pin lại và hardreset thôi.
Mình nghĩ màn hình sắp toi là có hiện tượng như vậy.

tuanut80

fu fu fu . . . mệt quá các bác ơi. Em la thành viên mới, vừa mua chiếc HP 6828 muốn hỏi một số kinh nghiệm sử dụng máy thế mà loay hoay mãi mới vào được mục này. Oải quá . . . mới ra nhập CLB PV nên chẳng hiểu gì, ngại quá. Tiện đây cho em hỏi các bác đã dùng HP 6828 có những kinh nghiệm gì khi dùng máy này. Em hỏi chung chung thế vì chưa sử dụng nhiều chỉ nghe gọi thôi. Bác nào giúp em thì cho em số điện thoại nhé. Thanks
:-?

NguyenTu

Super V.I.P
fu fu fu . . . mệt quá các bác ơi. Em la thành viên mới, vừa mua chiếc HP 6828 muốn hỏi một số kinh nghiệm sử dụng máy thế mà loay hoay mãi mới vào được mục này. Oải quá . . . mới ra nhập CLB PV nên chẳng hiểu gì, ngại quá. Tiện đây cho em hỏi các bác đã dùng HP 6828 có những kinh nghiệm gì khi dùng máy này. Em hỏi chung chung thế vì chưa sử dụng nhiều chỉ nghe gọi thôi. Bác nào giúp em thì cho em số điện thoại nhé. Thanks

Dùng PPC bạn cứ vọc nhiều vào, đừng ngại, càng vọc, càng thấy rõ vấn đề. Bạn hỏi chung chung quá các mem khó có thể giúp bạn cụ thể được. Tuy nhiên, nói chung sẽ có một số vấn đề như sau:
1. Nếu bạn cần PM nào thì bạn có thể tìm nó trong 4Rum;
2. Nếu có thắc mắc trong quá trình sử dụng phần mềm, bạn vào khu tương ứng để yêu cầu, thắc mắc;
.................
Chúc vui.

tuanut80

hỏi cách cài đặt phần mềm cho HP 6828

xin hỏi các bạn cách cài đặt một số phần mềm trên HP 6828. Mình đã down phần LatViet 2004 cho HP 6828 rồi nhưng khi vào cài đặt thì khônng được. Và muốn cài đặt phần mềm tiếng việt cho HP 6828 thì lằm thế nào, down ở đâu. Rất mong được giải đáp. Trân thành cảm ơn!
Thân.

NguyenTu

Super V.I.P
xin hỏi các bạn cách cài đặt một số phần mềm trên HP 6828. Mình đã down phần LatViet 2004 cho HP 6828 rồi nhưng khi vào cài đặt thì khônng được. Và muốn cài đặt phần mềm tiếng việt cho HP 6828 thì lằm thế nào, down ở đâu. Rất mong được giải đáp. Trân thành cảm ơn!
Thân.

1. LatViet 2004 trên 4rum là bản không cần cài đặt, Bạn download trên 4Rum về, giải nén và copy thư mục đó vào thẻ. KHi cần sử dụng, bạn dùng chương trình: File Explore có sẵn trên máy, chọn Storage card hoặc memory Card rồi chọn: tên thư mục chứa LatViet 2004 mà bạn copy vào thẻ lúc trước, tìm đến file: mtdPK2002.exe là chạy được thôi.

2. Bạn muốn dùng tiếng việt cho PPC của mình, thì vào đây đọc nhé:
PVLIP CHO WM6: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=23696
Nếu máy bạn dùng hệ điều hành WM5 thì PM cho các Mod để xin link down nhé
Chúc vui.

Coaxecva

Muc Sim Plus cua Viettel

Hiện em đang dùng atom up bản rom của anh Sonblack 6.1 dùng rất cool nhưng có cái muc viettel plus của sim Viettel thì không thấy đâu cả. Vì dùng sim đa năng nên em rất cần mục này, anh nào có cách khắc phục hoặc ai dùng bản wm5 thì cop cho em cai file chạy của viettel plus thử xem có chạy được không :-??, Thông cảm tại em cũng không biết rõ, mong các bác chỉ giáo :)

giangnamytb

Thật là nực cười mình thì đang muốn nó biến đi thì cứ xóa đi sau khi reset nó lại xuất hiện

Coaxecva

Vậy bạn vào \Windows copy cai file chạy của nó ra cho mình thử chạy xem có được không, thanks

cupa345

là thành viên mơi mình nghĩ bạn nên xem trước về nội quy của diễn đàn!!!
http://pdaviet.com/forumdisplay.php?f=5
tiếp theo,mình nghĩ những cái náy có thể có ích cho bạn:
http://pdaviet.com/showthread.php?t=50
http://pdaviet.com/showthread.php?t=1661&page=37
nếu bạn yêu ppc thì bạn nên tự tìm tòi thêm nhé.:D
vui!!

hoastim

Máy mình có 1 bệnh lạ, khi mình gọi điện cho người khác, người đó nghe máy thì có 1 tiếng như còi ô tô vang lên, mình cài bản 6.1 của bác Sonblack.
Có ai biết bệnh này không ạ!
mình dùng atom

Coaxecva

Hiện em đang dùng atom up bản rom của anh Sonblack 6.1 dùng rất cool nhưng có cái muc viettel plus của sim Viettel thì không thấy đâu cả. Vì dùng sim đa năng nên em rất cần mục này, anh nào có cách khắc phục hoặc ai dùng bản wm5 thì cop cho em cai file chạy của viettel plus thử xem có chạy được không :-??, Thông cảm tại em cũng không biết rõ, mong các bác chỉ giáo :)

KHông phải spam, Nhưng mong ai đó giúp đỡ quá, không muốn phải ngồi up lại room :((

nhocbanme

KHông phải spam, Nhưng mong ai đó giúp đỡ quá, không muốn phải ngồi up lại room :((

- Bạn thử vô mục \Windows trên PPC mở chức năng hiện tất cả các files (kể cả files ẩn). Tìm thử file StartSAT.lnk sau đó chép vào thư mục \Windows\StartUp
- SoftReset lại rồi vô Programs kiểm tra xem thử có ko ?

vnsmedia

Loa ngoài Atom Life

Em có con Atom Life. Hôm nay mới để ý thấy loa ngoài bên trái phát rất nhỏ, bên phải thì rất lớn. Cắm tai nghe vào thì cả 2 bên nghe như nhau.
Các bác cho em hỏi liệu loa ngoài của nó có bị sao không ạ. Có bác nào bị như vậy không ạ. Em thấy mọi người nói loa ngoài Atom Life rất dễ hỏng. Một số bác lấy loa của máy khác chế vào thấy bảo nghe nhạc hay hơn và lớn hơn nhiều. Vậy có nên chế loa cho Atom Life không nhỉ?
Cám ơn mọi người!