• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC ARTEMIS - LOVE

Mình đang dùng htc love p3350 mà không biết cách hard reset. Mình đả thử rất nhiều cách nhưng cũng đành chịu. Bạn nào biết chỉ mình với. Mình đàn dung WM 6.5
Có 2 cách để HardReset:
- C1: Bạn vào Start/Settings/System/Clear Storage, nhập mã 1234, ok...
- C2: Bằng tổ hợp phím cứng: Bạn nhấn và giữ đồng thời 2 phím softkey trái và phải và đồng thời chọt Reset, khi màn hình hiện thông báo thì bạn nhấn phím Send (phím gọi đi màu xanh) để tiến hành HardReset, nhấn phím bất kỳ để hủy HardReset... Hình minh họa ở dưới:

orihan

Em làm y hệ nhưng cũng không thành công. Mà sao em up rom cũng không được anh à... Cứ đến chỗ load 10 phút là mất kết nối với pc. CHán quá..... Giúp em với

boxsua

Em làm y hệ nhưng cũng không thành công. Mà sao em up rom cũng không được anh à... Cứ đến chỗ load 10 phút là mất kết nối với pc. CHán quá..... Giúp em với

up rom gốc là ok. sau đó up unlock cid rồi úp rom mới

Các bác cho e hỏi cái bánh xe xoay tròn có tác dụng j vậy
Có tác dụng cuộn lên cuộn xuống thay cho phím lên xuống của bàn phím 4 chiều đó. Khi bạn cuộn đến mục bạn muốn chọn hay chương trình bạn muốn chạy thì chỉ cần nhấn bánh xe đó là được. Bánh xe đó hay có ở dòng BlackBerry hay SE dòng P9XX...

traitimbuiduong

Có tác dụng cuộn lên cuộn xuống thay cho phím lên xuống của bàn phím 4 chiều đó. Khi bạn cuộn đến mục bạn muốn chọn hay chương trình bạn muốn chạy thì chỉ cần nhấn bánh xe đó là được. Bánh xe đó hay có ở dòng BlackBerry hay SE dòng P9XX...

Cái này có phải cài driver j ko bác e xoay cả ngày chả thấy j

Cái này có phải cài driver j ko bác e xoay cả ngày chả thấy j
Không cần vì rom nó có hỗ trợ hết rồi. Cái bánh xe cuộn này chỉ có tác dụng khi bạn vào Menu, vào File Explorer và một số tác vụ có dùng đến nó thôi chứ không phải tác vụ nào cũng dùng được...

chauloibandac

Cách khôi phục cài đặt gốc cho Pc3300

Mình có cái PC3300, chay hệ điều hành WM6.5, gần đây chạy rất chậm, mình muốn khôi phục cài đặt gốc của nó thì bấm phím nào. mình nghe nói bấm tổ hợp phím gồm 2 phím nào đó và nhấn nút restart nhưng mình thử hết các nút lun mà không được. Pro nào bít cụ thể thì chỉ mình với.

blackdoor

Manager
Bác giữ chặt hai nút: chọn trái và chọn phải, chọc reset, chờ đến khi xuất hiện dòng chữ: “Press Send to restore manufacturer default, or press other keys to cancel.“ Giờ bác buông hai nút chọn trái và chọn phải rồi bấm nút gọi màu xanh, máy sẽ tiến hành qúa trình Hard reset, bấm nút khác bất kỳ sẽ thoát.

chauloibandac

Cảm ơn Blackdoor nha, mình mới tham gia chưa rành đường xá trong rum nên post bài hơi lung tung, thông cảm nhé.

tgianghogoc

Đã lâu rồi không vào diễn dàn. Xin các bạn giúp em 1 vấn đề, em đang chạy tool USPL, tới khi nó mở ROMUpdateUtility.exe, thì báo lỗi [260] UPDATE ERROR, xin các bạn chỉ cách khắc phục. Em đang dùng win 7, chạy trên máy ảo xp nó cũng báo tương tự ạ. Xin chân thành cảm ơn ạ!!

Đã lâu rồi không vào diễn dàn. Xin các bạn giúp em 1 vấn đề, em đang chạy tool USPL, tới khi nó mở ROMUpdateUtility.exe, thì báo lỗi [260] UPDATE ERROR, xin các bạn chỉ cách khắc phục. Em đang dùng win 7, chạy trên máy ảo xp nó cũng báo tương tự ạ. Xin chân thành cảm ơn ạ!!
Bạn vào Bootloader xem SPL của máy bạn có phải là 1.11.0000 không nhé. Nên dùng XP vì Tool này chỉ chạy ổn định trên XP mà thôi.

tgianghogoc

SPL của máy em là 3.4.0000 vì em mới up lại ROM gốc đó. Lúc trước em đã unlock CID là 1.11.cmon rồi, nhưng không hiểu sao không Up rom dc, Em cứ chạy file ROMUpdateUtility.exe là báo lỗi [260] UPDATE ERROR. Nhưng Update ROM gốc là file .exe lại chạy trơn tru.Không biết máy ảo xp nó có chạy ok ko nữa, xin mod coi giúp ạ!

SPL của máy em là 3.4.0000 vì em mới up lại ROM gốc đó. Lúc trước em đã unlock CID là 1.11.cmon rồi, nhưng không hiểu sao không Up rom dc, Em cứ chạy file ROMUpdateUtility.exe là báo lỗi [260] UPDATE ERROR. Nhưng Update ROM gốc là file .exe lại chạy trơn tru.Không biết máy ảo xp nó có chạy ok ko nữa, xin mod coi giúp ạ!
Bạn thử với PC khác chạy XP coi sao.

tgianghogoc

Không ngờ trên Win 7 nó lại phức tạp như vậy, hồi xưa em toàn làm trên xp, đã 2 năm qua rồi. link đính kèm trên diễn đàn cũng die hết rồi. mấy dòng máy cổ thật là khó khăn

tgianghogoc

Em muốn vệ sinh phím cứng của con Orbit, bạn nào có sơ đồ tháo nó ra xin giúp mình với!