• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

NhatToai

Super V.I.P
máy mình phím số màu xanh dương á bạn? haiz, chẳng biết nó là loại gì nữa, 3g, wifi ầm ầm, chỉ mỗi tội ram có 64Mb thôi, nản thật, ae nào biết chỉ dùm mình với nha....:D:D
Theo mình biết,dòng Kaiser có các model sau,trong đó đặt biệt AT&T tilt 8900 không có camera nào nhưng cấu hình vẫn 128/256.Dòng O2 XDA Stellar thì có phím số màu xanh nhưng cấu hình vẫn 128/256.
Bạn tham khảo thêm danh sách các model dưới đây(bấm vào để xem chi tiết):

1- TyTN II (HTC Kaiser 120)
2- AT&T Tilt 8925 (HTC Kaiser 100) (main camera, no front camera)
3- AT&T Tilt 8900 (HTC Kaiser 110) (NO cameras version)
4- Vodafone v1615
5- T-Mobile MDA Vario III (HTC Kaiser 120)
6- O2 XDA Stellar

Như vậy với RAM 64mb thì không phải HTC Kaiser mà là hàng fake.Điều này đồng nghĩa ROM của dòng Kaiser máy bạn cũng không dùng được.

dungthac

có bác nào kíu em với, up room lên wm6.5 thì mất loa, up đại radio thì đến 99% die, bây h bật chỉ lên 2 màu+ serial, giữ camera+ reset thì ko về dc bootloader :((, cắm vào up lại radio thì cứ lỗi 0% ko chạy tiếp :(

ngoctuyen

Cho em hỏi về kaiser ạ

Máy của em la kais130 đang có bản RADIO 1.65.17.10 bây giờ em muốn UP lên bản 6.5 nhưng đề không được khi Up ROM thi toàn báo lỗi : ERROR (202) conection
máy em đang có SPL-3.28.0000
CPLD-8
Vì lâu rồi không dùng dòng WM nữa nên giừo hơi lúng túng trong việc UP ROM mong các bác chỉ giáo lại ạ

Máy của em la kais130 đang có bản RADIO 1.65.17.10 bây giờ em muốn UP lên bản 6.5 nhưng đề không được khi Up ROM thi toàn báo lỗi : ERROR (202) conection
CPLD-8
Vì lâu rồi không dùng dòng WM nữa nên giừo hơi lúng túng trong việc UP ROM mong các bác chỉ giáo lại ạ
Máy bạn chưa HSPL nên bạn HSPL cho máy đã nhé. Còn lỗi trên thì bạn đổi cổng USB hay sang máy tính khác coi sao.

NhatToai

Super V.I.P
CPLD-8

Máy bạn chưa HSPL,chỉ cần máy còn vào win được thì bạn chạy HSPL lại là ổn,tham khảo cách thức trong các topic HSPL.
Còn dòng Kaiser có radio 1.65.17.10 thì cho dù bạn up bất kỳ phiên bản radio nào nó vẫn không thay đổi,trong máy cứ luôn là radio 1.65.17.10.
Cách gỡ bản radio này khá mạo hiểm,bạn tham khảo thêm tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...65-17-10-TỪ-TOOL-FRANKENKAISER(by-jockyw2001)

ngoctuyen

Máy bạn chưa HSPL,chỉ cần máy còn vào win được thì bạn chạy HSPL lại là ổn,tham khảo cách thức trong các topic HSPL.
Còn dòng Kaiser có radio 1.65.17.10 thì cho dù bạn up bất kỳ phiên bản radio nào nó vẫn không thay đổi,trong máy cứ luôn là radio 1.65.17.10.
Cách gỡ bản radio này khá mạo hiểm,bạn tham khảo thêm tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...65-17-10-TỪ-TOOL-FRANKENKAISER(by-jockyw2001)

vâng thank anh ạ em sẽ tìm hiểu thêm, cám ơn anh đã giúp đỡ

tranlamtung_evt

kaiser không vào được wifi

các pác cho em hỏi với. em vào wifi máy cứ báo
Cannot connect with current connection settings. To change your connection settings
là thế nào vậy các pác

tranlamtung_evt

tiện thể em hỏi luôn các thông số rom CE OS 5.2.19214 Build 19214.1.0.4 ý nghĩa là ntn với cả tên bản bản Radio vậy ạ

tiện thể em hỏi luôn các thông số rom CE OS 5.2.19214 Build 19214.1.0.4 ý nghĩa là ntn với cả tên bản bản Radio vậy ạ
Đơn giản nó chỉ là thông số của bản rom thôi mà, chứ biết giải thích sao bây giờ....:-?? Bạn hiểu nôm na thông số đầu CE OS 5.2.19214 Build 19214 là chỉ số của bản rom, thông số sau 1.0.4 là chỉ số AKU.

tranlamtung_evt

Cannot connect with current connection settings. To change your connection settings
là thế nào vậy các pác
có phải lỗi rom k các pác. bác nào có bản rom nào wm6.5 k bị lỗi font t.v và chạy được youtube và có wifi chạy papa k ạ.em xin với

là thế nào vậy các pác
có phải lỗi rom k các pác. bác nào có bản rom nào wm6.5 k bị lỗi font t.v và chạy được youtube và có wifi chạy papa k ạ.em xin với
Bạn cứ úp bản WM6.5 mới nhất là okie, còn font Tiếng Việt thì cài VNSystemFont.cab rồi khởi động máy lại là xong.

NhatToai

Super V.I.P
mình xài HTC TYTNII, trước mình dùng rom 21xxx của af974 rất ổn, máy hư đem sửa người ta chạy lại rom AT&T, giờ muốn up lại rom củ nhưng mấy bản mình tìm trong diễn đàn die hết rồi. bạn nào có up lên giúp mình được ko?

http://www.pdaviet.net/showthread.p...M-6-5-Build-21xxx-từ-af974-XDA-Forum!!!/page2

Bạn tải theo link sau cho bản sau cùng của af974 build 21907
http://www.mediafire.com/download.php?wqby9c5556816nx

hoaitri

cái bản này dạo này bị lỗi tap thời tiết kô up dược toàn baó là kô cod data bác có phần fĩx của nó kô. cám ơn bác nhiều

yukihoshi

Kaiser không lên màn hình

Em có con Kaiser bấm nút mở máy thì chỉ rung 1 cái rồi thôi không lên màn hình,không có bất cứ gì xuất hiện hết, đưa về Bootloader cũng không được luôn.
Cả nhà ai biết nó bị sao và cách khắc phục thì giúp em với

Em có con Kaiser bấm nút mở máy thì chỉ rung 1 cái rồi thôi không lên màn hình,không có bất cứ gì xuất hiện hết, đưa về Bootloader cũng không được luôn.
Cả nhà ai biết nó bị sao và cách khắc phục thì giúp em với
Hỏng phần cứng rồi (màn hình), bạn nên mang đi sửa thôi.