• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC POLARIS

XuanTruong

Super V.I.P
Mình mở Topic này để các Bạn có thắc mắc và kinh nghiệm gì khi sử dụng về dòng máy HTC NIKE - POLARIS thì post bài vào đây để chia sẻ và cùng nhau thảo luận nhé!!!;;)=D>​

hungnt0804

Tình hình là em vừa được tặng 1 chiếc Touch Cruise. Anh em bên Taiwan mang về đã mở mạng và dùng bình thường nhưng sao sóng kém quá. Bạn em cũng vừa sắm 1 chiếc như vậy nhưng là hàng cty do P&T cung cấp thì sóng cực khỏe và ko có tình trạng hay mất sóng như của em. Vậy các Pro có hướng giải quyết nào giúp em với ko ạ. Máy của em đang dùng OS: 1.28.405.1WWE, Radio: 1.70.OLiNex

XuanTruong

Super V.I.P
Tình hình là em vừa được tặng 1 chiếc Touch Cruise. Anh em bên Taiwan mang về đã mở mạng và dùng bình thường nhưng sao sóng kém quá. Bạn em cũng vừa sắm 1 chiếc như vậy nhưng là hàng cty do P&T cung cấp thì sóng cực khỏe và ko có tình trạng hay mất sóng như của em. Vậy các Pro có hướng giải quyết nào giúp em với ko ạ. Máy của em đang dùng OS: 1.28.405.1WWE, Radio: 1.70.OLiNex

Bạn qua bên đây tham khảo nhé!!! Chúc vui!;;)
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=189

dammeppc

htc polaris quên pass

mình đang sài con htc polaris ,mình đặt pass rồi giờ quên mất có cách nào xóa bỏ không

amen

amen cũng mới lấy con Touch Cruise sóng yếu thấy sợ up bản radio 1.64.08.21 cũng ko thấy sóng đâu cả up bản radio 1.58.21.23 sóng đùng đùng hú hồm tưởng 11 chay 2 đem về làm thiết bị dẫn đường hehehe đã gọi được em 900 mời bác bấm phiếm 2 hic

shogunr125

Mình mới sử dụng con này được mấy bữa, mọi thứ đều tuyệt ngoài trừ camera, mình quá thất vọng về nó. Chụp hình thua N73, quay phim thì bị giật (trong khi quảng cáo là quay đến 30f/s)...
Camera của Polaris có chế độ tự điều chỉnh ánh sáng, khi quay phim ở ngoài trời, đủ ánh sáng thì rất rõ nét, ko bị giật, có thể đạt 30f/s. Nhưng khi quay trong nhà hoặc ở nơi thiếu ánh sáng thì bị giật giật. Bạn nào có thể chỉ mình cách h@ck để cho camera nó ko tự điều chỉnh ánh sáng nữa được không? Mình đã chỉnh ở phần setting của camera rồi, off tất cả hiệu ứng, chế độ... nhưng vẫn ko ăn thua.
Thanks!

nguyen001

Sai lầm rồi bạn,tôi không biết rõ bạn dùng thẻ nhớ loại nào,nhưng tôi dùng thẻ 8Gb,quay rất tốt,không giựt gì cả tôi chỉnh qua thành Format MPEG4 đặt thu thẳng trực tiếp qua thẻ nhớ.Shoot Option Half.
Có thể bạn đặt nhầm thu cho Email (vì đây nó sẽ được nén lại nhỏ hơn tiện dụng trong Email.)
Nếu như bạn nhìn thấy hình cái Camera (ở trong có cái phong bì thư )góc trên phía trái đó là dành cho Email,.Bạn tiếp tục chỉnh sẽ thấy hình Camera o trong không có gì ( cái đó mới là để quay phim chất lượng cao)
Chúc bạn tìm được thành công !

shogunr125

Đâu có tệ đến mức kô phân biệt đc các chế độ quay đâu bạn! Có thể do thẻ nhớ, bạn dùng thẻ SDHC à? Mình dùng thẻ 2G loại thường nhưng kô phải loại SDHC. Mình đang tìm mua loại SDHC để thử xem.

anhhung08

Tớ dang dùng HTC Toutch cruise. Xin bạn nào giúp dùm chỉ cách nào install sờtare tớ Dl dưới dạng .cab folder trong đó có file setup.xml thì làm sao install vào máy. Với file .exe thì dễ install. Làm ơn giúp dùm em đi. Cám ơn nhiều.

shogunr125

Tớ dang dùng HTC Toutch cruise. Xin bạn nào giúp dùm chỉ cách nào install sờtare tớ Dl dưới dạng .cab folder trong đó có file setup.xml thì làm sao install vào máy. Với file .exe thì dễ install. Làm ơn giúp dùm em đi. Cám ơn nhiều.

Bạn chép file cab vào PPC (trên máy hoặc trên thẻ đều đc) rồi cài đặt nhé.

Posted via Mobile Device

anhhung08

Em đã chép vào máy và thẻ nhưng vẫn không cài được. Xin Shotgun chỉ tường tận chút đi..hu..hu..hu

nguyen001

Install .Cab copy vào thẻ nhớ,sau đó dùng bút chấm vào là được.
Chú ý: File Cab không phải giải nén ,để nguyên dạng cab.

hienty

Chào Các Bác, Em đang dùng Touch Cruise và up lên Radio: 1.64.08.21 nhưng sao ROM vẫn ở 1.25.405.1WWE. Các Bác hướng dẫn dùng.
Cám ơn nhiều!

giangp1

Chào Các Bác, Em đang dùng Touch Cruise và up lên Radio: 1.64.08.21 nhưng sao ROM vẫn ở 1.25.405.1WWE. Các Bác hướng dẫn dùng.
Cám ơn nhiều!

Hông phải đâu. Cái số 1.25..... chỉ phiên bản của OS, ko phải Radio.:p

ferrari

hix MÌnh đang sài 1 cái touch Cruise mọi thứ đều, ok nhưng sao cái micro của nó lại bé như muỗi kêu vậy, có cách nào khắc phục ko??

ChuHuyHoan

Well-Known Member
hix MÌnh đang sài 1 cái touch Cruise mọi thứ đều, ok nhưng sao cái micro của nó lại bé như muỗi kêu vậy, có cách nào khắc phục ko??

Mình cũng đã cầm nghe thử cái Cruise của bạn đâu đến nỗi như muỗi kếu có rất nhiều nguyên nhân bạn thử kiểm tra xem (tăng hết âm lượng loa, đụng phần mềm thử HS, up lại bản radio......)

ferrari

Mình cũng đã cầm nghe thử cái Cruise của bạn đâu đến nỗi như muỗi kếu có rất nhiều nguyên nhân bạn thử kiểm tra xem (tăng hết âm lượng loa, đụng phần mềm thử HS, up lại bản radio......)
ý mình nói là ng nghe bên kia đó chứ ko phải cái speaker của máy mình (mình đang nói về độ nhạy của micro), đã up lên rom và radio mới nhất:(