• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG O2 XDA STEALTH

johanvie

Cho mình hỏi O2 Stealth thuộc dòng nào vậy?

Cho mình hỏi O2 Stealth thuộc dòng nào vậy? Mình định up ROM cho máy nhưng không biết nó thuộc dòng máy nào, ai giúp mình với!

XuanTruong

Super V.I.P
Mình mở Topic này để các Bạn có thắc mắc và kinh nghiệm gì khi sử dụng về dòng máy GIGABYTE VÀ O2 STEALTH thì post bài vào đây để chia sẻ và cùng nhau thảo luận nhé!!!;;)=D>​

poiuy

Mình mới dùng con Gigabyte G-smart i64, thấy camera phản ứng rất chậm, bấm chụp hình phải mấy giây sau mới bắt hình, không biết có cách nào cải thiện được không?

longldv

Em đang dùng con gigabyte i350, thấy có GPS, nhưng không biết xài như thế nào, mới cài thử mapking2007 vào máy, nhưng không biết cách nào để bật gps. Nhờ các Bác chỉ giúp.

Jangnhut

O2 Stealth không khởi động được

Mình có con Stealth khi vừa gắn pin vào thì đèn bàn phím sáng lên nhưng không khởi động được, màn hình đen. Nếu để như thế khoảng 15' thì máy khá nóng. Mình sạc pin bằng cáp USB. Đã thử hard reset nhưng không được.
Mong mọi người giúp đỡ :(
Thanks

poiuy

Mình có con Stealth khi vừa gắn pin vào thì đèn bàn phím sáng lên nhưng không khởi động được, màn hình đen. Nếu để như thế khoảng 15' thì máy khá nóng. Mình sạc pin bằng cáp USB. Đã thử hard reset nhưng không được.
Mong mọi người giúp đỡ :(
Thanks

Có nghĩa là máy của bạn đang bị chết à, cho pin vào không lên lại còn nóng thì chắc là bị chập cái gì đó rồi

k31a

Ra đi không lâu giờ box thay đổi quá.Không biết Topic rom MW6 của O2 stealth đâu rồi nhỉ.Em chắc chỉ ưa mỗi con này của dòng O2!Mệt mỗi cái bàn phím,nhưng khi bật nhạc thì các chú xung quanh tắt điện thoại hết ^^!

nguoixua_oi

Xem file .avi dùng Window Media player tren Gsmart i120 ?

Em đang dùng GIGABYTE GSmart i120. Các Bác có codec để xem file định dạng .avi trên Window Media Player cho em xin với ?. em tìm hoài ko thấy. :( . Cảm ơn cám Bác.

nguoixua_oi

Em down được rồi. Sau cài đặt rồi reset máy lại luôn mà vẫn không play được file .avi mấy bác ơi. giúp em với. em đã remove và cài lại trên bộ nhớ chính và thẻ nhớ luôn vẫn ko được ???.

poiuy

avi cũng có nhiều loại code lắm, bạn vào box các ứng dụng mutimedia cài thử 1 vài loại code thì hy vọng gặp đúng loại thì mới xem được. Chắc file avi của bạn có code cũng hơi đặc biệt.

nguoixua_oi

avi cũng có nhiều loại code lắm, bạn vào box các ứng dụng mutimedia cài thử 1 vài loại code thì hy vọng gặp đúng loại thì mới xem được. Chắc file avi của bạn có code cũng hơi đặc biệt.

Bạn nói file avi có code cũng hơi đặc biệt là sao ?. Tôi convert bằng phần SmartMovie Converter (SmartPhone) software. Tôi dùng SmartMovie vẫn xem được bình thường.

johanvie

Ai biết cho mình hỏi cách đặt thông số trong mục conected để có thể vào mạng qua USB và Wifi với! Mình dùng Stealth, WM 6.1!

Nemmatlanh

Ai biết cho mình hỏi cách đặt thông số trong mục conected để có thể vào mạng qua USB và Wifi với! Mình dùng Stealth, WM 6.1!

Muốn vào được mạng qua USB thì chỉ cần kết nối AS giữa PC và PPC,trên PC phải có Net,trong mục Connection Setting của AS trên PC phải để thông số là The Internet.
Còn muốn kết nối qua Wifi thì chỉ cần TurnOn Wifi lên đợi kết nối xong là vào bình thường thôi :)

johanvie

Cảm ơn bạn, nhưng mình mới dùng nên xin hỏi thông số trên AS thì đặt thế nào ạ? Có thông số chung hay mỗi máy đặt một kiểu? Nếu được, làm ơn chỉ chi tiết cách đặt thông số cho mình với!
Mình dùng AS 4.5, mạng FPT ở Hà Nội!

Vẫn không vào được Net +_+

Chỉnh sửa cuối:

takaru

minh vua mua con STeal cho minh hoi cach thuc up len W6.1, o ha noi noi nao up an toan nhat xin chi giup cho minh?:-??

tranminhtam

lỗi wifi của O2 stealth

các bạn chỉ giúp mình mỗi khi mình cài bất cứ chương trình nào của Spb là cái wifi của mình không bật lên được nữa xóa đi thì mở lại được mặc dù đã up room lại không cài chương trình nào hết chỉ cài thằng Spb là bị mình đang sài O2 stealth.Xin giúp mình với!!Thanks!!!!!!!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bạn chỉ giúp mình mỗi khi mình cài bất cứ chương trình nào của Spb là cái wifi của mình không bật lên được nữa xóa đi thì mở lại được mặc dù đã up room lại không cài chương trình nào hết chỉ cài thằng Spb là bị mình đang sài O2 stealth.Xin giúp mình với!!Thanks!!!!!!!!

up rom mà không bị thì chắc không phải do rom rồi bạn thử tải bản khác về hoặc vesion khác xem có còn bị không nhé mình nghĩ bạn đang dùng bản lỗi nên dẫn tới hiện tượng như vậy.....