• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG TOSHIBA T01A

nhattuong

Active Member
có bạn nào sau khi unlock Docomo T01A có thể up các rom khác được không ? có thể đổi radio không ?

thanhchaua6

T01A sau khi unlock thì sóng sánh ngon lành, chỉ duy nhất khó chịu là mỗi lần khởi động lại phải short pin 1+2. Máy sẽ bị thay đổi IMEI và Radio để trở thành TG01, nên cần uprom TG01 cho T01A để unlock

Chỉnh sửa cuối:

nhattuong

Active Member
T01A sau khi unlock thì sóng sánh ngon lành, chỉ duy nhất khó chịu là mỗi lần khởi động lại phải short pin 1+2. Máy sẽ bị thay đổi IMEI và Radio để trở thành TG01, nên cần uprom TG01 cho T01A đãn unlock

vậy thì bất tiện quá nhỉ. vậy mỗi lần treo máy thì phải tháo ra để short pin 1+2 hả bạn ? vậy sau khi unlock thì có thể up rom khác và up radio khác không ? file rom .tsw có up được không ? cám ơn bạn

thanhchaua6

Cũng bất tiện, nhưng so với chưa unlock thì tốt hơn rất nhiều lần. Mình dại dột mua con T01A này nên chịu, nhưng thích vì nó làm mình mệt nhưng chinh phục được em nó lại thấy vui. Up Rom của TG01 vào, nhưng đổi tên file thành TG01WP_00.enc nhé, up ROm xong thì Radio sẽ thay đổi theo.

Chỉnh sửa cuối:

nhattuong

Active Member
Cũng bất tiện, nhưng so với chưa unlock thì tốt hơn rất nhiều lần. Mình dạy dột mua con T01A này nên chịu, nhưng thích vì nó làm mình mệt nhưng chinh phục được em nó lại thấy vui. Up Rom của TG01 vào, nhưng đổi tên file thành TG01WP_00.enc nhé, up ROm xong thì Radio sẽ thay đổi theo.

bạn unlock ở đâu vậy ? pm cho mình được không ? cám ơn bạn

thanhchaua6

Hiện tại chưa có cách nào Fix lỗi cần short pin 1+2. Nhưng lỗi này dễ chịu hơn nhiều lần khi T01A chưa được unlock mà sử dụng sim ghép, bị out sóng liên miên, hầu như không sử dụng T01A để làm phone bình thường. Nói chung unlock là đã chinh phục được em nó 98%.

tuananh1088

@thanhchau6
ban có thể hướng dẫn mình cách up rom không.mình không tìm thấy bài hướng dẫn cũng như link down rom.nếu bạn có bản rom có tích hợp TP3D càng tốt.thanks
YM minh: riengmemamtom19
pm mình nhé.thanks

Chỉnh sửa cuối:

tuananh1088

T01A cần giúp đỡ gấp

1.máy hay có "meseng from netword" toàn ký tự lạ,mà không biết lỗi j,cũng không biết tắt ra sao.Bác nào biết chỉ giùm với.thanks nhiều.máy đang dùng bản 6.5
2.Mình muốn hỏi cách hard reset T01A,hard reset có phải unlook lại không.máy mình đã unlock,không phải dùng sim ghép
3.Cách up rom cho con T01A,mình không tìm thấy link hướng dẫn nào,T01A đã unlock như của mình có dung đc rom của TG01 không.mình muốn up bản 6.5.5 có sense
Thanks các bác nhiều.

thanhchaua6

T01A đã unlock thì hard reset hay up ROM mới thì vẫn không bị lock trở lại, vì nó đã là TG01 rồi. Để up ROM chỉ cần tìm ROM nào cho TG01 là được, đổi file ROM của TG01 thành TG01WP_00.enc, cho file đó vào thư mục PRG trên thẻ nhớ, sau đó short pin 1+3, cần xạc đầy PIN nhé.

Việc short pin 1+2 mỗi lần khởi động của T01A là cần thiết sau khi máy đã unlock, nhưng có cách đơn giản hơn là bạn dùng giấy nhôm trong bao thuốc lá phủ lên phần pin 1+2 sau đó để SIM đè lên. Mỗi lần khởi động chỉ cần đè nhẹ SIM để pin 1+2 tiếp xúc với nhau là được. Chú ý, không được hàn kín pin 1+2 vì khi đó T01A không xạc được

Chỉnh sửa cuối:

tuananh1088

@thanhchaua6 :bạn hướng dãn cho mình kỹ hơn cách up thế nào được không
Mình down rom nó có đuôi .tsw
Khi up xong có phải xoa bản rom đi không,hay cứ để đó
Mà mình không biết hard reset nữa
Bạn cho mình yahoo và số đt nhé.để mình tiện trao đổi hơn.
mình cũng ở tp HCM,thủ đức
down rom xong short pin như bạn hướng dẫn thấy chả có động tĩnh j

Chỉnh sửa cuối:

thanhchaua6

Hôm qua mình đã viết bài trả lời bạn nhưng bị Mod xoá rồi. Mình chỉ kỹ 1 lần cho bạn nhé, đọc kỹ rồi làm.

Bản ROM bạn download về có đuôi xxx.tsw thì đổi tên file đó thành TG01WP_00.enc và đặt cái file đó vào thư mục PRG trên thẻ nhớ T01A của bạn, nếu chưa có thư mục đó thì tạo ra thư mục PRG.

Tiến hành Up ROM bằng cách short pin 1+3 đồng thời bấm nút Power của T01A nhé (có 3 pin phía sau lưng TA01 nằm trên khe cắm sim, thứ tự từ 1-3, đếm từ trái sang phải); máy sẽ bật lên màn hình trắng và tự up ROM.

Nhớ phải xạc đầy PIN nhé, đôi khi máy T01A tắt nguồn thì cắm xạc vào sẽ không xạc được đâu, bạn phải dùng xạc rời. Có đầy PIN thì T01A mới tự UP ROM sau khi short Pin 1+3 kết hợp bấm Power

Máy T01A sau khi up ROM mới thì bản ROM cũ sẽ mất chứ kg cần xoá gì cả.

Máy T01A sau khi up ROM thì trở thành TG01 luôn, nên bạn phải dùng ROM của TG01, không dùng ROM T01A nữa.

Nếu không làm được thì chat với mình YM manlucky999

Chỉnh sửa cuối:

biencan

Thanks bạn , bạn hướng dẫn râ't dể hiểu, mình đang có T01a đã unlock , vừa rồi sài cạn kiệt Pin, gio thi sạc hoài không vô và máy cũng đang bị treo luc khởi động , chỉ hiện ra chữ TÓSHIBA thôi ,chắc phải uprom lại hả bạn hay chỉ cần H Reset thôi, ,vi pin hết nên khg làm đc gì cả.Thân

thanhchaua6

Máy T01A sau khi unlock thì tắt máy không xạc được Pin đâu bạn, máy cần phải khởi động và vào Windows mới xạc được Pin, do đó bạn cần phải dùng xạc rời để xạc.

Máy bạn chạy chỉ hiện chữ TOSHIBA mà không vào được windows thì do bị treo, nên chỉ cần Hard reset là được, Hard rest = Camera+Up Vulume and Power, rồi thực hiện hướng dẫn trên màn hình. Chú ý nếu máy T01A đã unlock thì cần short pin 1+2 để nó lên nguồn nữa nhé

Chỉnh sửa cuối:

Namnet

Hi all! Hiện tại mình vừa Uprom cho con T01A của mình nhưng trong quá trình up rom bị lổi! giờ không thể up lại bình thường bằng thẻ nhớ! Và giờ máy chỉ là 1 cục chặn giấy vì không bật nguồn được, cắm cáp vào ko có tín hiệu, nói chung một màu đen đen. ai có biết cách nào cứu nó đc không xin chỉ giáo cám ơn rất nhiều!

halybobo

Hi all! Hiện tại mình vừa Uprom cho con T01A của mình nhưng trong quá trình up rom bị lổi! giờ không thể up lại bình thường bằng thẻ nhớ! Và giờ máy chỉ là 1 cục chặn giấy vì không bật nguồn được, cắm cáp vào ko có tín hiệu, nói chung một màu đen đen. ai có biết cách nào cứu nó đc không xin chỉ giáo cám ơn rất nhiều!
Máy bác bị mất boot rồi nha, phải đem ra hàng repair boot thôi

trucdemo

short pin 1+3 nó vào chết độ test chứ ko up rom, máy mình giờ ko biết làm cách nào để up rom vì khởi động tới trong là nó treo và ko hard reset được băng phần mềm và phím cứng