• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về firmware mới Full kenitic Scrolling I8910XXIL4

nhathuy2007

Mình mạo muội mở bài này cho anh em yêu thích Samsung Omnia HD i8910 thảo luận những cảm nhận, cái hay, cái dở của bản Firmware mới nhất I8910XXIL4 - phát hành 01.2010 cho thị trường Anh Quốc. Tất cả những phát hiện lỗi (Bug) trên firmware này, ưu nhược điểm cần được thảo luận thật sáng tỏ để mình tổng hợp, gởi cho HyperX nhằm hoàn thiện Cooked Firmware HX 2.0 dự kiến phát hành đầu tháng 02.2010.

các bạn nên tập trung vào các ý chính sau:
1/ Lỗi xảy ra khi đang sử dụng.
2/ Thời lượng Pin
3/ Nghe nhạc, xem phim
4/ Quay phim, chụp hình
5/ Khả năng tương thích với các phần mềm của bên thứ 3
6/ Java game
7/ Đồ họa và khả năng đáp ứng của menu
.......

Cám ơn các bạn tham gia
Hảy tham gia vì một bản Firmware HX 2.0 hoàn hảo

Chỉnh sửa cuối:

katy031

Mở hàng nha.

Việc đầu tiên ai cũng mong muốn bản HX 2.0 này là được nhúng sẵn Rom Patcher và Full KS.

_ Có một số ứng dụng khi được cài lên thì gây ảnh hưởng tới máy, ví dụ như khi cài MCleaner.v1.4.1, sau khi Start Service (chặn tất cả Call và Messages), có cuộc gọi đến thì Ok --> Number Busy, nhưng khi đã Stop Service, có cuộc gọi đến thì đầu bên kia "tút tút tút" ---> vẫn "Number busy" :-/. Kết cục là khởi động lại máy thì mới nhận cuộc gọi bình thường được.

_ Thứ hai là khi cài game MicroPoolv5, nhấp vào chơi thì ngon lành, sau khi Exit thì mất toi cái hiệu ứng Effect (mặc dù đã để ON). Kết cục là khởi động lại máy thì cái "Effect" đó lại về với ta :-/

Cũng là Symbian S60v5, N5800 cài tốt, N97 cài tốt, vậy mà em nhà ta kén quá, phải nói là khả năng tương thích với các phần mềm bên thứ 3 là hơi yếu.

Ưu điểm là cấu hình mạnh, tốc độ đáp ứng khi tap vào khá nhanh, rất ít bị treo như N97 và N5800.

Tớ góp ý vài dòng đó thôi, các bạn khác cũng nêu lên ý kiến của mình nhé.