• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Phần mềm chat Fring

zerolenovo

mấy pro chỉ em cách gọi voip trên fring đi. máy em là p990i nhưng sao em mò hoài mà ko gọi được

huygb

Hi bác Zero, bac dung ngay đt vào internet, vào fring.com, chọn download cho diện thoại của bác.
Sau đó, bác nhập các tài khoản: Y!, Skype, MSN, ICQ.. (những cái bác có). Điện thoại sẽ tự động lấy contacts từ các tài khoản đó để bác chát chít, gọi skype vô tư luôn. Nếu không xong thì PM cho mình nhé. Chúc vui.

zerolenovo

mình gọi thì nó ghi là gprs ko hổ trợ. chổ em ko có wifi nên chưa thử . hay là chỉ dùng dc khi có wifi.

Son_Do

Well-Known Member
Phần mềm này chỉ dùng cho Wifi thôi, không hỗ trợ GPRS đâu. Nếu tín hiệu wifi tốt thì chất lượng thoại cũng chấp nhận được. Mình mới chỉ dùng Skype nên không biết mấy thằng khác chất lượng ra sao.

rockdanh

ĐT wifi dùng fring chat skype hơi bực là mỗi lần mở lên nó load tất cả contact trong danh bạ và không voice chat được, còn dùng iskoot for skype hãy cẩn thận khi voice chat vì bấm call đến 1 nick skype nào đó nó sẽ gọi chuyễn tiếp vào số ĐT mặc định của Iskoot ở Mỹ (+1408xxxxxxx). hồi hôm qua mình dùng ĐT SE G900 dùng iskoot for skype chat và call với 1 nick skype khác trên laptop của mình, bấm gọi skype từ ĐT đi được còn laptop gọi skype ngược lại ĐT không được, bấm thử tới lui đến hôm nay check lại tài khoản mất hết hơn 66 ngàn, tưởng bị trừ tiền GPRS đến khi ngưng GPRS thử lại rồi mở list các cuộc gọi mới phát hiện được số ĐT iskoot là +1408xxxxxxx mới té ngữa, bấm gọi lại lần nữa chưa kết nối chỉ mới nghe thông báo tự động là nó đã bắt đầu đếm cước rồi, cancel thì nó 0:00:05 check lại tài khoản bị trừ hết hơn 1000.
không biết có chương trình skype nào dành riêng cho mobile không, mình đã vào skype.com cày trực tiếp lên ĐT thì chỉ hiện lên giao diện skype chứ nó không chạy được.

zerolenovo

ĐT wifi dùng fring chat skype hơi bực là mỗi lần mở lên nó load tất cả contact trong danh bạ và không voice chat được, còn dùng iskoot for skype hãy cẩn thận khi voice chat vì bấm call đến 1 nick skype nào đó nó sẽ gọi chuyễn tiếp vào số ĐT mặc định của Iskoot ở Mỹ (+1408xxxxxxx). hồi hôm qua mình dùng ĐT SE G900 dùng iskoot for skype chat và call với 1 nick skype khác trên laptop của mình, bấm gọi skype từ ĐT đi được còn laptop gọi skype ngược lại ĐT không được, bấm thử tới lui đến hôm nay check lại tài khoản mất hết hơn 66 ngàn, tưởng bị trừ tiền GPRS đến khi ngưng GPRS thử lại rồi mở list các cuộc gọi mới phát hiện được số ĐT iskoot là +1408xxxxxxx mới té ngữa, bấm gọi lại lần nữa chưa kết nối chỉ mới nghe thông báo tự động là nó đã bắt đầu đếm cước rồi, cancel thì nó 0:00:05 check lại tài khoản bị trừ hết hơn 1000.
không biết có chương trình skype nào dành riêng cho mobile không, mình đã vào skype.com cày trực tiếp lên ĐT thì chỉ hiện lên giao diện skype chứ nó không chạy được.
bá này cũng bị giống em. Em cũng bị trừ mấy chục ngàn .hhhu

Posted via Mobile Device

thichlayvosom

các bác ơi cho em hỏi cái Fring sao em kô thể nào mà ghi _ ở? phần đăng nhập ID đc vậy mấy bác , hay Fring ko cho dung kí tự đặc biệt :(( bác nào chỉ dùm em với

Nguyen_Minh

các bác ơi cho em hỏi cái Fring sao em kô thể nào mà ghi _ ở? phần đăng nhập ID đc vậy mấy bác , hay Fring ko cho dung kí tự đặc biệt :(( bác nào chỉ dùm em với

Đâu có. Đăng nhập đc mà anh. Khi anh gõ nó có báo cái gì ko?

zerolenovo

cái này không biết dùng 3g nó có cho goi không vậy mấy bác. nếu được thì mình lấy 2 cái dt gọi cho nhau đỡ tốn tiền. hihi

mrhadobac

Cho em hỏi Fring là phần mềm như thế nào? Có thể gọi đến người khác miễn phí không? Nhà em có Wifi, nên em đang xem có cách nào gọi đt miễn phí thông qua Wifi không?

Tại em chưa dùng Skype nên chưa biết, mà mục đích của em chỉ là gọi miễn phí tới số điện thoại thôi!

Chỉnh sửa cuối:

dreamhouse

em cũng đang quan tâm đến vấn đề này, bác dùng rồi thì lên hướng dẫn chi tiết cho anh em cái, thanks các bác nhé

Noe

Cho em hỏi Fring là phần mềm như thế nào? Có thể gọi đến người khác miễn phí không? Nhà em có Wifi, nên em đang xem có cách nào gọi đt miễn phí thông qua Wifi không?

Tại em chưa dùng Skype nên chưa biết, mà mục đích của em chỉ là gọi miễn phí tới số điện thoại thôi!

em cũng đang quan tâm đến vấn đề này, bác dùng rồi thì lên hướng dẫn chi tiết cho anh em cái, thanks các bác nhé

Gọi miễn phí chỉ đối với một số quốc gia thôi. Không phải ai cũng được cho miễn phí. Nếu gọi miễn phí vậy chắc Skype đã không còn đủ tài chính để tồn tại :D.
Muốn gọi điện từ Skype đến sô di đông bạn phải có một tài khoản Skype sau đó trong phần billing bạn add thông tin tài khoản ngân hàng (Visa, Master, Amex... tham khảo thêm) tiếp đến bạn chọn một số điện thoại ở quốc gia mà Skype hỗ trợ có thể là Anh hoặc Mỹ hoặc bang nào đó. Số điện thoại mà bạn chọn sẽ hiển thị trên số máy nhận chứ không phải số di động của bạn hi hi. Chi phí cuộc gị thực hiện từ Skype đi rẻ hơn bình thường rât nhiều. Chât lượng cuộc gọi ổn định nếu không nói là cao :D Sử dụng Skype tất nhiên là phải có internet rồi.
Các thông tin bạn có thể vào trực tiếp Skype.com để đọc và cập nhật thêm cho mình. Skype gọi đến Skype thì miễn phí đó