• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ ROM HIMALAYA (O2 Xda II/Qtek 2020/Orange SPV M1000/I-Mate PPC/Dopod696)

HaChau

Super V.I.P
Topic này được lập ra để các bạn trao đổi, thảo luận xung quanh vấn đề ROM cho dòng máy HTC Himalaya (O2 Xda II / Qtek 2020 / Orange SPV M1000/ I-Mate PocketPC/ Dopod 696)

Lưu ý: Chỉ post bài khi nội dung không phù hợp với các chuyên đề riêng lẻ đã có trong box.

Các bài viết không liên quan hoặc vi phạm nội quy diễn đàn sẽ bị xoá theo quy định.

buivic

up rôm cho o2

anh mod ơi cho em hỏi tí!
em nghe nói up rum cho o2 dể bị chết rum lám phải không? em tính up cho con xda2 ma không biết co nên không.xin anh cho ý kiến!8-|
em đang sài wm05. không biết up lên wm06 có làm máy chạy chậm hơn không nửa.

buivic

up rôm cho o2

Anh mod ơi cho em hỏi tí!
em nghe nói up rum cho o2 dể bị chết rum lám phải không? em tính up cho con xda2 ma không biết co nên không.xin anh cho ý kiến!8-|
Thanksss!!

mavericks

Thanksss!!

Bạn chú ý làm đúng theo các bước sau là ổn thôi mà:
(qua đây để đọc)
http://pdaviet.net/showthread.php?t=13715

khoa125

ko biết khi nào chúng ta mới có rom wm7 cho Himalaya nhỉ, nhìn giao diện thấy ghiền quá, mà mình thấy mấy bản rom wm6 1938 trở lên sao bị bỏ phần dò mạng cấu hình GPRS vậy, mình thấy chúng rất hay, có thể ko bỏ phần này được ko mấy bạn, thanks

mavericks

Tiếng là WM6 nhưng thực ra vẫn OS 5 thôi mà bác,chỉ có giao diện là giống thôi, nghe nói tháng 1 này trên xda-dev sẽ có WM6 thực sự cho Hima.
WM7 nghe nói có thể tiếp xúc cùng 1 lúc trên 2 điểm của màn cảm ứng,như vậy nếu thế thì chưa có máy nào hiện tại là chạy đc đâu, WM7 mà ra thì máy mới ra.
ROM Hima có 32mb, thêm cái này thì phải bớt cái kia :D,cho nên bác cố search cái phần mềm đó về mà cài :D

hungtdh2006

chào các bác. em có con SPV M1000 do ông anh cho. đang dung wm2003. em muốn up rom nhưng máy lại chưa unlock CID. bác nào đã từng unlock cho máy này thì giup em với. em đã qua đọc bên trang unlock rồi nhưng kô thấy cách unlockCID cho HTC Himalaya. cam ơn các bác nhiều nhé

inverse

Thanksss!!

Minh cung dung O22 và uprom nhieu lan rui nhung may chay van tit. theo minh thi up len wm6 cai thien toc do chay cua may hon kha nhieu so voi wm5. Ban thu di se thich lien ah.
Chuc vui!

Sonblack

Super V.I.P
chào các bác. em có con SPV M1000 do ông anh cho. đang dung wm2003. em muốn up rom nhưng máy lại chưa unlock CID. bác nào đã từng unlock cho máy này thì giup em với. em đã qua đọc bên trang unlock rồi nhưng kô thấy cách unlockCID cho HTC Himalaya. cam ơn các bác nhiều nhé

Có sao đâu bạn, đâu cần Unlock CID. Tải rom có tool up trong đó. Giải nén chung ROM và tool uprom vào đâu đó trên PC rồi chạy Tool thì ROM sẽ được up thôi mà. Cái tool có tên với mấy chữ cuối là _noID.exe

hungtdh2006

chào bác. cũng định làm như bác nói và định thử nhưng em lại thấy có ai đó nói là nếu uprom mà kô unlock CID thì nó chạy không ổn định. em kô biết có đúng không nên không dám thử. mà bác có phần mềm nào giúp unlock CID không thì giúp em với . thanks bác nhiều nhé.

tiennga

Up Rom O2ii bị câm

Con O2ii của bạn mình đang chay WM2003 mình UP lên mấy bản 2000 của bác SonBlack và sau đó bị câm rồi, hic hic. mọi chức năng vẫn hoạt động bình thường kể cả ghi âm và phát lại ghi âm rất tốt nhưng khi gọi điện là chỉ nghe thấy bên kia nói chứ mình nói thi họ ko nghe thấy gì. Mình đã Down xuống bản 1948, 1933, WM5 và cả Radio Stack 1.17, 1.08, 1.10 nhưng vẫn thế. Bác nào biết máy của em bị sao chỉ em cách chữa với. Em đang cần chữa gấp cho bạn chơi tết.

Taki7610

Unlock_GSM
Con O2ii của bạn mình đang chay WM2003 mình UP lên mấy bản 2000 của bác SonBlack và sau đó bị câm rồi, hic hic. mọi chức năng vẫn hoạt động bình thường kể cả ghi âm và phát lại ghi âm rất tốt nhưng khi gọi điện là chỉ nghe thấy bên kia nói chứ mình nói thi họ ko nghe thấy gì. Mình đã Down xuống bản 1948, 1933, WM5 và cả Radio Stack 1.17, 1.08, 1.10 nhưng vẫn thế. Bác nào biết máy của em bị sao chỉ em cách chữa với. Em đang cần chữa gấp cho bạn chơi tết.

Cái đó không hẳn do bản ROM mà cũng có thể do phần cứng<nghe bên kia nói mà mình nói không nghe>Bạn thử mở máy hay đem ra chỗ hàng nào quen cho họ kiểm tra dùm cái mic xem sao<up lại bản này AL_DT_WWE_11100_112_10200_Ship>.

Đây là dòng ALPINE-vào đây tham khỏa nhé

http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=114

Chỉnh sửa cuối:

tiennga

Mình viết nhầm O22 thành O2ii. Máy của mình là T-Mobile dòng PH10. Mình đã ghi âm khi gọi điện thử rất tốt thu được âm của mình nói và đầu dây bên kia nhưng bên kia không nghe được mình nói gì. Mình đang Downgrade xuống bản WM2003 để test thử nhưng ko thể nào down được. Khi tiến hành Downgrade máy tính và điện thoại vẫn thực hiện các công đoạn bình thường nhưng khi reset máy thì vẫn là bản Rom cũ. Mình đã thử rất nhiều lần và các bản 2003 khác nhau nhưng ko được. và đã kiểm tra Storage là 14M khi sử dụng Hima Doc Restore rồi. Ai biết giúp mình với.

inverse

Thanksss!!

neu dung 02 ma khong up rom thi bun lam. Luc dau minh cung co nhung ban khoan nhu ban vay. Theo minh, ban nen doc ky huong dan quy trinh up cho dong may ma ban dang dung (vi ban chua noi cu the la o2 thuoc dong nao nen khong huong dan cu the duoc) roi moi tien hanh up. Ban cu up di, may khong cham dau. Ok? chuc vui

inverse

Mình viết nhầm O22 thành O2ii. Máy của mình là T-Mobile dòng PH10. Mình đã ghi âm khi gọi điện thử rất tốt thu được âm của mình nói và đầu dây bên kia nhưng bên kia không nghe được mình nói gì. Mình đang Downgrade xuống bản WM2003 để test thử nhưng ko thể nào down được. Khi tiến hành Downgrade máy tính và điện thoại vẫn thực hiện các công đoạn bình thường nhưng khi reset máy thì vẫn là bản Rom cũ. Mình đã thử rất nhiều lần và các bản 2003 khác nhau nhưng ko được. và đã kiểm tra Storage là 14M khi sử dụng Hima Doc Restore rồi. Ai biết giúp mình với.

Ban co chac chan la minh chon loai rom phu hop voi o22 khong? up rom dung quy trinh chua? ban xem tren dien dan se chon duoc cho minh ban radio phu hop. Minh dang dung loai nay nen kha quen roi. Thu lai di nhe

Taki7610

Unlock_GSM
Ban co chac chan la minh chon loai rom phu hop voi o22 khong? up rom dung quy trinh chua? ban xem tren dien dan se chon duoc cho minh ban radio phu hop. Minh dang dung loai nay nen kha quen roi. Thu lai di nhe

Yêu cầu viết TIẾNG VIỆT có dấu nhé bạn!

duyhung185

ROM WM6.1???

Bác Sonblack ơi, cho hỏi lúc nào bác mới cho ra đời bản Rom mới của PDAVIET cho anh em dùng vậy?

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sonblack ơi, cho hỏi lúc nào bác mới cho ra đời bản Rom mới của PDAVIET cho anh em dùng vậy?

Xin chân thành cám ơn sự quan tâm của bạn đến PDAVIET nói chung và Sonblack nói riêng.
Tuy nhiên, để có được một bản ROM ưng ý, công việc đòi hỏi phải có thời gian.
Mình chỉ có thể làm việc này vào ban đêm vì rất bận công việc cơ quan vào ban ngày.
Hiện tại, mình vẫn đang làm việc này cật lực. Hy vọng sẽ có được những kết quả tốt đẹp!
Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

dalmate

cho em hỏi là em dùng bản rom ce ó 5.2.2000 windows mobile 6 professional sao bộ office lại chỉ có mỗi word và excel nhỉ?thiếu mất power point rùi