• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về SamSung i907

gaubalu

bác nào đã dùng qua vào cho ý kiến về con này đi,mình mới vừa mua 1 ss i907 của AT&T,không biết có sử dụng 3G của viettel được ko,mình đọc hướng dẫn sd 3g của trang viettelonline nhưng ko làm được(do máy ko có các phần như trong hướng dẫn),ko biết có phải do là máy của AT&T hay ko nữa.bác nào pro vào giúp em với :(

angelwings79

Mình cũng đang sử dụng i907, mạng mobi. Mình ko có sim Viettel để thử. Cách làm của mình như sau: đầu tiên phải gửi tin nhắn đăng ký sử dụng 3G, đăng ký xogn là dùng OK luôn. Tuy nhiên sóng 3G của mobi thì lúc có lúc không. Ban đầu mình cũng tìm đủ cách nhưng về sau mới thấy là do mạng thôi. Samsung i907 có khả năng tự động nhận mạng mà.

quangminha9

mình cũng mói mua 1 em, đang sài vt mà giờ muốn tắt sóng 3g nhưng không biết cách tắt nè, hay phải hủy đăng ký ta???,tại thấy mây thằng bạn dùng nokia thấy nó tắt đc sóng 3g ...> ít hao pin hơn

vancaca127

các bác cho em hỏi con này dùng có đc ko ạ? Em thấy màn hình vuông thì phần mềm khan hiếm quá.

HIH

Dung cung giong cac dong win moblie khac, nhung hien nay chua co ROM de ma nang cap thoi. PIN tuong doi ben

thimet

mình đang muốn up rom 6.5.hiện nay có bản 6.5 cho i907 chưa.thanks nhìu

ryo112

Mình cũng mới sắm 1 em này,công nhận dùng thích thật,về mọi thứ,pin dùng 4-5 ngày,nghe nhạc cũng tuơng đối hay so với dòng PDA bình thuơng,đang chờ ROm 6.5 để up,nhưng mà chưa vào đc 3G của Mobi,chắc tại chưa đăng kí....~X(

ryo112

Mình cũng đang sử dụng i907, mạng mobi. Mình ko có sim Viettel để thử. Cách làm của mình như sau: đầu tiên phải gửi tin nhắn đăng ký sử dụng 3G, đăng ký xogn là dùng OK luôn. Tuy nhiên sóng 3G của mobi thì lúc có lúc không. Ban đầu mình cũng tìm đủ cách nhưng về sau mới thấy là do mạng thôi. Samsung i907 có khả năng tự động nhận mạng mà.
Bác cho hỏi bác cài 3G cho mạng mobi thế nào vây.em đã gửi tin nhắn đăng kí nhưng khi mạng gửi cấu hình về thi máy báo:
Change of Device Setting Unsuccessful
giúp em với...

nns1238

Mình cũng đang muốn tậu 1 chú này, mình ở HN, các pro có thể cho địa chie nào tin cậy, giá cả phải chăng để mình tham khảo