• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi giao diện màn hình cho P990i

dongxanh

Xin gửi tặng các bạn một bộ giao diện đẹp của Iphone. Trong đó các icon của màn hình main menu và activity menu đều của Iphone.

Mình đã test thử trên P990i, rất thành công.

Các bạn tải về và copy vào ổ C và ổ D tương ứng như trong đường dẫn của file tải về.

Lưu ý:

- Nhớ backup các thư mục liên quan trong ổ C trước khi chép vào, đề phòng có trục trặc, hoặc khi có bộ giao diện khác đẹp hơn cần thay đổi, thì biết mà trả máy về hiện trạng cũ

- Trong thao tác, có dùng đến cả thẻ nhớ, nên khi bạn lấy thẻ nhớ cho vào đầu đọc thẻ , tốt nhất là nên tắt máy. Khi nào xong, lắp thẻ vào rồi hãy mở máy

- Nếu muốn cho đồng bộ, bạn nên cài luôn theme Iphone cho điện thoại, có rất nhiều theme cho Iphone trong diễn đàn. Các bạn tự tìm lấy nhé.

Hình minh hoạ chụp trực tiếp từ máy mình. Các bạn cứ yên tâm

Chúc các bạn thành công

dongxanh

Iphone Icon cho P990

Và đây là bộ Iphone khác cho bạn chọn lựa.

Trong đó có thêm phần báo pin có hiện số phần trăm, báo sóng kiểu mới, và logo Sony thay cho mũi tên tam giác ngược kế bên icon báo sóng.

Lưu ý: các bạn nếu đã đổi Icon Iphone hay Walkman mà muốn giữ lại, bây giờ chỉ muốn thêm phần thay đổi báo pin báo sóng này, thì chỉ cần chép các thư mục con trong D:\Resource của file tải về ( trừ thư mục ActivityMenu) vào thẻ nhớ rồi khởi động máy là xong.

Vì chép trong D nên cứ áp dụng thoải mái, không sợ treo máy. Khi nào muốn trở về như cũ, chỉ việc xóa những gì đã chép trong thẻ là được.

Link tải:

http://www.mediafire.com/?huckjcgzbv9

Chúc vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

hienlee

giao diện p990

sao mình vào ổ C:\RESOURCE rồi mà mình có tìm thấy cái thư mục ActivityMenu đâu ? ai biết chỉ dùm với .thanks

dongxanh

P1 sài được không vậy bạn ? mình không tháy links đâu vậy bạn ?

Xin lỗi, không lẽ mình đoảng tới mức quên cho link? :))

Các bạn trở về bài đầu nhé, mình mới thêm link vào rồi.

P1 mình không biết chắc, vì mình chỉ thao tác trên P9

dongxanh

Thay đổi Icon G700 cho P990i, P1i

Đây là các file dạng mbm trích từ máy G700. Nếu các bạn đã đổi giao diện của Iphone hay walkman, thì chỉ cần copy đè các file này vào C:\resource\apps. Các phần khác cứ giữ nguyên.

Ai chưa từng thay đổi giao diện thì xem lại các bài trên để biết cách làm, rồi thay các file mbm này vào là thành giao diện của G700. :|

bobby09120

Trong đó có thêm phần báo pin có hiện số phần trăm, báo sóng kiểu mới, và logo Sony thay cho mũi tên tam giác ngược kế bên icon báo sóng.

Lưu ý: các bạn nếu đã đổi Icon Iphone hay Walkman mà muốn giữ lại, bây giờ chỉ muốn thêm phần thay đổi báo pin báo sóng này, thì chỉ cần chép các thư mục con trong D:\Resource của file tải về ( trừ thư mục ActivityMenu) vào thẻ nhớ rồi khởi động máy là xong.

Vì chép trong D nên cứ áp dụng thoải mái, không sợ treo máy. Khi nào muốn trở về như cũ, chỉ việc xóa những gì đã chép trong thẻ là được.

Link tải:

Chúc vui vẻ
tình hình là làm theo y như hướng dẫn trên này nhưng chỉ được có mỗi hình đầu tiên khi mở flip ra còn đâu mấy hinh như để vào main menu và phone vẫn nguyên trạng, giờ muốn trỏ lại trạng thái ban đâu default nhưng có vẻ như khó khăn quá mặc dù đã thử master reset vẫn không có gì tiến chuyển kính mong các bác giúp em cái nhé em vào ổ C resouces xóa file trong phần activity menu nhưng kô xóa được hic hic làm sao giờ ?

Chỉnh sửa cuối:

dotiendung

ý tưởng mới nhưng ko cũ!

:) các bác ơi có cách nào chuyển 4 icon bên ngoài dưới dạng chiều dọc ko?chẳng hạn dọc bên trái hoặc bên phải (thông thường nó nằm ngang) như vậy có khi hấp dẫn hơn chẳng hạn như này: http://forums.se-nse.net/index.php?showtopic=16140 Mong các cao thủ có ý kiến phản hồi gấp nhé=D>

tinh_la_gi

Administrator
:) các bác ơi có cách nào chuyển 4 icon bên ngoài dưới dạng chiều dọc ko?chẳng hạn dọc bên trái hoặc bên phải (thông thường nó nằm ngang) như vậy có khi hấp dẫn hơn chẳng hạn như này: http://forums.se-nse.net/index.php?showtopic=16140 Mong các cao thủ có ý kiến phản hồi gấp nhé=D>
Cái đó dùng sot Gdesk đó ... còn cài này là mod Icon mà bạn

bobby09120

hic hic em muốn lấy lại cái incon ở 4 icon lúc mở flipra giờ cái icon đầu tiên trước kia là những ô vuông giờ nó hiển thị 1 hình ảnh mà kô có logo hay gì hết bác nào giúp em với em không biết cả fomat máy hard reset luôn giúp em với thanks

bobby09120

sau khi mày mò tự thấy chờ câu trả lời hơi lâu nên đã up lại fw thế là thôi hết lăn tăn hú hồn hồi hộp hãi hùng cuối cùng cũng ngon khi update đến 100% thanks god !

ngocdung6011

Bác nào chỉ cho em biết cách backup ổ C với, chứ em không biết làm như thế nào, dùng pm gì ạ?

kakineri

em muon thay doi cac chuong trinh dinh san ngoai man hinh cho lam the nao ha cac bac?

nateht213

Link tải:

Chúc vui vẻ

Bác có cái ảnh hoa sen đẹp quá. Share cho tui với.

sonny

Link tải:

Chúc vui vẻ

có mấy cái wallpaper đẹp thia! cho mình đi, mình không dùng UIQ-Symbian nên ít sang bên này lắm
Gửi cho mình qua mail đc không? sonny.nitto@gmail.com thank rất nhiều
mê quá:D:D

vnpt1706

Link tải:

Chúc vui vẻ

cái này sau mình chép vào nó chỉ hiện được mấy cái báo pin ,sóng còn menu thì vẫn y nguyên
chép vào D rồi C có chép vào không?