• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi skin cho Windows Media Player

tommylinh

Chào các bạn, mình đã download skin của WMP 11 về nhưng mình không tìm thấy thư mục Windows Media Player trong Program Files nên hiện vẫn không thay skin cho WMP được. Các bạn cho mình hỏi giờ mình phải làm thế nào để thay được skin cho WMP. Cám ơn nhiều.

Máy mình là Audiovox 5600. WM 2003 SE

tdmavth175

cái này đơn giản thôi, bác dùng phần mềm registry vào HKLM -> software -> microsoft ->mediaplayer -> skins -> values. Bác xóa cái đường dẫn cũ của skin cũ đi, viết cái đường dẫn đến chỗ mà bác để cái skin11 thế là có tác dụng ngay.

tommylinh

Mình sẽ thử làm theo cách của bạn xem thế nào. Cám ơn bạn rất nhiều

kiet_xu

Bạn có thể làm cách này mà không cần phải dùng regestry:
vào file manager,cop folder WMP11 vào programfile/window media player la xong

congco3

Nhưng nặng lắm, chỉ tốn dung lượng máy thôi, tốt nhất khi đã chán giao diện của bản cũ thì, ta nên tìm cách uprom để có một màu sắc mới và cảm giác phấn chấn với chiếc máy cũ

kiet_xu

uprom là 1 biện pháp nguy hiểm bạn ah.nếu up không đúng rom thì có thể biến điện thoại của bạn thành cục gạch đó.skin của WMP11 cũng không lớn nên không sợ tốn bộ nhớ mấy đâu.nếu sợ tốn dung lượng máy khi nào xài chán skin cũ có thể delete nó đi và cài skin mới vào.

tdmavth175

Bạn có thể làm cách này mà không cần phải dùng regestry:
vào file manager,cop folder WMP11 vào programfile/window media player la xong

Bác ơi làm như cách đó chỉ có tác dụng cho 1 số máy thôi, còn dùng registry thì có tác dụng cho tất cả các loại luôn, em đã làm thử cho rất nhiều ng roài.

tracey_2031

mình đang xài o2neo uprom htc cần hỏi làm cách nào để sử dụng bàn phím ngoài của o2 cho máy của mình(vì bàn phím này chỉ có đĩa cài cho atom hoặc atom exec thôi).

tdmavth175

các bác chỉ giúp cách đưa biểu tượng trong storagecard ra trang grograme

bác nên cài Total commander vì nó cho phép tạo shortcut, bác chọn cái file mình cần cho hiện ra program rồi sau đó anns vào "file" => chọn ">>>>>" => chọn "Create shortcut" => "Tree" sau đó bác chọn đường dẫn đến chỗ cần đến (Windows/ Start menu/ program). Chúc bác thành công!!! Cái nè dễ ý mà.

anninh

cái này đơn giản thôi, bác dùng phần mềm registry vào HKLM -> software -> microsoft ->mediaplayer -> skins -> values. Bác xóa cái đường dẫn cũ của skin cũ đi, viết cái đường dẫn đến chỗ mà bác để cái skin11 thế là có tác dụng ngay.
mình đã thử rồi nhưng ko được. Cho hỏi còn cách nào khac ko? Mình đang xài O2 xphone IIm. thanks

t_mobile2006

Có 1 cách mà rất đơn giản k tốn bộ nhớ trong main device, bạn copy thẳng skin WMP vào trong storage card tạo 1 cái folder skin WMP.sau đó bạn vao WMP vào menu> options>skins. sau đó bạn đợi searching for skins, khi hiện ra skins defaul thì bạn ấn next và chọn skin mình thích rùi ấn ok lá xong.Mình vẫn làm như thế với con Orbit của mình.Chúc vui!