• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI SPLASH SCREEN CHO HTC HERALD

Microlab071966

Hiện giờ mình vẫn chưa tìm được Tool nào để thay đổi nhanh chóng SPLASH SCREEN cho dòng Herald,nên đã lọ mọ tìm cách thay đổi và đã thành công với Tool mà Man PhamQuang giới thiệu để thay đổi SPLASH SCREEN cho dòng Artemis,nay giới thiệu để các bạn có thể thay đổi SPLASH SCREEN cho máy của mình với những hình theo sở thích của mình.

Nếu bạn nào có Soft hay hơn hãy đưa lên để anh em cùng sử dụng.

Các Tool cần thiết để làm:
-Thay Doi_SplashScreen.
-NBH_Tool_v1.1.
-HTC_ROM_Tool.

Được đưa kèm dưới bài.

Chuẩn bị 1 Image *.bmp hoặc *.jpg có kích thước 240x320.Giải nén Tool và coppy Folder chứa Tool ra ngoài Desktop cho dễ làm,coppy Image *.bmp hoặc *.jpg có kích thước 240x320 đã chuẩn bị vào trong Folder chứa Tool.

1.Chạy Tool Replace SplashScreen.exe.

2.Click Load Bitmap và chọn files ảnh mà bạn để trong Folder chứa Tool.

3.Click Update Splash.Lúc này trong Folder chưa Tool sẽ xuất hiện thêm 1 số Files được bôi đen trong hình dưới:

4.Coppy Files RUU_signed.nbh ra ngoài rồi thoát hết Tool(Nếu không coppy Files RUU_signed.nbh ra ngoài thì khi thoát Tool các Files mới xuất hiện trong Folder Tool sẽ mất luôn).

5.Dùng NBH_Tool_v1.1 để bung Files

RUU_signed.nbh vừa Coppy ra ngoài ta sẽ được 1 Files PrimarySplash.nb.

5.Dùng HTC_ROM_Tool để converter Files PrimarySplash.nb vừa được tạo thành Files RUU_signed.nbh.Nhớ là lấy Device:Herald.

6.Lấy Files RUU_signed.nbh vừa được tạo và cho vào 1 Tool Up ROM nào đó rồi Up như Up ROM.

Chúc các bạn vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

Huwi

Cám ơn bác rất nhiều. Đôi lúc em cũng muốn đổi mà chẳng biết làm sao.

djtrungkien

Cám ơn bác rất nhiều. Đôi lúc em cũng muốn đổi mà chẳng biết làm sao.

Rất dễ làm mà bạn cứ làm theo hướng dẫn trên là OK ! Nhưng lưu ý bước cuối làm như hình dưới đây, để ý gõ Version phải đúng với Version của Rom đang chạy để biết bạn vào: Settings > System > Device Information > dãy số dòng Protocol version. Úp như Up Rom ko nguy hiểm gì cho máy.

Chỉnh sửa cuối:

chipcoi1234

pda chỉ còn là quá khứ thôi sao??? bài viết cuối của box này toàn năm 2010 có còn ai ngó đến box này không nữa