• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thẻ nhớ bị bệnh nặng

Status
Không mở trả lời sau này.

chemi1209

hôm trước mình mang thẻ ra quán copy vài game,nhưng khi về lắp thẻ vào máy,dùng Fexpoler để truy nhập vào ổ E mà ko thể nào vào dc.Cứ vào là lại bị thóat ra ngay,mình thử dùng mấy chương trinh quản lí file khác mà cũng ko thể nào vào dc.Giúp minh với!!

XuanTruong

Super V.I.P
hôm trước mình mang thẻ ra quán copy vài game,nhưng khi về lắp thẻ vào máy,dùng Fexpoler để truy nhập vào ổ E mà ko thể nào vào dc.Cứ vào là lại bị thóat ra ngay,mình thử dùng mấy chương trinh quản lí file khác mà cũng ko thể nào vào dc.Giúp minh với!!

Có thể bị nhiễm Virus đó, quét sạch xem sao nhé!:D

chemi1209

Em quét rồi,ko thấy có con nào,nhưng vẫn ko vào dc.Bây giờ remove mấy game và ứng dụng cũng ko dc !Em định 4mat thẻ liệu có giải quyết dc ko ?

Kojiro

Super V.I.P
Em quét rồi,ko thấy có con nào,nhưng vẫn ko vào dc.Bây giờ remove mấy game và ứng dụng cũng ko dc !Em định 4mat thẻ liệu có giải quyết dc ko ?

Nếu bạn chịu 4mat thì làm thử xem sao. Tuy nhiên mình cũng xác định là nếu thẻ có virus thì cũng là virus của PC chứ k là của phone. Có thể thẻ bạn đã bị gì đó.

chemi1209

Nếu bạn chịu 4mat thì làm thử xem sao. Tuy nhiên mình cũng xác định là nếu thẻ có virus thì cũng là virus của PC chứ k là của phone. Có thể thẻ bạn đã bị gì đó.
chắc chắn là dính virut của pc rồi,nhưng điều lạ là em quét =anti và bkav(đều là bản update) ,nhưng khi lắp vào vãn như cũ.Bây giờ mà 4mat thì cũng hơi tiếc.Nhân tiện cho em hỏi,dùng x-plore khi instanl có cách nào để ko bị mất file gốc ko?Em dùng F-eplore quen rồi ,giờ dùng x-plore toàn bị mất file gốc tức wa!

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
chắc chắn là dính virut của pc rồi,nhưng điều lạ là em quét =anti và bkav(đều là bản update) ,nhưng khi lắp vào vãn như cũ.Bây giờ mà 4mat thì cũng hơi tiếc

Bạn cũng cần biết virus PC sẽ ko làm gì được khi vào phone, nó chỉ phá hủy file trên thẻ khi bạn cắm vào PC thôi. Bạn thử cắm vào máy khác xem sao, nếu không thì 4mat thôi, tiếc nhưng phải làm.

Status
Không mở trả lời sau này.