• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thẻ nhớ MMC bị lỗi!?

Status
Không mở trả lời sau này.

NDang

Hiz, mí pác ơi, cho em hỏi cái về thẻ nhớ MMC, em dùng Nokia 6260, sau khi ra VienthongA mua cái thẻ MMC 512MB, em về nhà xài 1 thời gian, sau đó đột ngột nó không sử dụng được nữa, phone báo là No memory Card Inserted. Em lấy ra, đem wa máy tính, 4mat lại với định dạng FAT32, sau đó cắm lại, ko nhận ra, hoảng quá, em 4mat lần nữa, định dạng FAT, cắm vô... pó tay, nó vẫn ko nhận ra... Hiz, giờ lùm seo em cứu cái thẻ nhớ MMC của em bi giờ? Khi cắm vào máy wa Card Reader, máy tính vẫn nhận ra như 1 USB hoy. Huhu, cứu em... :(:)((

Kojiro

Super V.I.P
Hiz, mí pác ơi, cho em hỏi cái về thẻ nhớ MMC, em dùng Nokia 6260, sau khi ra VienthongA mua cái thẻ MMC 512MB, em về nhà xài 1 thời gian, sau đó đột ngột nó không sử dụng được nữa, phone báo là No memory Card Inserted. Em lấy ra, đem wa máy tính, 4mat lại với định dạng FAT32, sau đó cắm lại, ko nhận ra, hoảng quá, em 4mat lần nữa, định dạng FAT, cắm vô... pó tay, nó vẫn ko nhận ra... Hiz, giờ lùm seo em cứu cái thẻ nhớ MMC của em bi giờ? Khi cắm vào máy wa Card Reader, máy tính vẫn nhận ra như 1 USB hoy. Huhu, cứu em... :(:)((

Máy tính nhận còn phone ko nhận hả bạn :-? Thẻ nhớ giờ này đại trà, chất lượng cũng trên trời, bạn làm dủ mọi cách mà vẫn ko được thì cũng thua, còn bảo hành thì may ra. Bạn thử lấy thẻ đó cắm vào máy khác xem có nhận ko, ko nhận thì bạn thay thẻ đi là vừa rồi đó. Chẳng có cách nào cứu khi phone ko nhận thẻ cả.

NDang

Hiz, thanks bạn nha, vậy là xong... hix hix, ra tiệm mua card khác về vậy :((

Status
Không mở trả lời sau này.