• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Theme 2.0] Dự báo thời tiết hiện ngay trên SingBoard!

NguyenThanhLuan

Hưỡng dẫn cài đặt !

1. Vô cydia cài Winterboard ( chi tiết tại đây )
  2. Down file đính kèm về rồi giải nén nó ra bằng winrar
  3. Mở theo đường dẫn sau WeatherWidget.theme/Private/configureMe.js
  4. Nếu ai ở Hà nội thì sẽ sửa cái đọan code
  5. Mã:
    [COLOR=SeaGreen]var locale = "…"[/COLOR]
    hanoi, vietnam vào "..." kia và nó sẽ được như thế này
    Mã:
    [COLOR=SeaGreen]var locale = "hanoi, vietnam"[/COLOR]
    ____Các thành phố khác thì làm tương tự______
  6. Sau khi sửa xong đọan code đó thì chép cả file WeatherWidget.theme theo đường dẫn sau : /Library/Themes
  7. Vào Winterboad để tick cái WeatherWidget là oki !
Các tỉnh thành phố được tích hợp :

Chỉnh sửa cuối:

tuyen247

mình đã thành công , cám ơn bạn , bạn nào ở sài gòn , thì sữa lãi là
var locale = "ho chi minh, vietnam"

locthuan

sao mình mở configureMe kô lên vậy bạn

mình làm dc rồi,cũng ok lắm.thank

minhdang6110

Àh mình đã chỉnh đc rồi, hìhì! Chắc tại mình ko cách chỗ chữ "quy nhon" nên nó bị thế! Do mình thấy bạn ThanhLuan ko cách chỗ chữ "hanoi, vietnam" nên mình ko cách luôn... thành ra ko đc!
Sẵn tiện mình hỏi luôn cái này nó update thời tiết ra sao vậy mấy bác? Nếu ko có Wifi thì nó có chạy thời tiết đúng như bên ngoài ko nhỉ? Bao lâu thì mình update 1 lần?
Thanks all... ^_<

Chỉnh sửa cuối:

minhdang6110

Vấn đề là mình muốn cái Themes này hiện lên cùng với cái Saurik.themes (cái hiện thời tiết bên ngoài thật đẹp í các bác) đc ko? Mình xài 2.1, vào Winterboard tick cả cái WeatherWidget.theme này và cái Saurik.theme mà khi thoát ra Reset lại máy thì chỉ có Theme Saurik hiện ra thôi là sao nhỉ? Ko có cái nhiệt độ hiện ra. Khi vào lại Winterboard bỏ chọn Saurik thì cái nhiệt độ hiện ra đúng như hình trên. Mình thích 2 cái cùng hiện lên cho đẹp và rõ ràng về th.tiết lẫn nh.độ đc ko các bác???

Theo như hình trên của ThanhLuan thì cái nhiệt độ hiện cùng với cái Themes kia mà? Sao mình thì lại đc cái này và mất cái kia thế nhỉ, bác nào có cách khắc phục hướng dẫn em với, cho nó hiện cả Themes và nh.độ như hình trên kìa. Thank các bác nhiều lắm...

minhdang6110

Mình cài vào máy okie rồi, nhưng khi chọn nó và thoát ra reset lại rồi chẳng thấy theme trên đâu cả, chỉ hiện tên T.Phố và nhiệt độ như trên thôi, còn màn hình thì đen thui 1 màu là sao nhỉ??
Nhưng cái Theme này ko đẹp bằng cái Saurik.theme, đc cái là bảng nhiệt độ này nhìn đẹp hơn của cái WeatherWidget.theme cũ mà mình đã dùng, mà hình thì ko có?
Có cách nào hiện bảng nhiệt độ như trên mà chạy trên theme của cái Saurik.theme ko bạn? Bạn giúp mình với, mình thèm cái theme Saurik lắm, nó đẹp mà còn thể hiện đc thời tiết bên ngoài, chỉ mỗi tội ko có tên T.Phố và nhiệt độ như theme trên, hix!
Bạn có cách nào chỉnh sửa cái theme Saurik có hiện nh.độ và Tphố như trên ko nhỉ?
Cảm ơn bạn...

NguyenThanhLuan

Mình cài vào máy okie rồi, nhưng khi chọn nó và thoát ra reset lại rồi chẳng thấy theme trên đâu cả, chỉ hiện tên T.Phố và nhiệt độ như trên thôi, còn màn hình thì đen thui 1 màu là sao nhỉ??
Nhưng cái Theme này ko đẹp bằng cái Saurik.theme, đc cái là bảng nhiệt độ này nhìn đẹp hơn của cái WeatherWidget.theme cũ mà mình đã dùng, mà hình thì ko có?
Có cách nào hiện bảng nhiệt độ như trên mà chạy trên theme của cái Saurik.theme ko bạn? Bạn giúp mình với, mình thèm cái theme Saurik lắm, nó đẹp mà còn thể hiện đc thời tiết bên ngoài, chỉ mỗi tội ko có tên T.Phố và nhiệt độ như theme trên, hix!
Bạn có cách nào chỉnh sửa cái theme Saurik có hiện nh.độ và Tphố như trên ko nhỉ?
Cảm ơn bạn...

Híc ! Ý mình nói mỗi cái WeatherWidget thui mà :D . Còn trong linkdown trên hẻm có theme đóa đâu :))

minhdang6110

Hèn gì cài vô màn hình đen thui àh! Chọn theme khác chồng lên thì chỉ hiện ra icon của cái theme kia chứ cái thằng WeatherWidget này mạnh quá hay sao mà hình theme của mấy cái theme kia lên ko nỗi luôn.
Vậy ko có cách nào hiện cái WeatherWidget mà chạy đc trên hình theme của Saurik.theme hả bạn???
Mà sao khi mình chọn theme Saurik thì ngoài màn hình dòng "slide to unlock" thành "slide to saurik" nhỉ???
Thank!

NguyenThanhLuan

Hèn gì cài vô màn hình đen thui àh! Chọn theme khác chồng lên thì chỉ hiện ra icon của cái theme kia chứ cái thằng WeatherWidget này mạnh quá hay sao mà hình theme của mấy cái theme kia lên ko nỗi luôn.
Vậy ko có cách nào hiện cái WeatherWidget mà chạy đc trên hình theme của Saurik.theme hả bạn???
Mà sao khi mình chọn theme Saurik thì ngoài màn hình dòng "slide to unlock" thành "slide to saurik" nhỉ???
Thank!

Chắc do cái theme Saurik nó tác động đến lên mới bị như thế ! Hoặc 2 cái WeatherWidget và Saurik.theme xung đột nhau !
- còn cái "slide to unlock" thành "slide to saurik" thì bạn có thể cài Cutomezo( chương trình có trên Cydia) để thay đổi tên tùy theo ý bạn được mà

newmc

sau khi bật cái weatherWidget thì ok, nhưng có 1 điều là cái theme của mình nó bị mất cái wallpaper rồi :(, có cách nào fix được cái này không mấy bro :)

chưa thấy ai trả lời, giờ hỏi tiếp
mình dùng cái theme weather của longgiang81, nhưng khi chọn làm theme thì cái weather rất mờ và hầu như không thấy như hình kèm theo, bạn có biết nó bị sao không?

sao không thấy ai quan tâm trả lời vậy, thấy mọi người pót bài mới nhiều mà sao mấy phần trả lời không ai ngó vậy >.<, buồn quá

Chỉnh sửa cuối: