• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme cho G1

h2_viethoang

Theme windows 7 beta

Hướng dẫn cài chung:

Đổi tên thành Update.zip

Lưu vào thẻ sd card (root).

Reset lại máy .. Sử dụng nút Call màu xanh + Menu + nút End màu đỏ.

Giữ cùng lúc nút Home và End cho đến khi máy ở recovery mode.
sau đó nhấn alt+S ..

Nếu máy không reset thì hãy tự tay làm.

Link: http://www.zshare.net/download/5397422989e7426d/N

Thanks iloveiphone3g

thanhnam711

Có vẻ như dạng đt này chưa đc phổ biến lắm ở VN thì phải. Các hacker đã biến nó thành 1 chiếc đt cảm ứng đa chạm rồi, nhìn thích lém

vtp9x

Có vẻ như dạng đt này chưa đc phổ biến lắm ở VN thì phải. Các hacker đã biến nó thành 1 chiếc đt cảm ứng đa chạm rồi, nhìn thích lém

Nếu là dân công nghệ thì tuyệt nhưng là người sử dụng như ở VN thì thua ( Mẫu mã không đẹp, .... ). G1 đang chết đứng như " Từ Hải" ( ở VN thôi nha :-?) làm toppic buồn tẻ vô cùng ! Hix:(:(:(

spiderman_anhvu

Nếu là dân công nghệ thì tuyệt nhưng là người sử dụng như ở VN thì thua ( Mẫu mã không đẹp, .... ). G1 đang chết đứng như " Từ Hải" ( ở VN thôi nha :-?) làm toppic buồn tẻ vô cùng ! Hix:(:(:(

Làm gì đến nỗi thế hả bạn :) Mình thấy cộng đồng dùng android ở VN cũng đang bắt đầu phát triển đó chứ! Cái gì cũng có thời gian đầu cả, khi nào G2 ra mắt, một số điện thoại của samsung cũng chạy trên android, phiên bản cupcake ra đời. Lúc đó mình nghĩ cộng đồng dùng android sẽ lớn mạnh hơn nhiều, có khi còn vượt qua cả iphone nữa cơ :D

Mod cứ post bài thường xuyên vào, tớ cũng sẽ ủng hộ 1 tay :D

pacman10116

g1 đúng là chỉ thích hợp với mấy bác thích lập trình,còn với mấy bác chỉ thích vọc thôi thì ppc xài WM vẫn là nhất (nhiều soft, quá trình phát triển lâu đời ,đã có nền tảng vững chắc( mặc dù giao diện thì bát nháo chẳng ra làm sao):D:D)Đằng này G1 mới ra mà công nghệ thì ăn theo ,giao diện "sấu" không hợp thời trang ,đã thế lại ít soft , có vẻ như google không biết cách câu khách thì phải (ít ra cũng phải như iphone chứ :-??)

jacky1590

Và pác có biết rằng mã nguồn mỡ là 1 lợi thế rất lớn đối với 1 hệ điều hành không? và pác hãy nghĩ lại xem giờ đây thì Google đã đóng góp được những gì cho công nghệ máy tính rồi.

pacman10116

thì mình ủng hộ cho android vì mã nguồn mở mà. Mã nguồn mở tất nhiên sẽ tạo thuận lợi trong quá trình phát triển phần mềm. Nhưng theo mình nghĩ khi sở hữu một chiếc điện thoại người mua thường để ý đến nhiều yếu tố khác như: giao diện thân thiện, dễ sử dụng , kiểu dáng, tính năng, giải trí, tốc độ, công nghệ, phần mềm, giá cả, vv.. Không phải ai cũng thích một chiếc điện thoại mã nguồn mở có khả năng lập trình (vì ko phải ai cũng biết lập trình) nhưng trong khi đó lại rất ít pm , giao diện có phần hơi cổ điển, chức năng giải trí như nghe nhạc, xem phim, game, mạng xã hội lại chưa được đề cao.vv.. Google có lẽ chưa nắm bắt được thị hiếu của người tiêu dùng.
Còn về những đóng góp của google cho công nghệ máy tính. Ko biết mình có hiểu biết nông cạn quá không nhưng mình nghĩ là ko nhìu:D
Mong là trong tương lai, android sẽ phát triển mạnh mẽ hơn

puppet0960

ôi ôi, mình cũng ủng hộ cho android, tuy chưa phổ biến trong thời điểm hiện tại nhưng thời gian tới sẽ là 1 làn sóng mới thôi

anhtien_pro

g1 đúng là chỉ thích hợp với mấy bác thích lập trình,còn với mấy bác chỉ thích vọc thôi thì ppc xài WM vẫn là nhất (nhiều soft, quá trình phát triển lâu đời ,đã có nền tảng vững chắc( mặc dù giao diện thì bát nháo chẳng ra làm sao):D:D)Đằng này G1 mới ra mà công nghệ thì ăn theo ,giao diện "sấu" không hợp thời trang ,đã thế lại ít soft , có vẻ như google không biết cách câu khách thì phải (ít ra cũng phải như iphone chứ :-??)

Bạn so sánh như vậy mà cũng được àh?Iphone về giá cả đã đắt hơn rất nhiều.Ai bảo bạn G1 giao diện xấu?Mình không nói nó đẹp hơn Iphone nhưng ít nhất nó vẫn không thua kém.Cá ứng dụng của G1 ở market đầy hầu như là free ,G1 là bản đầu tay của Google vè hình thức nó không hề ăn theo bất cứ 1 con đt nào,về tính năng nó cũng đã tích hợ tất cả công nghệ tiên tiến đó không phải là ăn theo
Dưới đây là 1 sô hình ảnh thực của Google G1

Chỉnh sửa cuối: