• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme HTC Hero Sense UI cho PPC

Kentl

Theo các bạn đã bít , htc cho ra mắt máy ppc android mới ( HTC Hero ) , chạy theme Sense UI , có lai giữa android và tf3d , nay mình xin giới thiệu bạn theme này nhưng dùng trên ppc
Theme này có 2 bản , một cho PointUI và 1 cho ThrottleLauncher
Phiên bản dành cho TLauncher thì có phần nhẹ hơn PointUI , nhưng xài ko đã = :p
Đây là một vài hình tham khảo :

Còn đây là video tham khảo và dowload theme : http://www.1800pocketpc.com/2009/07...ro-sense-ui-for-windows-mobile.html#more-6177

Theo nhận xét chung của mình thì nó khá nhẹ , tốn ít ram hơn tf3d nhìu , vì vậy máy củng chạy nhanh hơn :D
Các bạn hãy test và cho ý kiến thêm nhé

Chỉnh sửa cuối:

babykent

mấy bác nghiên cứu rồi cho cái hướng dẫn chi tiết đi có cái Pointui thì càng ngon

LuongQuang

Super V.I.P
Cái này có 2 phiên bản cho cả PointUIThrottleLauncher thì phải. Đề nghị sau giới thiệu nói rõ dùng cho phần mềm nào nhé để mọi người dễ tham khảo! :-??

michaeltao

ai có thể hướng dẫn chi tiết cách cài ko, mình sử dụng Point UI 3.0 ma ko xài được. Còn cài cái Throttlelauncher vào máy ko biết mở chỗ nào cả

soniphone

cái point ui thì khi mình down nó báo "sorry, download restricted" là sao nhỉ, ko thì các bác hướng dẫn down cái ThrottleLauncher đi........

LuongQuang

Super V.I.P
ai có thể hướng dẫn chi tiết cách cài ko, mình sử dụng Point UI 3.0 ma ko xài được. Còn cài cái Throttlelauncher vào máy ko biết mở chỗ nào cả

cái point ui thì khi mình down nó báo "sorry, download restricted" là sao nhỉ, ko thì các bác hướng dẫn down cái ThrottleLauncher đi........

Nếu là dùng với Pointui thì tôi đã giới thiệu skin này tại đây rồi:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=46902&page=13

Còn về cài đặt làm theo đúng hướng dẫn trong bài đầu của link gốc là OK:
http://community.pointui.com/topic/suiteto-come-pointsense-suite

Để tải được các file đính kèm về bạn phải reg nick thành viên nhé nếu không sẽ báo lỗi như trên. Vì cũng chỉ là beta nên tôi không up lại file này trên PV! ;)

QuangThang89

Well-Known Member
hướng dẫn tiếng anh ko nên mới nhờ anh hướng dẫn lại chứ ^^

Việc này thì quá dễ, ngay cả người "gà" tiếng anh như mình còn hỉu được :D, nói thật ra là mình nhờ Google dịch đó, bạn thử dùng thì sẽ bít, Google dịch rất sát nghĩa đó, thân :)

babykent

ek sao em làm theo hướng dẫn rùi mà vài change theme ko thấy cái theme pointsense đâu chỉ có cái mặc định defau thui . bác nào pro chỉ em với

QuangThang89

Well-Known Member
ek sao em làm theo hướng dẫn rùi mà vài change theme ko thấy cái theme pointsense đâu chỉ có cái mặc định defau thui . bác nào pro chỉ em với

Hiện bạn đang dùng bản Pointui nào, theme này chỉ có tác dụng với Pointui Lite thui, còn bản pro ko sử dụng được theme này, chúc vui :)

babykent

bác big cat có thể hướng dẫn ko
mí cái đó thì down hết rồi làm theo hướng dẫn kia mà có thấy cái theme nào để change đâu

bigcat

Oài xin lỗi bác nhé, em cũng đang đi tìm bà hướng dẫn. Ngồi từ sáng tới giờ, lọ mọ mãi ko ra nổi, kú thế!:-?:-?:-?

babykent

ặc tưởng bác mần ra rồi chứ, hướng dẫn thì có mà làm theo có được đâu chán

QuangThang89

Well-Known Member
làm cách nào để tắt cái Unlock hả các bác?

Cùng 1 vấn đề bạn ko nên hỏi ở nhìu topic như thế, đây là topic giao diện, còn cách thức sử dụng thì bạn nên vào topic dành cho Pointui, bạn đã là thành viên cấp 3 rồi thì nên bít cách post bài sao cho đúng rồi chứ :-?