• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN DÀNH CHO QVGA & WQVGA

NhatToai

Super V.I.P
Hiện tại Topic cũ đã quá dài với hơn 120 trang nên rất khó để tìm được skin theo ý thích.vì vậy mình tạo mới topic này để các bạn cùng nhau chia sẻ những skin đẹp,những kinh nghiệm bổ ích trên việc sử dụng Manila TF2D.
Các Theme được giới thiệu phải có hình ảnh minh họa,ghi chú rõ ràng cho từng loại màn hình được hỗ trợ cùng link download.

Các file cài đặt cùng toàn bộ Theme cũ các bạn có thể vào đây để tham khảo:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?33963-CHỦ-ĐỀ-THEME-MANILA-TF2D-CÁC-PHIÊN-BẢN
Chân thành cám ơn mọi sự tham gia chia sẻ từ các bạn.

duythanh1204

bac NhatToai rất chịu khó trong lĩnh vực này nhỉ! mong bác ngày càng có thêm nhiều cái mới cho a e PDAVIET nhé!hiii

sonken

tôi cài mãi mà không đươc cái thời tiết ở màn hình today bác nào biết xin chỉ giúc thank

NhatToai

Super V.I.P
tôi cài mãi mà không đươc cái thời tiết ở màn hình today bác nào biết xin chỉ giúc thank

Bạn tải file dưới bài về giải nén lấy file cab cài vào máy.Tuy nhiên nên lưu ý là thời tiết tại Today chỉ có trên Manila 2.0 thôi nhé bạn.

chuate

Cài cái update này xem có cải thiện ko nhe.

vẫn không được bác ạ. chán quá, thử tới thử lui mà vấn không được, không biết liệu cái manila cũ tích hợp sẵn trong room có ảnh hưởng gì đến vấn đề này không.

vẫn không được bác ạ. chán quá, thử tới thử lui mà vấn không được, không biết liệu cái manila cũ tích hợp sẵn trong room có ảnh hưởng gì đến vấn đề này không.
Trong rom đã tích hợp sẵn M2D rồi thì không cài được các bản M2D khác đâu bạn, bạn tìm bản rom nào tích hợp sẵn M2D v2.0 thì file Manila Weather Home Updater mới có tác dụng nhé...

sonken

Trong rom đã tích hợp sẵn M2D rồi thì không cài được các bản M2D khác đâu bạn, bạn tìm bản rom nào tích hợp sẵn M2D v2.0 thì file Manila Weather Home Updater mới có tác dụng nhé...[/QUOTE
bạn có bản M2D v2.o trở lên của prophet up len cho minh xin minh tìm mãi mà không thấy mình chỉ muốn cái weather home updater ở mình hinh thank

AnhPheCT

Skin M2D v2.0 Leo Blue new cho WQVGA

Skin M2D v2.0 Leo Blue new cho WQVGA

Đã chỉnh sửa skin dưới cho phù hợp với WQVGA. Test cho ý kiến nhé!!

M2D v20 Leo Blue new

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

M2D v2.0 dark cho QVGA

M2D v2.0 dark cho QVGA

Theme M2D v2.0 cho QVGA. Cài file dẫn "sdkcerts.cab" trước sau đó cài file theme sau.

duytrum444

hix.sao em cài M2D v2.0.1919....... được rồi.nhưng trong phần program và phần people không thể add được dậy mấy huynh.trong all program cũng không thể kéo xuống được luôn,phần setting không vô được:|.
e đang xài rom niki project v2.0 của a tom_codon

xuandung11a2

Well-Known Member
hix.sao em cài M2D v2.0.1919....... được rồi.nhưng trong phần program và phần people không thể add được dậy mấy huynh.trong all program cũng không thể kéo xuống được luôn,phần setting không vô được:|.
e đang xài rom niki project v2.0 của a tom_codon
Bạn hãy thử cài thêm vài phần mềm phụ trợ của M2D như HTC audio manager hay HTC album...

duytrum444

mình cài mấy cái đó rồi.
ý mình nghĩa là tab Program,People,settings nó hoàn toàn không hoạt động.
mình đã làm theo hướng dẫn ma vẫn không được.:|

thanhcong27

sao cập nhận thời tiết tren đồng hồ today mà không được nhưng trong tap thời tiết thì lại được nhỉ, nó báo là " no weather data availabe"

JongZiZi

Cái này 1 là khởi động lại TouchFlo. Nếu vẫn bị. Thì đúng như các KTV khác đã nói.
Đó là lỗi của file Manila Home Weather Updater.
Chờ 1 lúc sau ( ko rõ thời gian ) nó sẽ tự động hiển thị đúng.

thanhcong27

Cái này 1 là khởi động lại TouchFlo. Nếu vẫn bị. Thì đúng như các KTV khác đã nói.
Đó là lỗi của file Manila Home Weather Updater.
Chờ 1 lúc sau ( ko rõ thời gian ) nó sẽ tự động hiển thị đúng.

mình thấy không được, hay là do đây là 2 PM hoàn toàn khác nhau, weather của manila là acu weather phải không?