• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thiết kế bootscreen Cho HTC Prophet

Medkid

Để phục vụ cho các cooker làm rom cho dòng HTC prophet, mình mạn phép mở chủ đề này mong các Mem có kĩ năng về đồ họa chung tay giúp đỡ thiết kế 1 bộ bootsceen cho dòng HTC prophet thật đẹp và độc đáo cho dòng này.

Sau đây là 1 số yêu cầu về bộ bootscreen này (tùy điều kiện có thể thay đổi đôi chút) : bootscreen của Prophet gồm 2 file hình kích thước 320 X 240
  1. Tông màu chủ đạo là xanh da trời và đen :D
  2. Có dòng chữ HTC Prophet (R) 6.1 (chữ R nằm trong vòng tròn nhỏ = registered ) :)
  3. Có chữ PV (c) (chữ "c" nằm trong vòng tròn nhỏ = copyright) để nhận định nó là Rom của PDAVIET
  4. hình thứ 1 sẽ có chữ Welcome, bên dưới là chữ [B]www.pdaviet.net[/B]
  5. hình thứ 2 có dòng chữ Loading... , bên dưới cũng là dòng chữ [B]www.pdaviet.net[/B]

Mong các mem chung tay giúp đỡ để có bản rom 6.1 dành cho Prophet thật đẹp nào =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

Hưởng ứng lời kêu gọi của MedKid (lần này gọi đúng tên rồi nhé, đồng thời sửa chữa lỗi lần trước chưa làm cho ông bạn
mở hàng 2 cái nè

Cheers,

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

Cảm ơn các bạn nhiều lắm, mình cũng làm 1 tấm, dựa trên hình của vanlydochanh gửi cho mình:

:-? :-? :D :D

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

hình rạn quá MedKid ạ!

up lên cho coi mẫu thôi, tại trang photobucket bị hư hay sao mà mình ko up được, phải vào upnhanh.com đỡ thôi. Nó resize lại nên mới vỡ ra như vậy đó