• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thời lượng pin của DSEIRE sau khi lên bản room 2.2

xinhtrai

Mình mới lên bản 2.2 nhưng thời lượng pin của DSEIRE giảm đi nhiều quá trước khi lên bản 2.2 máy mình dùng được một ngày sau khi lên bản 2.2 máy mình chjr dùng được nửa ngày. Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm

Ph_Anh

Bạn nói sao chứ máy mình (Phiên bản Châu Âu), sau khi update lên 2.2 thì quá tuyệt, pin trước đó xài 1 ngày, bây giờ dùng đến 3 ngày (nghe, gọi và dọc chút đỉnh thôi). Bạn xài hao quá có thể do còn dọc máy nhiều không?

ducthang

pin dùng vẫn tốt nhé kiểm tra lại pin của bạn đi nhế 1ngay là bt

tuananh2701

Bạn nói sao chứ máy mình (Phiên bản Châu Âu), sau khi update lên 2.2 thì quá tuyệt, pin trước đó xài 1 ngày, bây giờ dùng đến 3 ngày (nghe, gọi và dọc chút đỉnh thôi). Bạn xài hao quá có thể do còn dọc máy nhiều không?

Người ta hay dùng từ vọc máy thay cho từ dọc mà ( hay teen lại mới sáng tạo ra từ mới nhỉ? )
Máy mình thì thấy pin vẫn bình thường, không nhân ra được sự thay đổi của thời gian dùng pin

ninhnd

mình thì dùng rom cook thôi nhưng cũng thấy bt chẳng cải thiện được nhiều.chắc thêm đc 20%.còn nếu vào mạng liên tục thì dao động từ 5 đến 7 tiếng.dùng bt để gọi nghe nt thì 1,5 ngày dư sức

dom

Em cũng đang sài bản Cook chẳng thấy khác biệt là mấy về Pin.

action8

có điều mình muốn chia sẻ và hỏi kinh nghiệm với các bạn, máy của mình dùng sạc nhanh để sạc (theo máy) thì rất nhanh hết, nghe gọi + vọc chút đỉnh thì 1 ngày và pin sạc trong 2,5 đến 3 tiếng. còn nếu dùng cách cắm cáp usb vào máy tính để sạc cho máy thì tg sạc rất lâu nhưng bù lại thời lượng pin cg được cải thiện rất nhiều, chơi game cả buổi, lướt web thì thôi rồi, display để auto... còn nghe gọi ko chắc là được ..chưa test:D
mình đang băn khoăn ko biết dòng DESIRE này có sạc thường hay là DOCK sạc ko vì nếu như thế thì pin sẻ tốt hơn, mình rất muốn trang bị cho nó, và có thì ở HN mua ở đâu nhỉ?

ducthang

dòng ra tù USB pc dòng nó thấp sạc lâu thì thời gian dùng lâu hơn là sạc theo máy dòng nó cao sac nhanh đầy 3 tiếng.riêng cá nhân mình dù sạc qua usb hạy sạc theo máy thì dùng vẫn như nhau không khác lắm.Desire không dùng DOCK

vinhnhi123

Sạc như thế nào cũng là sạc thôi, mình nghĩ ko có chuyện sạc chậm xài lâu và ngược lại. Bạn nào dùng pin của Desire thì lưu ý 1 điểm là khi xài, các bạn cứ drain baterry (sạc đầy rồi xài đến lúc tự tắt máy), sau khi drain xong, các bạn cho bat nghỉ 10 phút, cắm sạc! Đầy rồi thì Power xài tiếp. Sau khoảng 5-6 lần các bạn sẽ thấy baterry cho thời lượng ấn tượng hơn rất nhiều!