• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông tin mới: HD7 chạy Android !!!

concuarangme

Chiếc điện thoại cao cấp nhất của HTC ở thị trường Việt Nam vốn chạy hệ điều hành Windows Phone 7 của Microsoft nhưng gần đây, các hacker đã tìm cách thay thế nền tảng này bằng Android của Google.

Những hình ảnh trong video cho thấy HD7 sử dụng Android với giao diện Sense độc quyền của HTC. Máy chạy nhanh, chuyển đổi giao diện không có hiện tượng giật nhờ bộ vi xử lý mạnh tốc độ 1 GHz và bộ nhớ RAM 576 MB.

http://vnexpress.net/gl/vi-tinh/2011/04/dien-thoai-htc-hd7-da-co-the-chay-duoc-android/page_2.asp

Đây là tin vui cho các bạn đang sử dụng HD7 :D

bananavn

Cái bọn vnexpress là chuyên gia đi các diễn đàn ăn cắp bài nhưng không post nguồn, cũng không trả tiền bàn quyền. Bài này trên Tinhte.vn có đầu tiên

edmundo2203

Cái bọn vnexpress là chuyên gia đi các diễn đàn ăn cắp bài nhưng không post nguồn, cũng không trả tiền bàn quyền. Bài này trên Tinhte.vn có đầu tiên

Tinhte.vn cũng lấy nguồn từ các trang báo nước ngoài thôi mà bạn.

n3h1p5

- ngày 22 này máy về, hồi hộp quá, đợi ngày android ra cho Hd7 :)

bananavn

mình cũng mong WP7 ra bản cập nhật sớm, và hoàn thiện hơn. Nhưng cái kiểu này thì HD7 sớm muộn cũng giống HD2 thôi, lại cài được nhiều thứ trong một. Không biết liệu có ai dở hơi tạo ra bản WinMobile 6.5 cho HD7 khong nhỉ

BuuPhucCT

Well-Known Member
Kiểu này thì HD7 sẽ lại tăng giá vì cài được android thì nó sẽ HOT không kém HD2.

hoangthaihan

các pác cho em hỏi em đang định múc em Hd7 mà đang phân vân giữa HD7 T-Mobile và HD7 World. các pác cho em biết 2 em này khác nhau ra sao ? Nên mua em nào ah. Thanks all

Orbit

mình cũng mong WP7 ra bản cập nhật sớm, và hoàn thiện hơn. Nhưng cái kiểu này thì HD7 sớm muộn cũng giống HD2 thôi, lại cài được nhiều thứ trong một. Không biết liệu có ai dở hơi tạo ra bản WinMobile 6.5 cho HD7 khong nhỉ

Cái này không phải dở hơi đâu bác.
Mình ai cũng đi từ dưới lên vd là win6.1 rồi 6.5 rồi androi rồi win7, thử đi ngược lại cho HD7 coi, thú vị lắm đó, gốc WP7 đi ngược lại androi rồi winmobile

Cái này mới đúng.là mong đợi

ngo_hn

Member
Nếu có ai tạo được bản WM 6.5 cho HD7 thì sẽ mua HD7 ngay lập tức. Giờ vẫn đang phân vân là mua lại HD2 hay chuyển HD7. Dùng HD2 quen mất rồi!

PhamQuang

Manager

Bạn này chắc là thành viên của tinhte đây. Không biết TT lấy nguồn ở đâu nhỉ??? :D
Vấn đề Android chạy trên WP7 đã bàn nhiều trên XDA từ lâu rồi.
Ý tưởng là của các KTV Trung Hoa anh hùng đấy, nghe nói là đã có bản chạy trên HD7, tuy nhiên chưa ai được thử vì họ vẫn còn "giữ bí mật":

[video=youtube;Na44-qBtY8M]http://www.youtube.com/watch?v=Na44-qBtY8M&feature=player_embedded[/video]

Bạn có thể xem Clip trên sẽ rõ.

fxlifan

thêm 1 video về hd7 chạy android mọi người tham khảo nhé![video]http://v.youku.com/v_show/id_XMjYyNDk3MzQ4.html[/video]

yangminchoo

Xem clip chỉ tổ thèm thêm ~X(. Em múc con HD7 về dọc Win7 chán bỏ tủ luôn, chờ Android ra xem sao.

cuongtrinhngoc

cái này là hd7 nhái chạy android của các pác trung hoa anh hùng, các pác cứ xốt xình xịch lên làm gì, mà mua đt windows phone lại đi cài android, chẳng thà mua điện thoại android còn hơn...