• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thư mục của ứng dụng java trong s60v5

Nhdhung

Không ít lần các bạn cài ứng dụng java (.jar) vào máy. Nhưng có khi nào bạn tự hỏi nó được cài vào đâu chưa?
Và đây là câu trả lời: C:\Private\102033E6\MIDlets\
và E:\Private\102033E6\MIDlets\ (nếu cài vào thẻ nhớ)

Trong thư mục này chứa tất cả file cuả ứng dụng, kể cả file cài *.jar và file .rms.
Chúng ta có thể sao lưu các file heap, rms và vids nếu cần format máy, sau đó copy vào lại thư mục của ứng dụng sau khi cài lại ứng dụng nhằm lưu lại màn chơi, dữ liệu trong game hay ứng dụng. Hoặc bạn cũng có thể di chuyển ứng dụng java từ thẻ nhớ vào máy và ngược lại.

Writen with Dayhand input *<|:) Let's find it!

Thanks nếu thấy hay ;))

Chỉnh sửa cuối:

jack_hunter97

Có nghĩa là có thể cài lại toàn bộ ứng dụng khi 4mat hả ( copy file đó vô pc sau khi 4mat copy lại thoát ra thì mấy ứng dụng trở lại

louisntt

Tình hình là hơi căng mấy bác ơi..vì m biết ứng dụng java khi xoá ở Quản Lý Ứng Dụng hay dùng Uninstall King đều ko triệt để nên mình mò vào cái thư mục này để xoá 1số ứng dụng java mà mình cài trc đó cho thoáng thẻ....đúng là xoá đc 1đống ứng dụng,game còn xót lại từ thủa nảo thủa nào dù đã xoá nó trog quản lý ứng dụg từ lâu (mấy ứng dụg này ko còn icon ở menu nhá) Thấy ngon quá mình tiện tay xoá lun thư mục của mấy ứng dụng chưa Uninstal (mấy ứng dụng vẫn còn icon,vẫn dùg đc ý) xoá ok..ra menu thấy đống icon của ứng dụng java đó => thấy hình cái khoá => ko sao,thừa bjết đó là icon vô tác dụng => xoá icon bằng Uninstal..ko xoá đc! Vào quản lý ứg dụg..ko xoá đc..hjx..chọn sắp xếp,chỉ vào icon chọn xoá..cũng ko đc! Thế là đành tạo 1thư mục tốg chúng nó vào..h mấy pro chỉ cáck gỡ đống icon ý ra vs..ngứa mắt wá!
Ảnh đây ẹh!

louisntt

Ai help với..mò nãy h ko ra..chẳg lẽ mò lại game,cài lại..rùi xoá..hjx.

TY_muonnam

Đã ai test chưa vậy, làm thế này có lưu lại được data trong trò chơi kô?

maskshot

Member
cảm ơn nhé. mình cũng xóa đc mấy game mà các pm xóa ứng dụng k xóa đc.

Chỉnh sửa cuối: