• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THỬ THÁCH PUSH MAIL VÀ DÙNG THỬ E72 MIỄN PHÍ TRONG 7 NGÀY

NBLam

:) Mình đang dùng Nokia E63, dùng Pushmail của Seven (http://seven.com) rất ngon, trước đây mình cũng dùng trên Windows Mobile cả 2 năm nay rồi nhưng mới đổi sang dùng Nokia vì bàn phím Qwerty ngon. Chiều nay để mình làm 1 bài hướng dẫn cho anh em sử dụng nhé, sẽ hướng dẫn chi tiết vì Seven khi setup ban đầu sẽ tự động gửi tin nhắn quốc tế đến Anh, nhưng có cách tránh được điều này :)

Cheers!!!

NBLam

Đấy ko phải là Push (server đẩy email xuống) mà là Pulll (máy phải login và kéo email về máy) bạn ạ.

Mình đã dùng thử Nokia Messaging, giao diện khá thân thiện, đẹp và tính năng khá đầy đủ, nếu chỉ dùng POP mail phổ biến, hoặc gmail, yahoo thì mình nghĩ giải pháp này khá hay :)

Tuy nhiên với mình thì vẫn còn 2 điểm mà mình sẽ lại phải quay về dùng Seven:

1. Email của cơ quan mình (dùng Microsoft Office Server gì đó, OWA), add vào được nhưng ko thể add vào chương trình Nokia Messaging được, phải đưa vào chương trình Massaging mặc định của máy, như thế thì ko có nhiều tùy chọn về dung lượng download.... Seven thì rất ổn về điểm này, nó cho phép mình đặt chế độ chỉ download 2kb xuống để đọc, sau đó quyết định có download tiếp hay ko.

2. Mình dùng google calendar với account gmail của mình, Nokia Messaging ko cho sync xuống máy, cả contact book của gmail cũng ko sync được. Seven làm cái này rất ổn.

Để mình nghiên cứu tiếp rồi comment tiếp nhé :)

jupiter2k4

Có bác nào bị như mình không? Mình đã dùng Pushmail của Nokia được một thời gian thấy rất good, nhưng hôm nay format máy, cài lại thì không cài được nữa, vào tài khoản Nokia thì nó báo tài khoản hết hạn. Giờ làm thế nào ra hạn được các bác nhỉ?

Có bác nào bị như mình thế này không ạ?
@NBLam: Xin hỏi dùng Pushmail của Seven có nhanh như NM mặc định của Nokia không ạ? Tại tài khoản NM của mình giờ bị báo là hết hạn, nên email của mình cũng bị khóa luôn. Tạo tài khoản NM mới thì được (dùng 1 email khác) nhưng nó lại không cho add email cũ vào, nó báo là email cũ này đã đăng ký 1 tài khoản NoMe khác....

marcecga

sau một thời gian sử dụng pushmail trên E 63, E71, E72 mình cảm thấy rất tiện lợi, ngay cả ko làm business cũng thích nữa, có lúc mình với bạn chỉ dùng mỗi pushmail chứ ko thèm nhắn tin sms nữa vì cước GPRS rẻ quá mà :">

còn lúc nào mà đang dùng wifi thì ôi thôi rồi, chỉ mong Nokia có thêm ứng dụng skype nữa thôi là xong =))

NBLam

sau một thời gian sử dụng pushmail trên E 63, E71, E72 mình cảm thấy rất tiện lợi, ngay cả ko làm business cũng thích nữa, có lúc mình với bạn chỉ dùng mỗi pushmail chứ ko thèm nhắn tin sms nữa vì cước GPRS rẻ quá mà :">

còn lúc nào mà đang dùng wifi thì ôi thôi rồi, chỉ mong Nokia có thêm ứng dụng skype nữa thôi là xong =))

Về pushmail thì bác nói chỉ có đúng trở lên thôi, push mail khác pull mail chỗ đó mà :)

Còn về Skype thì báo cho bác 1 tin vui là hoàn toàn có thể chat và voice chat trên mấy con máy của bác nhé, bác có thể dùng phần mềm Skype hoặc dùng Numbuzz, hoặc Fring để chat tất cả trong một, trong đó có Skype, chịu khó search nhé.

NBLam

Ý bác là gì nhỉ? Nokia thì mình ko rõ' nhưng Seven thì ở đâu cũng đc.

Trungls

Em nghĩ ý bạn ấy là Dùng thử E72 chỉ có ở HN và TpHCM.
Chứ mấy cái email này ở đâu có mạng mà chẳng dùng được.