• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tìm bản rom clear cho TYTN II

Status
Không mở trả lời sau này.

namy2k

Mấy bản rom cook của các bác quả là đẹp, nhưg e vẫu thik tự mìh lựa chọn chương trình cho vợ e.E tìm hoài mà ko thấy bản rom clear nào
Rom sạch chứ ko fải rom gốc nhá, tức là vẫn có nhữg chương trình cơ bản cần thiết như Netf 3.5, Comm Manager... nhưg bỏ nhữg ctrình như Manila2D, HTC Home,HTC Album,....
Có bác nào làm bản rom như vậy hok?
Em dùng con AtomLife thì bên đó có đó hình như của bác T2M

anhkaikei84

nếu làm như bạn thì nếu có bản rom mới bạn sẽ ko dám up dùng thử, vì tiếc công sức cài đặt của mình.hihi.những soft như Manila2D, HTC Home,HTC Album... là những soft được tuyển chọn để đưa vào khi cook rom, mình sure 1 điều nếu bạn ko dùng những soft này, bạn sẽ rất chán vợ của mình....dung lượng RAM và ROM của kaiser lớn + độ bền bỉ của dòng này nên bạn cứ vô tư up những rom mới nhất để có thật nhiều sự trải nghiệm.chúc bạn mau tìm được bản rom ưng ý.;;)

namy2k

nếu làm như bạn thì nếu có bản rom mới bạn sẽ ko dám up dùng thử, vì tiếc công sức cài đặt của mình.hihi.những soft như Manila2D, HTC Home,HTC Album... là những soft được tuyển chọn để đưa vào khi cook rom, mình sure 1 điều nếu bạn ko dùng những soft này, bạn sẽ rất chán vợ của mình....dung lượng RAM và ROM của kaiser lớn + độ bền bỉ của dòng này nên bạn cứ vô tư up những rom mới nhất để có thật nhiều sự trải nghiệm.chúc bạn mau tìm được bản rom ưng ý.
em Up hoài đó chứ,từ dòng Atom,Life,TYTN e up rom mới hết, nhưg thật ra còn rất nhiều cách để làm đẹp em nó,như Pocket Plus,SpbMobileShell,hay cách của O2(từng dòng)...,nên e mún làm 1 phog cách riêng cho mình thôi

boo

Bro này đồng quan điểm với mình đây, mình cũng muốn có 1 rom không có những ứng dụng mà nhiều khi mình chưa dùng đến. Mình đang tập tành làm thử 1 rom cho riêng mình nhưng còn nhiều khó khăn về hiểu biết quá

NhatToai

Super V.I.P
Trong khu vực Kaiser này có khá nhiều những bản ROM như yêu cầu của các bạn.Khi giới thiệu ROM thì người post cũng đã ghi chú đầy đủ đặc tính (Full,Lite,Clean,Naked...) và các soft added trong ROM.
Phần còn lại các bạn chỉ việc lựa chọn và download về thôi,vậy mà.....:-?
Mình thiết nghĩ,nếu như đã muốn up iếc vọc đến ROM thì tại sao còn phải có những yêu cầu như thế này nhỉ? Không lẽ thành viên nào đó đã từng giới thiệu ROM lên rồi giờ phải tiếp tục đem link tải và giới thiệu đầy đủ lại đây cho bạn hay sao?
Còn nếu ngại test để tìm cho mình bản ROM ưng ý thì:Đừng bao giờ up ROM!!!
Còn một khi bạn đã thích vọc thì bảo đảm bạn sẽ tìm-download-upgrade-test mãi mà không ngần ngại!!!
Đôi lời mong các bạn hiểu đúng ý mình và cũng vì sự phát triển cho những người dùng Kaiser nói riêng và PPC nói chung.
Chúc các bạn tham gia vui vẻ,chia sẻ và đóng góp cùng phát triển khu vực!

Medkid

Mấy bản rom cook của các bác quả là đẹp, nhưg e vẫu thik tự mìh lựa chọn chương trình cho vợ e.E tìm hoài mà ko thấy bản rom clear nào
Rom sạch chứ ko fải rom gốc nhá, tức là vẫn có nhữg chương trình cơ bản cần thiết như Netf 3.5, Comm Manager... nhưg bỏ nhữg ctrình như Manila2D, HTC Home,HTC Album,....
Có bác nào làm bản rom như vậy hok?
Em dùng con AtomLife thì bên đó có đó hình như của bác T2M

Bro này đồng quan điểm với mình đây, mình cũng muốn có 1 rom không có những ứng dụng mà nhiều khi mình chưa dùng đến. Mình đang tập tành làm thử 1 rom cho riêng mình nhưng còn nhiều khó khăn về hiểu biết quá

kitchen có sẵn đấy rồi, còn đòi hỏi gì nữa ? bây giờ việc build 1 bản rom mới không khó như hồi trước. Đa số có tool build Rom tự động hết rồi, việc của bạn chỉ là tìm OEM, bỏ vào kitchen, hoặc delete OEM có sẵn. Chỉ vậy thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.