• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tìm nơi Unlock HTC Touch Cruise

Status
Không mở trả lời sau này.

minhtruc

Mình có ông anh bên Pháp về nhờ Unlock giùm con HTC Touch Cruise. Các Bác biết nơi nào unlock được chỉ giùm mình. Mình đọc trong diễn đàn muốn làm thử nhưng không được do chỉ có máy và sạc không có cáp. Cám ơn rất nhiều. À nếu được cho mình biết giá luôn nhá

PhamQuang

Manager
Mình có ông anh bên Pháp về nhờ Unlock giùm con HTC Touch Cruise. Các Bác biết nơi nào unlock được chỉ giùm mình. Mình đọc trong diễn đàn muốn làm thử nhưng không được do chỉ có máy và sạc không có cáp. Cám ơn rất nhiều. À nếu được cho mình biết giá luôn nhá

Cáp nào dùng chả được?
Bạn cứ lấy cáp của Hermes, Trinity, ...hay bất kỳ dòng nào giống thế kết nối là được.

minhtruc

Mình thấy zac cắm nó có hình than không giống zắc cắm bình thường.

Cám ơn các Bác. Ngày mai mình ghé Batkid nhờ Unlock giùm nhé

khanhhohoang

Bác Ninh BatKid đã unlock con HTC Cruise của tui và cài WM6.1 + soft chạy ổn định đến nay.
Bạn cứ đến nhờ bác Ninh giúp, bác ấy rất nhiệt tình và kinh nghiệm.

hoanganh5886

Em cũng đang vật vã với con HTC Cruiser này đây. Nhưng rất buồn em lại ở Hà Nội. Có ai ở HN kô giúp mình với.

hoawell

bác Batkid,e cũng có 1 con xài mạng VODAFONE bác giup e cách unlock được không?thank's !

hoawell

em đã tim và thử theo trên diễn đàn rồi,giờ máy e chỉ hiện ra tricolor thôi,ở vạch trắng khi chưa cắm cáp thì hiện serial còn cắp vào thì có chữ USB và không chạy được bất cứ gì nữa a.Batkid oi!có cách nào giúp e với?vậy là sao hả a?e có hỏi trên forum nhưng không thấy ai trả lời giúp e hết!

Taki7610

Unlock_GSM
em đã tim và thử theo trên diễn đàn rồi,giờ máy e chỉ hiện ra tricolor thôi,ở vạch trắng khi chưa cắm cáp thì hiện serial còn cắp vào thì có chữ USB và không chạy được bất cứ gì nữa a.Batkid oi!có cách nào giúp e với?vậy là sao hả a?e có hỏi trên forum nhưng không thấy ai trả lời giúp e hết!

Nếu ở HCM có thể mình và BatKid,nhưng thử lại lần nữa xem,đơn giản chứ không khó mấy đâu,nên nhớ khi chạy tool phải tháo cáp ra và gắn lại thì như vậy tool mới chạy được nhé.

hoawell

Nếu ở HCM có thể mình và BatKid,nhưng thử lại lần nữa xem,đơn giản chứ không khó mấy đâu,nên nhớ khi chạy tool phải tháo cáp ra và gắn lại thì như vậy tool mới chạy được nhé.

Lúc đầu có hỏi rút cáp và chắc mình rut hơi chậm nên vì thế ra nông nổi này.
hiện trạng máy mình như thế này:
-ở BL: o phía góc trên bên phải là chữ RUUBH
-còn lại là: POLA100
SPL-1.25.0000
CPL-2

thử đọc kiểm tra = MTTY thì như sau:

Cmd>info 2
HTCSVODAP203ë¯$\HTCE {như thế này là chưa super CID phải không bạn}
Cmd>info 3
HTCS ÖŠ©MO¯Êur±¿çg-}Ss^&
Cmd>info 4
HTCSVODAP203ë¯$\HTCE
Cmd>info 6
HTCST ÚÈÒHTCE
Cmd>info 7
CPLD ID=0x2

Cmd>info 8

--- 2K bytes sector version ---

DEVICE NAME=samsung_k9k2g08
DEVICE ID=0xAA
DEVICE MAKER ID=0xEC
PAGE SIZE=0x800
TOTAL PAGE SIZE=0x840
BLOCK COUNT=0x800
BLOCK PAGE=0x40

Checking block information

BLOCK 0 (0x0) is reversed block
BLOCK 1 (0x1) is reversed block
BLOCK 10 (0xA) is reversed block
BLOCK 11 (0xB) is reversed block
BLOCK 13 (0xD) is reversed block
BLOCK 14 (0xE) is reversed block
BLOCK 482 (0x1E2) is bad block {còn đây sao lại là BAD?}
Partition[0], type=0x20, start=0x2, total=0x63E
Partition[1], type=0x23, start=0x640, total=0x780
Partition[2], type=0x25, start=0xDC0, total=0x9BC0
Partition[3], type=0x4, start=0xA980, total=0x10940

CE Total Length(with sector info) = 0x5514C00
CE CheckSum Length(without sector info) = 0x54C0000

Cmd>

Giá như ở SG thì đã vọt tới liên,nhưng giờ do lu bu cv qua nên chưa vo được!giúp mình với.

hoawell

dạo này hình như không thấy bác Taki7610 và bác Batkit đâu vắng rồi?giúp e với,e hard reset tất cả đều không được,máy luôn treo ở tricolor nên không syn lại được.các Bác có kinh nghiệm gì giúp với!!!

TaQuangDuc

bạn bỏ hết firewall đi
sau đó sync lại máy với PC, đợi PC nhận ra device
chạy phần mềm unlock mà chú Quang trong thread khác cũng trong Box này thôi (phần chú ý)
làm tất cả các bước lần lượt theo chỉ dẫn. Làm xong up bất kỳ bản rom nào bạn thích và Radio nào bạn thích là được.
Chúc may mắn

Status
Không mở trả lời sau này.