• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tìm phần mềm có thể hoán đổi phím bấm cứng cho HTC DESIRE!

dùng máy này có 1 điều rất dở là muốn tắt màn hình thì phải với tay đến nút Power để tắt.không tiện lắm vì bàn tay mình rất khó với đến,
các bác cho em hỏi có phần mềm nào có thể hoán đổi vị trí phím bấm này bằng phím quang học khong or muốn tắt màn hình chỉ cần ấn bất kỳ phím cơ học nào của máy

paraxetamol

muốn tắt màn hình chỉ cần ấn bất kỳ phím cơ học nào của máy
:| woah đổi vậy có khi còn phiền hơn, bấm nút menu cái nó tắt máy...
Mình thấy các ROM cook hiện nay đa số có cài sẵn chức năng trackpad to wake ấy, tux là bấm trackpad sẽ mở screen lên ấy...

ninhnd

dùng máy này có 1 điều rất dở là muốn tắt màn hình thì phải với tay đến nút Power để tắt.không tiện lắm vì bàn tay mình rất khó với đến,
các bác cho em hỏi có phần mềm nào có thể hoán đổi vị trí phím bấm này bằng phím quang học khong or muốn tắt màn hình chỉ cần ấn bất kỳ phím cơ học nào của máy

mình nhớ lần trước đã có bạn nói về vđ này và đã có 1 thớt hướng dẫn rõ rãng nhưng mình ko thích nên ko lưu lại, bạn có thể tìm ở các trang cũ đấy

ducthang

mình nhớ lần trước đã có bạn nói về vđ này và đã có 1 thớt hướng dẫn rõ rãng nhưng mình ko thích nên ko lưu lại, bạn có thể tìm ở các trang cũ đấy

Mình sẽ làm một bài hướng dẫn sử dụng các mod để bật screen Desire thay vì sử dụng nút nguồn(sợ bị như hư nút nguồn như N1)bằng những phím khác(home-menu-search- trackpad )còn chắc là không có chuyện nút menu thay nút nguòn đc.

ducthang

muốn mở màn hình cảm ứng bằng phím khác thì đơn giản rồi (ta có thể cài phần mềm No lock) khi màn hình tắt thì bấm phím cứng bất kỳ thì nó lại sáng trở lại,mình muốn hỏi là đang sử dụng máy mà muốn tắt màn hình cho tiết kiệm pin có thể có phần mềm nào đó hoán đổi phím nguồn không thôi

hlp

cái đó mình đã làm thành công trên máy mình...thực chất bạn hiểu là Desire sẽ hoạt động các nút phím cứng dựa vào file bravo-keypad.kl
ở /system/usr/keylayout..nên bạn chỉ cần trích xuất file đó ra máy tính sau đó sửa lại theo ý thích và cóp đè vào lại đúng thư mục và khởi động lại máy là ok....tại bây h ko còn desire nữa nên ko thể làm video cho các bác coi được...bác nào ở tp hcm qua mình làm free cho...

poseidon0380

mở màn hình cảm ứng bằng trackpad mới hay! Có thể cài lock widget! Touch vào là lock!

nobigosu

mở màn hình cảm ứng bằng trackpad mới hay! Có thể cài lock widget! Touch vào là lock!

Có phải bạn nói Touch Lock ko ? Mình đã cài thử nhưng không hiệu quả. Nếu là widget khác thì có trên Market ko bạn ? Bạn có thể cho tên chính xác để mình search được không ?