• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tin Tức] Evasi0n jailbreakers trên iOS 7

tinh_la_gi

Administrator
Người dùng Táo đang chờ đợi evasi0n cập nhật Jailbreak cho iOS7 có thể có được một số thông tin sớm ngay lúc này khi mà Apple chỉ mới đưa ra các bản DEV của iOS7 ;;) ( Mà thực tế thì không phải nhất thiết là DEV mới có thể dùng :)) )

Evasi0n hiện đang thử nghiệm và còn có cả thông tin họ đã sẵn sàng để Jailbreak phiên bản iOS 7 Beta (tất nhiên điều anh em ta đang cần là iOS 7 chính thức)

evad3r @ pimskeks
"I'm really getting annoyed by the new iOS7 icons. Sorry Apple but the iOS6 and before ones look so much better,"
Tạm dịch " Tội thật sự khó chịu bởi các icon mới của iOS 7, Xin lổi Apple nhưng iOS6 và trước kia tốt hơn nhiều "

evad3r @ pimskeks cũng đã cho ZDNet hay Jailbreak sẽ vô hiệu hóa "Activation Lock" và đưa tính năng này vào quên lãng (Kích hoạt khóa chóng trộm đang rất được quan tâm :D )

iOS 7 has a new feature called Activation Lock that essentially renders a lost or stolen iPhone worthless unless the owner inputs their Apple ID. Just jailbreaking would render this feature dead in the water. The days of iOS jailbreaking are almost over.
Link tham khảo xem tại đây

(Nguồn ST zdnet)

tinh_la_gi

Administrator
Đọc được mấy tin hay trong giai đoạn anh em đang test iOS7 và chuyện muôn thuở là JB em nó :D

Anh em cùng hóng tin tức tốt lành cho chuyến "vượt ngục" lần này nhé

PhamQuang

Manager
Đọc được mấy tin hay trong giai đoạn anh em đang test iOS7 và chuyện muôn thuở là JB em nó :D

Anh em cùng hóng tin tức tốt lành cho chuyến "vượt ngục" lần này nhé

JB cho iOS7 Beta thì chả cần chờ làm gì vì bản Beta này kiểu gì Apple cũng phải nghe ý kiến chung rồi chỉnh sửa thêm.
Khi có iOS7 chính thức thì lại đợi dài cổ JB mà thôi.
Nói chung thì trc mắt cứ đợi iOS7 chính thức ra mắt xem nó thế nào đã.

bigboo

công nhận bộ icon nhìn quá xấu
còn lại những cái mới đều hay ho và tiện dụng
đã lên thử beta 1 thấy nhanh hết pin dã man, chắc do cái hình nền động mà ko tắt đi đc :-<

tinh_la_gi

Administrator
JB cho iOS7 Beta thì chả cần chờ làm gì vì bản Beta này kiểu gì Apple cũng phải nghe ý kiến chung rồi chỉnh sửa thêm.
Khi có iOS7 chính thức thì lại đợi dài cổ JB mà thôi.
Nói chung thì trc mắt cứ đợi iOS7 chính thức ra mắt xem nó thế nào đã.

Dĩ nhiên không ai dại lại JB Beta để cho Apple nó biết tẩy rồi khi ra chính thức nó lại vá lại !!! :D

Nói chính xác thì giờ ta có tin tốt là iOS 7 bị các "bác" có "máu mặt" lên tiếng và họ đang rất tự tin vào các phát biểu của mình thế là ổn rồi ... chắc ko phải đợi dài cổ :D

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
ios 7 thấy nhiều tính năng hay, but mấy cái icon multi color quá.

Đồng tình với ý kiến của bạn này .. nhưng theo 1 lần "lộ hàng" gần đây mình thấy icon iOS7 sẽ còn thay đổi cho bớt "multi color" hơn đấy :D hy vọng và chờ đợi