• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tình trạng tự động reset của desire

freeman52

sao con desire của em nó cứ tự động reset mặc dù em chỉ xem ảnh thôi zậy các bác, júp em zới :(:)(:)(:)((

htcleo_dai

ôi thôi.........
bác mua lâu chưa?
Tình trạng như máy của bác rất nhiều người bị, bác thử tìm kiếm trên google với từ khóa " HTC desire tự động reset " xem có ai xử lý được chưa? rồi tìm cách khắc phục. Nếu còn bảo hành thì bác mang qua cho Chúng nó bảo Hành bác ạ.

freeman52

mới mua dc 1 tuần à, ma` mỗi lần vậy thì máy rất nóng, xem nhiệt độ là 37 do C , có nhiều khi nó khởi động lại ko nổi phải gỡ pin ra để cho nguội rồi mới vô dc, em đang đau đầu lắm đây, ko bik là do phần mềm hay phần cứng nữa, hi vọng là phần mềm.

rom em là 1.21.110.4, có bác nào cũng xài rom này mà có tình trạng giống em ko :(, máy em hàng xách tay của T-moblie

ducthang

AE THỬ ĐUA MÁY VÊ LÚC XUẤT XƯỞNG XEM SAO KHÔNG THI UP ROM KHÁC ĐI.THÁO THẺ NHỚ RA THỬ LẠI BẰNG THẺ KHÁC XEM

titan2912

xem ảnh bao lâu thì bị thế bác , đang định mua em 2nd , nghe vụ này để còn biết mà test @@

chipid

bac up lai rom thi hien tuong tren se het, may toi truoc cung bi nhu vay nhung sau khi up lai rom va radio thi het. Up rom 2.2 fr91 dung on lam

little_prince

Tình trạng này trên XDA Developers có hẳn 2 thread để nói, đây là do máy quá nóng nên nó reset liên tục, bác tháo pin ra để cho máy nguội rồi lắp lại là sẽ hết, đừng bao giờ để máy nóng quá. Cách chữa bệnh này theo như trên XDA là phải thay main vì nhiệt độ nó làm chảy cái của nợ gì đó dẫn đến máy ko thoát nhiệt như lúc đầu được nữa, chia buồn.

little_prince

Ôi thay thì có mà giời thay bạn ạ, chỉ có hãng chính hãng mới đem lên BH được thôi chứ làm gì có chỗ nào thay. Bây giờ bạn đừng dùng BCS nữa, làm gì thì làm đừng để máy nó nóng ran lên chắc là nó sẽ đỡ đi nhiều đấy, chứ khắc phục thì bên nước ngoài bọn nó toàn gửi lại hãng, hãng thay main rồi gửi lại cho bọn nó mà.

freeman52

mình ko co dùng BCS, nhưng jo tức cái là chơi game ko dc, đang chơi giữa chừng cứ bị reset(chơi khoảng 5ph :( ), game chưa kịp save lại, phải chơi lại từ đầu ko, ko lẽ cứ xài như cái dt nghe gọi bt có thêm cảm ứng hã :(( :((

little_prince

Bác đã bị rồi thì phải chịu thôi bác ạ. Em thì em chả chơi game bao giờ, chủ yếu nghịch ngợm linh tinh up rom thôi. Nói chung là gặp bệnh này đen rồi, nếu là máy hãng thì mới BH được. Máy xách tay thì sợ ko BH lỗi đó đâu :(

ninhnd

thôi chia buồn với bác vậy.
cái này mà chế đc tản nhiệt như pc chắc là
khắc phục được lỗi của bác này.
làm cái fan 12 hay cái tản nhiệt nước chắc lạnh toát.keke

htcleo_dai

bác mang đi bảo hành thôi, cho máy trở về mặc định rồi mang đi, không cần bít có bảo hành hay không, họ bán hàng phải có trách nhiệm, bác bỏ một đống tiền là phải dùng được.

freeman52

mình vừa đem ra cho cửa hàng nó bão hành, nó nói đợi 1 tuần nữa sẽ thay bo mới cho mình, mình ko hiểu ở đây la thay bo theo kiểu nào, đưa máy mới cho mình hay tự nó bung ra rồi gắn bo khác vào, mình sợ bị bung máy ra lắm X_XX_XX_X

htcleo_dai

bác bảo với chúng nó là "mua máy lành không mua máy hỏng, yêu cầu đổi máy khác" vì lỗi của máy ko phải lỗi người tiêu dùng, bác bỏ tiền ra là tiền lành tiền đẹp, tiền thật, không thể chấp nhận một chiếc máy như vậy được. nếu không đòi tiền và đòi bồi thường.
mình vừa đem ra cho cửa hàng nó bão hành, nó nói đợi 1 tuần nữa sẽ thay bo mới cho mình, mình ko hiểu ở đây la thay bo theo kiểu nào, đưa máy mới cho mình hay tự nó bung ra rồi gắn bo khác vào, mình sợ bị bung máy ra lắm X_XX_XX_X

ninhnd

bác bảo với chúng nó là "mua máy lành không mua máy hỏng, yêu cầu đổi máy khác" vì lỗi của máy ko phải lỗi người tiêu dùng, bác bỏ tiền ra là tiền lành tiền đẹp, tiền thật, không thể chấp nhận một chiếc máy như vậy được. nếu không đòi tiền và đòi bồi thường.
nhất chí cao với ý kiến của bác nhưng vì là hàng xách tay nên có lẽ bọn nó sẽ làm khó mình ngay.
giá mà wen ai bên hội bảo vệ người tiêu dùng dẫn qua cùng vài cái camera thì tốt
chẳng cần quay,dọa thôi..keke

little_prince

Cái này là lỗi của dòng máy này, kể cả N1 của Google cũng bị, nói chung cứ đừng để máy nóng quá thì chả sao đâu. Tuy nhiên bác phải hiểu là kể cả máy của hãng cũng chỉ thay main khác chứ nó không đổi cho bác máy đâu bác ạ. Cửa hàng chấp nhận thay main cho bác là tốt rồi đó, hy vọng thôi

F

Florenc

Guest
Con của e bị liên tục nhiều lúc chạy ầm ầm ko bị sao cả, nhìu lúc lại lăn ra. Chán lắm, ko làm j cũng bị.

freeman52

tình hình là em vừa đem về chiều nay, chạy từ nãy jo khoang 3 tiếng mà chưa co hiện tượng reset mặc dù lên tới 39 do C, để em tét vài ngày rối cập nhật tình hình cho mấy bác, cơm ơn mấy bác đã tận tình cm cho em :D

beliveandhope

Cái này mình cũng bị rồi. Có lúc dùng thoải mái không vấn đề gì. Có lúc để không tự nó reset lại 2, 3 lần liền. Tình trạng của mình khi reset là máy không hề nóng, không chạy chương trình nào cả, nói chung là máy để không. Cái này có lẽ là lỗi phần mềm. Mình mang ra hàng cho nó dùng test lại thì nó bảo chẳng sao cả. Chắc chỉ hi vọng up lên 2.2 xem có hết lỗi này không, hoặc phải up rom khác.