• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tổ Game PV] Konami Castlevania:Dawn Of Sorrow-Hiệp Sĩ Tóc Kim Thập Tự Giá

CongVoi

Super V.I.P
[Tổ Game PV] Konami Castlevania: Dawn Of Sorrow - Hiệp Sĩ Tóc Kim Thập Tự Giá

Một số hình ảnh đã tested trên N95 8Gb

1.Giới Thiệu Game:
Đây là Game của hãng game Konami.Game này là câu chuyện cổ điển kết hợp các yếu tố của các trò chơi phiêu lưu.Kiểm tra sự tối tăm của thế giới Castle Dracula với đồ họa tuyệt vời.Rất hay.Và Cảnh báo: Trò chơi các tính năng và khả năng tùy thuộc vào kiểu điện thoại...
2.Thể Loại Game:
Java Game

3.Dung Lượng Game:
... kb trc khi cài

4.Phù Hợp Với Loại Màn Hình:
All Version

5.Cách Cài đặt:
Down về giải nén file Java cài vào bộ nhớ thẻ hay máy tùy chọn!

6.Hướng Dẫn Cách Chơi:
Cách chơi khá đơn giản
Nút 4,6 để di chuyển trước sau
Nút 1,3 nhảy xiết nhảy chéo
Nút 7,9 trượt giết quân khá hiệu quả
Nút 2,8 nhảy và ngồi
Nút 5 là đánh
Còn rất nhiều kĩ năng nữa.Các bạn có thể mày mò dần dần

thanh_nd

huhu bác nào chỉ em cách nhảy cao với đi

có mấy chỗ cao quá ko nhảy nổi mà rõ ràng có hòm đồ trên đó vô lý quá

em dùng N 6220 C

azkaban3000

Bạn cứ chơi tiếp, về sau sẽ nhận được ability là double jump, gần cuối game còn triple jump rất imba =))
Ai chơi rồi có biết ring cuối tìm ở đâu kô :-/

thanh_nd

em mới chơi đc có tý làm sao đã mở đc nhiều bản đồ như trong ảnh

Em mới chỉ đánh xong con trùm bay bay có 2 cái kiếm khổng lồ 2 bên thôi

Chơi đc 1 đoạn nữa thì tịt không đi đc nữa vì ko thể nhảy đc

azkaban3000

Bạn chịu khó nhìn hình nhé, hướng dẫn rắc rối lắm

Cám ơn bạn, thế là đủ rồi, mình unlock hết chỉ thiếu mỗi cái ring này thôi mà :D

em mới chơi đc có tý làm sao đã mở đc nhiều bản đồ như trong ảnh

Em mới chỉ đánh xong con trùm bay bay có 2 cái kiếm khổng lồ 2 bên thôi

Chơi đc 1 đoạn nữa thì tịt không đi đc nữa vì ko thể nhảy đc

Bạn cố tìm đường khác mà đi, trong trò này đường hơi rắc rối, đòi hỏi phải kiên nhẫn 1 chút :D

thanh_nd

hu hu tìm hết sạch đường roài

xuống cái hầm có mấy cái bóng ma xanh xanh này

ko nhảy đc

bluedragon0307

hu hu tìm hết sạch đường roài

xuống cái hầm có mấy cái bóng ma xanh xanh này

ko nhảy đc

Bạn chụp hình lên đây để mình xem bạn đi đến đâu rồi. Thực ra ko khó đâu, chịu khó nhìn bản đồ với cả lùng sục mọi ngóc ngách là ra hết.

@azkaban3000: Bạn nâng cấp hết Bullet, Guardian với Enchant chưa? Mình muốn nâng cấp hết cho đủ bộ nhưng quên mất đánh quái nào thì ra đồ nâng cấp mấy cái đấy rồi. Guardian với Bullet chỉ cần max cái cuối cùng là đánh trùm cuối dc rồi còn Enchant mình mới max Alastor thôi, còn Amor Knight chưa max. Bạn dùng ring nào thế? Mình đang dùng ring Santan's, ring cuối chỉ cộng mỗi LCK nhưng mình ko biết là chỉ số gì nên ko dùng

azkaban3000

Bạn chụp hình lên đây để mình xem bạn đi đến đâu rồi. Thực ra ko khó đâu, chịu khó nhìn bản đồ với cả lùng sục mọi ngóc ngách là ra hết.

@azkaban3000: Bạn nâng cấp hết Bullet, Guardian với Enchant chưa? Mình muốn nâng cấp hết cho đủ bộ nhưng quên mất đánh quái nào thì ra đồ nâng cấp mấy cái đấy rồi. Guardian với Bullet chỉ cần max cái cuối cùng là đánh trùm cuối dc rồi còn Enchant mình mới max Alastor thôi, còn Amor Knight chưa max. Bạn dùng ring nào thế? Mình đang dùng ring Santan's, ring cuối chỉ cộng mỗi LCK nhưng mình ko biết là chỉ số gì nên ko dùng

Mình nâng cấp hết rồi, Echant thì bạn nâng 1 là đủ rồi, vì up max cũng chả khác gì đâu, chỉ cần Guardian với Bullet thôi. Ring thì thực ra đeo cái nào cũng được, vì bản Mobile mấy cái chỉ số không có tác dụng, nó chỉ tác dụng với bản Nintendo DS thôi, cho nên mình dùng cái Satan's Ring thôi vì ít ra nó có cộng 20XP theo thời gian, cắm máy lên level cũng được =)) Nói chung hợp lí nhất là dùng Death Scythe, Demon's Mail và Satan's Ring :D

bluedragon0307

Mình nâng cấp hết rồi, Echant thì bạn nâng 1 là đủ rồi, vì up max cũng chả khác gì đâu, chỉ cần Guardian với Bullet thôi. Ring thì thực ra đeo cái nào cũng được, vì bản Mobile mấy cái chỉ số không có tác dụng, nó chỉ tác dụng với bản Nintendo DS thôi, cho nên mình dùng cái Satan's Ring thôi vì ít ra nó có cộng 20XP theo thời gian, cắm máy lên level cũng được =)) Nói chung hợp lí nhất là dùng Death Scythe, Demon's Mail và Satan's Ring :D

Santas's ring cộng máu đấy chứ, mình có thấy cộng EXP đâu? Echant có hữu dụng đấy bạn, thử up max Alastor rồi đánh mấy con quái, sau đó bỏ ra rồi đánh lại xem, sức sát thương của mình bị giảm ngay. Còn cái Echant Amor Knight nếu đeo vào bị quái đánh lượng máu mất sẽ ít đi. Công nhận là cái Guardian cuối dùng sướng thật. Đánh trùm cuối mà không có cái này mệt lắm ah. Vũ khí thì cái kiếm đẹp thật đấy nhưng damage với tầm đánh yếu hơn nhiều so với lưỡi hái.

HoangTrungkt

Sau 3 h mày mò cũng đã qua hết các cửa. Trò này chơi kiểu đố người. Bác nào mới chơi cứ đi hết, những chỗ nào ko nhảy được nhớ để sau này kiếm được cái nhảy 2 bước và 3 bước quay lại mà tìm đồ. Các cửa liên thông với nhau lên cũng dễ đi lại ( Trừ cửa cuối tách biệt ).

thanh_nd

nhẫn cuối tăng mỗi dòng LCK có fải là luck ko nhỉ ??
ko bằng cái nhẫn thứ 3 .

Guardian cuối đánh quái nào mới có bác ơi

bluedragon0307

Bạn kiếm con quái hình rồng bay màu tím ý, thấy mình nó sẽ bay cao hơn mình rồi từ trên bắn quả cầu lửa xuống. Mình ko có ĐT ở đây, chưa tìm dc thì tối mình post ảnh lên cho

chi mãi mà chẳng thể nào đi hết được bản đồ qua cửa cuối mà mới có được 94.1% thôi à. còn 5.9% nửa mà tìm mãi chả được