• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp RADIO cho EVO 3D GSM!

meomeotom

Các bạn có ai giống mình không? Thỉnh thoảng đang vào mạng thì cột sóng di động ko còn sóng, có dấu x , phải reset lại mới dược, rồi thỉnh thoảng lại bị tiếp. Rất phiền và khó chịu.

Vậy ạ thank bác. ak cho em hỏi nếu mà muốn trở về bản radio cũ của máy thì làm thế nào ạ
Bạn xem thông số Radio cũ là bao nhiêu rồi tải bản Radio đó về mà úp lại thôi.

Các bạn có ai giống mình không? Thỉnh thoảng đang vào mạng thì cột sóng di động ko còn sóng, có dấu x , phải reset lại mới dược, rồi thỉnh thoảng lại bị tiếp. Rất phiền và khó chịu.
Úp Radio khác hay rom khác xem sao nhé.

narut0kut3_288

sao mình up bản *10.15.9020.06 nó load và update xong rồi rồi mình ấn power cho nó khởi đọng lạo vào lại bostload nó vẫn ghi là bản radio cũ. nó không ghi là bản *10.15.9020.06. thế là bị làm sao vậy

PhamDung

Có ai vui lòng cho hỏi, mình không thể nào up lên được Radio 11.73.3504.00U_11.23.3504.09_M2

cứ báo install aborted hoài :(

Máy đã root & S-Off

vnreview

Có ai vui lòng cho hỏi, mình không thể nào up lên được Radio 11.73.3504.00U_11.23.3504.09_M2

Máy đã root & S-Off
Bản Radio này là bản khuyến cáo up với các ROM cook ICS hiện nay tuy nhiên theo mình thấy up bản Radio này có hiện tượng bị đứt cuộc gọi nửa chừng, sóng Wifi đang full tự nhiên tắt ngúm. Theo mình là không nên dùng bản Radio này!

vnreview

Máy đã root & S-Off
Bản Radio này là bản khuyến cáo up với các ROM cook ICS hiện nay tuy nhiên theo mình thấy up bản Radio này có hiện tượng bị đứt cuộc gọi nửa chừng, sóng Wifi đang full tự nhiên tắt ngúm. Theo mình là không nên dùng bản Radio này!

PhamDung

Đã lên rồi, thấy ổn phết.

Chỉnh sửa cuối:

NMLam

các bác cho mình hỏi là radio mới nhất có thể tìm thấy ở đâu ợ?

banchoivuive

CÁC PHIÊN BẢN RADIO CHO EVO 3D GSM

*Điều kiện : Máy phải được S-OFFUnlock Boot loader (UNLOCKED)

*Phương pháp Up Radio :

*
File RADIO có tên PG86IMG.zip(không được đổi tên nhé)
* Chép file PG86IMG.zip của RADIO nào bạn muốn FLASH vào thư mục gốc của thẻ nhớ(Tức là để ngoài cùng của thẻ nhớ đó)
* Đưa máy vào bootloader (là bootloader chứ không phải fastboot nhé)
* Máy sẻ tự động scan file RADIO PG86IMG.zip(theo mình để 1 file RADIO duy nhất ở đây thôi)
* Chọn Volume up để update RADIO
* Máy sẻ tự động FLASH RADIO
* Quá trình hoàn tất nhấn power để khởi động lại là OK!

* Các phiên bản RADIO :

*10.13.9020.08_2
http://www.mediafire.com/download.php?5ooa0o6uloioqpu
*10.15.9020.06
http://www.mediafire.com/download.php?ob1fxxtvizv9aqb
*10.13.9020.29 http://www.mediafire.com/download.php?bxh7zzgo0l510zx
*10.13.9020.20
http://www.mediafire.com/download.php?3p3ztjhk1unyu1y

PS: Mình có để mã md5 trong mổi thư mục của RADIO các bạn nên kiểm tra kỹ lại tránh lỗi trong quá trình dow! Thao tác này mình đả làm thành công trên máy mình,mình không chịu trách nhiệm về việc này,hãy suy nghĩ kỹ trước khi thao tác ;;)
Bác cho hỏi mấy bản RADIO này có tương thích với HTC EVO 4G+ không vậy

anhtuhntl

Bạn cứ up mà test không chết chóc gì cả!Việc gì phải hỏi nhửng cái có thể làm thử!

meomeotom

Bạn cứ up mà test không chết chóc gì cả!Việc gì phải hỏi nhửng cái có thể làm thử!

Bạn cũng phải thông cảm các bạn ấy. Của một đống tiền mà. Hihi. Lúc mới nghịch mình cũng hốt lắm chứ bộ