• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tomal v8.71] WM6.1 New Build: 21028.1.6.1

benhtamthan

"
[Tomal v8.71] WM6.1 New Build: 21028.1.6.1
The Core of WM6.1 Pro - CE OS 5.2.21028 (Build 21028.1.6.1).

Features of v8.71:

-- *FingerKeyboard support
-- *HomeScreen UI for Today
-- *IE6 Mobile
-- *Adobe FlashLite 3.1
-- *WkTask 1.2.0.2 (by waku) Task manager
-- *Total Commander 2.51
-- *TodayAgenda 1.15 today plugin
-- *Adobe Reader LE 2.5
-- *File-Dialog changer (for file browser enhancement)
-- *Voice notification & ringtones
-- *Storage Manager
-- *Notepad Mobile
-- *FingerScroll support
-- **FingerMenu Enhancement
-- **Resource Proxy for dynamic caching
-- Touch sensitivity enhancement
-- Programs Icon enhancement
-- Black Theme
-- Advanced Config tool v3.3 (by Schap) with custom config
-- Memory Manager / Auto hibernate
-- Network Connection Wizard (operator settings)
-- DF's Task Manager / Registry Editor 3.1
-- SD/SDHC driver switch-over tool (thanx OllieD for coding support)
-- TCPMP 0.72 (with FLV support)
-- Camera Application (Build 25626)
-- Performance/overclocking applet (default 624 MHz)
-- DF's PIM Backup 2.8 (for contact, sms/mms etc. backup)
-- SynchroTime (by Grachov) for Internet time sync
-- PocketRAR 3.80 (with .zip/.rar association)
-- NetCF 3.5
-- Enhanced boot process management
-- MortScript (scripting support)
-- Some performance tweaks

-- 17.5 MB Flashdisk on Regular and 25MB Flashdisk on Lite build
-- 6MB PagePool for 64MB device.
-- Should work on G3/G4 both devices

*Not available in LITE build
**Not available in 64MB build

Code:
IMPORTANT NOTES:

Please do the DOC format before flashing this rom or you may suffer from unwanted issues.
Refer my signature for the wiki, where you can learn about DOC format.

Build v8.71 Regular (128MB device only):

http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal...ULAR_128MB.exe

Build v8.71 Regular (64MB device):

http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal...GULAR_64MB.exe
"

(Trích từ xda-developers , bài của Tomal)

Link 4shared (do mình upload) :
http://www.4shared.com/file/98050118/a3b88b0d/TML871_WM61_21028_REGULAR_64MB.html

Nhận xét sau khi xài:

1. Phần important note - format doc: chỉ thực hiện khi up có vấn đề / vì mình đã thử up lui tới khoản 8 lần rồi mà không sao cả.

2. Hiện chưa tìm được lồi nào, nhưng mình vẫn cảm thấy sau khi disable (gỡ hoàn toàn phần khởi động tự động) Wktask thì Rom càng tuyệt vời hơn

3. Bản này đã fix lỗi chập chờn (nhất là blueTooth) của bản 8.7 REGULAR trước đây

4. Nhanh, ổn định và chưa bị treo hay phải reset lại phát nào sau 2 đêm và 2 ngày xài (vọoc cài thử lui tới 8 lần cơ)

5. Không bị xung đột với bất cứ phần mềm nào mình dùng tới giờ này (kể cả games)
6. Kết nối internet (opera, diamond tv,Sbp online, internet explorer,... ) thật tuyệt. Phone, nhắn tin,... hoạt động không lổi (mình dùng thử cả Radio 1.15 hoặc 1.17)

Đây là một bản Rom chạy tốt các bạn nên thử up wa và ưng ý có thể dùng wa.

Bon weekend,

Chúc vui.

Thân.

Hình minh họa theo yêu cầu : (lưu ý hình sau khi đã cài ct)

Chào thân ái.

Chỉnh sửa cuối:

laiducvinh

Thế coìn vấn đề pin thì sao hả pác?? Có bằng bản 8.7 Lite Không,vấn đề này là tôi quan tâm nhât đấy,PPC mùh:-?:-?

lelink

Chào bác "benhtamthan"!
Làm sao để disable (gỡ hoàn toàn phần khởi động tự động) Wktask ra khỏi Rom?
thanks!

Cho mấy cái hình minh họa đi bạn. Còn bạn lelink muốn disable phần khởi động tự động thì khi máy khởi động lên không cho máy chạy các chương trình mà chọc vào nút Reset ngay là được

hunter

Chào bác "benhtamthan"!
thanks!

Cho mấy cái hình minh họa đi bạn. Còn bạn lelink muốn disable phần khởi động tự động thì khi máy khởi động lên không cho máy chạy các chương trình mà chọc vào nút Reset ngay là được
Ặc bậy nà ... tại màn hình Today, nhấn và giữ nơi góc phải màn hình, sẽ hiện ra menu của trình Wktask (nếu nó đang chạy), chọn mục Preferences tìm đến Tab "Startup" chọn "Disable" là okei, nó sẽ ko tự khởi động khi reset máy...!

benhtamthan

Chào bác "benhtamthan"!
thanks!

Trích của Pác hunter:

"Ặc bậy nà ... tại màn hình Today, nhấn và giữ nơi góc phải màn hình, sẽ hiện ra menu của trình Wktask (nếu nó đang chạy), chọn mục Preferences tìm đến Tab "Startup" chọn "Disable" là okei, nó sẽ ko tự khởi động khi reset máy...!"

Cách của Pác mình thử rồi kg được đâu, khởi động lại là nó chạy lại liền.

Mình làm như sau:

Dùng 1 ctrình chỉnh Registry nào đó, như Resco Registry hay trong Rom này cũng có sẵn delete thư mục WkTask theo dòng bên dưới, soft reset là ok.

[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\BootLauncher\Apps\W kTask]

Điều này ngăn chặn việc khởi động tự động của WkTask.

Khi nào cần dùng lại ct này, chỉ việc vào:

Settings /System/WkTask Manager chọn thẻ Enable và khởi động lại nó . Kg thích chọn lại Disable là xong.

Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

O2XDAEXEC

Cho vài cái hình đi bạn ơi.Cho mình hỏi Rom có đụng Soft VNTyping và Soft WOW SRS không vì mình dùng các Soft này thường xuyên?

Ặc bậy nà ... tại màn hình Today, nhấn và giữ nơi góc phải màn hình, sẽ hiện ra menu của trình Wktask (nếu nó đang chạy), chọn mục Preferences tìm đến Tab "Startup" chọn "Disable" là okei, nó sẽ ko tự khởi động khi reset máy...!

Sorry, mình cứ tưởng là bạn không muốn các soft tự chạy sau khi upRom như các theme WinXp ở bản Rom VNInt ấy thì mới chọt Reset :p

benhtamthan

Cho vài cái hình đi bạn ơi.Cho mình hỏi Rom có đụng Soft VNTyping và Soft WOW SRS không vì mình dùng các Soft này thường xuyên?

Hình minh họa đã được up trang đầu.

- VNTyping mình kg dùng nên kg biết (mình dùng bản Resco keyboard VN)
- Soft WOW SRS vẫn chưa dùng được tốt (chỉnh reg thì chỉ xài tạm kg thể hiện hết tính năng)

Thân.

NguyenTu

Super V.I.P

Cái rom của chú mày làm đâu roài?????????? PM cho anh nhanh!

TLV

Active Member
Bản Rom này mọi thứ đều tốt. Ram rất ổn định. Có điểm yếu là khả năng nhận thẻ kém hơn hẳn so với Tomal v8.7 Beta & Final

beyeu0888

máy em nhận thẻ nhưg ko chép file vào thẻ được (qua sync)
với lại delete file cũng ko được lun
bị sao ta?
báo chỉ đọc thôi(read only)

XuanTruong

Super V.I.P
máy em nhận thẻ nhưg ko chép file vào thẻ được (qua sync)
với lại delete file cũng ko được lun
bị sao ta?
báo chỉ đọc thôi(read only)

Có khi Bạn gạt cái chốt KHÓA thẻ nhớ lại thì lấy gì mà Copy với Delete!:))

duythuytien

Mình cũng bị không cho copy, không cho xoá, nhưng sau khi HR thì hết. Mình có gặp 1vấn đề khác là lâu lâu bấm máy cho hoạt động, thì đột nhiên phần set âm lượng của máy (tăng giảm hoặc chế độ rung hoặc off) bật ra, và máy phát lên liên tục các tiếng tít tít nghe rất khó chịu, và máy bị treo luôn không sao tắt được tiếng tít tít đó, phải SR thì mới hết. Trường hợp này xảy ra kể cả khi trước đó mình set máy sang chế độ rung, tức là âm lượng bằng 0, vậy mà máy vẫn cứ kêu tít tít nghe điếc cả tai. Có bạn nào bị giống mình không vui lòng chia sẽ kinh nghiệm khắc phục.

tigerboy

hay là bạn bị kẹt nút chỉnh âm lượng rồi trước mình cũng bị sau đó tháo ra vệ sinh lại là xong thôi

Bản này có cái WKtask tự chạy báo lỗi nhưng mình cứ ok cái thông báo lỗi -> để 1 lúc WKtask chạy lại bình thường

Bác nào muốn triệt để ko cho nó chạy thì vào phần windows/starup xoá cái link WKTask là xong thôi ko cần sửa registry đâu

locvtn

mình thì có cảm giác phần âm thanh khi gọi hơi nhỏ, toàn bị bạn bè bảo sao mày nói nhỏ thế tao k nghe được gì cả. còn ngoài ra thì k có phàn nàn gì khác.

tranducnam

Active Member
mình thì có cảm giác phần âm thanh khi gọi hơi nhỏ, toàn bị bạn bè bảo sao mày nói nhỏ thế tao k nghe được gì cả. còn ngoài ra thì k có phàn nàn gì khác.

Ủa phần âm thanh của điện thoại lớn hay nhỏ là do Radio mà péc .

lelink

máy mình từ khi cài V8.71 tự nhiên hay treo vặt!
thỉnh thoáng co ai gọi tới máy cứ rung liên tục không kêu,rồi treo máy luôn! và 1 số lỗi khác!
cảm nhận thấy bản này kô ổn định bằng v8.7!
Sad! hic!