• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC MOD, APPS PACK MỚI và CŨ CHO CFW.

MinhThang

Manager
Để tiện việc theo dõi và cập nhật cho các bạn khi cần và không rối bởi quá nhiều các chủ đề chú ý, mình sẽ gói gọn các chủ đề có cùng nội dung giống nhau vào đây.
Các bạn muốn chủ đề nào thì Click vào chủ đề đó, chủ đề được thể hiện nguyên bản.

1/ Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/201 [By VIP ngviethoa]

2/ Tổng hợp Lại Các Mod Cũ Khó Tìm/Mod Mới,Hay Cho CFW C6 -> S60V5 [By VIP bunrieucua]

bunrieucua

Một ý tưởng rất hay cho việc quản lý box CFW.
Cảm ơn anh Thắng:)
Dạo này anh Thắng onl PDA nhiều hơn trước thì phải:-?
Hay có chiến dịch nâng cao chất lượng quản lý phải không anh?
Vất vả cho các sếp ghê ta:D

tuanvu202

Chẳng biết hỏi ở đâu, vào đây hỏi vậy.Pro nào có thể hướg dẫn mình cách add theme vào ROM ko. Và bản Cfw of mình có cái mod Belle, muốn xoá nó đi thì ảnh hưởg gì ko, hjx hjx và xoá như thế nào cho nhanh, tại mình chép đè bản # vào toàn die máy...:D:D gjúp t vs

thanhhaifire

Chẳng biết hỏi ở đâu, vào đây hỏi vậy.Pro nào có thể hướg dẫn mình cách add theme vào ROM ko. Và bản Cfw of mình có cái mod Belle, muốn xoá nó đi thì ảnh hưởg gì ko, hjx hjx và xoá như thế nào cho nhanh, tại mình chép đè bản # vào toàn die máy...:D:D gjúp t vs

bạn tìm them icon mặc định bung ra bằng siscontent và cho vào thôi, chủ yếu ở resource\skin và 10207114\import. còn cái mod belle mình thấy lung tung quá xóa chắc khó ah, vì thấy mấy bạn share mod đó mà tách cả cái resource đầy apps luôn, mình ko biết belle cụ thể là cái nào nữa haha

bunrieucua

bạn tìm them icon mặc định bung ra bằng siscontent và cho vào thôi, chủ yếu ở resource\skin và 10207114\import. còn cái mod belle mình thấy lung tung quá xóa chắc khó ah, vì thấy mấy bạn share mod đó mà tách cả cái resource đầy apps luôn, mình ko biết belle cụ thể là cái nào nữa haha
Từ dạo mất máy 5k8 thì mấy cái mod belle mới ra nên mình cũng không nghiên cứu.Giờ nghe các bạn nói "BELLE" như vịt nghe sấm:(
Tiếc quá lần này không còn máy mà nghịch ngợm nữa. Thấy topic lập team bên kia của anh MinhThang vui quá mà không thể tham gia.
Mất máy thì làm được nhưng giờ làm không hết việc nên chẳng còn time mà xào nấu nữa rùi Hải ơi:(

tuanvu202

mình bung theme bằng siseditor trên mobile xog chép vào rofs2 rùi flash nó ko lên nguồn bác àk.Còn cái mod quản lý tập tin xem đc thư mục hệ thống ý, mình chép vào sys/bin rùi mà vẫn k xem đc b àk. :d:d

thanks173

Thêm mặt cười vào chỗ tin nhắn thế nào nhỉ? mình mod đi mod lại bây giờ mới để ý là mất nó~X(

Chả biết hỏi đâu thui vào nhờ topic này, ai biết thì trả lời giùm nhé

kulboy_vn

các a ơi ai có mod tự trả ram khi máy k hoạt động k ạ? Mod tự trả ram như của bác ThanhTungHT thì cho e xin với ạ!

LoiPT

các a ơi ai có mod tự trả ram khi máy k hoạt động k ạ? Mod tự trả ram như của bác ThanhTungHT thì cho e xin với ạ!
em xem 2 bài của Bunrieucua hay của ngviethoa sẽ có mod đó nha

kulboy_vn

Thêm mặt cười vào chỗ tin nhắn thế nào nhỉ? mình mod đi mod lại bây giờ mới để ý là mất nó~X(

Chả biết hỏi đâu thui vào nhờ topic này, ai biết thì trả lời giùm nhé
Bạn tìm file smiley.mif trong rofs2\resource\apps và copy file bạn muốn thay vào nha!

minh_phuong_

Help

A thang giúp e ,em dang muon flash bang blaze vietnamese nhung lam cach nao de co menu 4x5 dc ko, gjup e ih, tks n5233 v51

Chỉnh sửa cuối:

minh_phuong_

The thoi xai ofw luon, co ai giup em khac phoi nay ko: không thể cài đặt file sis nữa, chọn cài đặt thì máy báo đang chuẩn bị cài đặt rồi ko cài đặt đc, vào quản lý app> app đã cài đặt thì bị văng ra, ko thể tháo gỡ luôn, mỗi lần như thế lại phải reset hard lại, sau đó phải dow tất cả file apps và game, chán thật !!!!!!!!!!

trilieu12

có cái mod màn hình sáng lim dim trước khi tối,mà chạm vào thì sáng lại,nhưng không vào ứng dụng thì cho anh em xin để cook cho 5800-rm356v60.03.thanks trước nhiều!

LoiPT

có cái mod màn hình sáng lim dim trước khi tối,mà chạm vào thì sáng lại,nhưng không vào ứng dụng thì cho anh em xin để cook cho 5800-rm356v60.03.thanks trước nhiều!
qua tổng hợp Mod của Bunrieucua mình có Post rồi đó

hieuchung

Có Pro nào cho em hỏi các vấn đề như sau:

+ Em muốn xin file xóa chữ Trợ Giúp (Help) trong Tùy Chọn. Mod này kiếm chỉ có của S^3 chứ ko thấy của S60V5
+ Có ai có Bộ app của máy ảnh FW gốc ko ạ, vì nghe anh em bảo máy ảnh của các CFW thường mờ và tối hơn hẳn so với bản FW gốc.
+ Còn 1 vấn đề nữa là các CFW hầu như gặp vấn đề là FW gốc thì vẫn nhận các Tai nghe Bluetooth ngoài luồng ko phải đồ Nokia mà các bản CFW thì tai nhận tai ko, có bro nào có hướng giải quyết ko ạ?
+ Cái mod tăng tốc nhắn tin làm cho dấu Sắc bị lướt nhanh quá, có bro nào cho e xin cái Mod giảm tốc lại dc ko ạ

kulboy_vn

ai có biết file .dll nàoliên wan đến thu hẹp thanh tuỳ chọn thỳ cho e biết với nhé! Và choe xin mod xoá help ở tuỳ chọn với nhé!

babykid

có ai biết mod bỏ chữ UNLOCK và chữ ANSWER trong khi nhận cuộc gọi đên ko ??? và cái mod bỏ dòng SWIPE TO UNLOCK sao vẫn còn cái chưc TM nhỏ nhỏ vậy, muốn xoá nó thì bằng cách nào???

LoiPT

có ai biết mod bỏ chữ UNLOCK và chữ ANSWER trong khi nhận cuộc gọi đên ko ??? và cái mod bỏ dòng SWIPE TO UNLOCK sao vẫn còn cái chưc TM nhỏ nhỏ vậy, muốn xoá nó thì bằng cách nào???

file R01 và r96 trong mod khóa phím đó bạn