• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các thủ thuật, mẹo vặt cho Nokia 5800

duquocchi

Sao máy em reset lại ( Xanh + Đỏ + Camera + Nguồn ) lại bị hỏng trình nghe nhạc nhỉ? Vào nghe nhạc thì " đang tìm nhạc và podcast" mãi ko ngừng nghỉ :)) Ấn Ngừng thì 1 lúc sau ngừng, vào nghe nhạc được nhưng chỉnh âm lượng thì ko được, hihi... Tuyệt ghê :( Bác nào chỉ giáo cho em cái, không em tới phọt máu mũi với em này mất, mua về để nghe nhạc mà lại giở trò đồi bại với mình vậy đấy :D Mà em hack phone rồi, down TTPOD về dùng sao cứ có lỗi font ô vuông, ko vào được là sao, nó ghi lỗi hệ thống, xong down patch 4 run về thì toàn lỗi chứng chỉ. Tuyệt lần 2! Em cần 1 lời khuyên :))
Format *#7370#, rồi format lun thẻ nhớ

darkstorm88

Copy nhạc vào thẻ nhớ, nghe 1 thời gian xong bị mất 1 đoạn nhạc trong bài là bị virus hả Bác ?

cái đó có lẽ không phải là virus gì đâu bạn ah . có thể là bài hát của bạn không được hoàn chỉnh hoặc do thẻ nhớ có vấn đề . nhiều trường hợp còn bị mất hẳn mấy cái file đó nữa nhưng mà khi cắm thẻ nhớ vô vẫn cứ báo là còn
nếu còn BH thì ra đổi cái thẻ mới :p

duquocchi

Mấy bác cho E hỏi 1 câu hơi gà: làm sao để xóa hay copy các bản nhạc chuông có sẵn trong hệ thống cuản 5800 vậy?

chanhkho1908

Mấy bác cho E hỏi 1 câu hơi gà: làm sao để xóa hay copy các bản nhạc chuông có sẵn trong hệ thống cuản 5800 vậy?

cái này ở trong ROM hết bạn ạ,dùng Xplore vào ROM tìm,ngày xưa mình tìm dc nhưng ko nhớ ở thư mục nào

quocminh123

Có bác nào đã up lên FW 52 chưa? Nó có 1 số thay đổi làm em thất vọng quá: lúc trước dùng FW 51 khi quay video xong mình có thể thay đổi âm thanh bằng các file nhạc mp3 trong thẻ nhớ, giờ điều đó đã quá xa vời trong FW 52...

Chỉnh sửa cuối:

k3ng1991

Em bị mất pass thẻ nhớ và đã up fw lên 52 (em up bằng cách ấn *#0000# ạ) và em đã format bằng bấm *#7780#, giờ muốn lấy lại pass và hack phone thì làm thế nào ạ.

Chỉnh sửa cuối:

domihavn

thx bạn, nhưng có thể hướng dẫn rõ hơn cách dùng ovi map có sẵn trong máy ko... mình chỉnh onl nhưng nó cứ thông báo thất bại, dùng đủ cách để kết nối GPS nhưng ko rành lắm :D

Bạn phải đăng nhập bằng tài khoản ovi. Nếu k thì phải đăng kí tài khoản.

takai

ấn phím đỏ để tắt. xanh để gọi. trắng để vào menu
=))=)) topic chán phèo