• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP PHẦN MỀM VIỆT HÓA UIQ3.0 SymPViet

CongVoi

Super V.I.P
Là nơi Tổng hợp các phần mềm Việt và Việt hoá.

Yêu cầu:

+Ứng dụng post vào đây phải được tác giả test đầy đủ và đảm bảo hoạt động 100%.

+Có ảnh minh hoạ

+Không up các phần mềm tổng hợp (của người khác làm). Các phần mềm đó các bạn được quyền up chủ đề mới, trong chủ đề này chỉ có các PM của thành viên PV làm ra up vào thôi.

+Không yêu cầu,thảo luận hay thắc mắc gì ở đây.Mọi việc không liên quan đều bị xoá..

CongVoi

Bạn copy bộ fonts của mình vào D:\Resource\Fonts sau đó khởi động lại máy là có thể đọc Tiếng Việt ngon lành.
http://www.mediafire.com/file/zyynn0mymam/Fonts SE.rar

Last edited by a moderator:

doananhtai

CHUYÊN ĐỀ - TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM VIỆT HÓA - UIQ3.0SymPViet. ‎

Hai phiên bản mới nhất của phần mềm gõ tiếng Việt

tt: Tắt TV
bb: Bật TV
cc: ẩn icon
hh: hiện icon
Dùng bút để chuyển icon

O, T, V: tắt, telex, vni
S: system

Bản 12-01-2008++ thì khi đóng flip
Lăn con lăn lên xuống để bật/tắt TV : chế độ gõ TV = phím số TV
0: bỏ dấu
*: tắt bật HOA/thường

Cám ơn tất cả mọi người
Đoàn Anh Tài. :D:D

Vào đây để thảo luận học hỏi về PM này: Bộ Gõ TV Doananhtaihttp://www.pdaviet.net/showthread.php?t=18386http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=18386

Last edited by a moderator:

doananhtai

vnPhoneDirectory - PM miễn phí Tra cứu danh bạ cho điện thoại (Symbian S60 3rd) Nổi tiếng của hieuvpn đã được chuyển dùng để chạy cho Symbian UIQ3.0.

vnPhoneDirectory là phần mềm miễn phí
của hiệp sĩ hieuvpn, nay nhờ hieuvpn mà mình đã cập nhật chút xíu để chạy được cho UIQ3.0.
(Xin nói thêm cho rõ nhờ hieuvpn cho mình source code để chỉnh lại chút xíu cho chạy ngon trên UIQ3.0, nên đây là sản phẩm trí tuệ của hieuvpn nhen)

Khuyết điểm lớn nhất chắc là không thể giải quyết nổi khi chạy trên máy UIQ3.0 (cụ thể là P990i) là màn hình hiện số khi có cuộc gọi đến quá lớn, phủ hết toàn màn hình chỉ chừa có mỗi thanh status (thanh hiển thị trạng thái mạng, pin,...) và độ ưu tiên hiển thị của màn hình hiển số gọi đến này lại là số một, do vậy không một ứng dụng nào khác có thể hiện thông báo đè lên nó. Mà tính ưu việt của vnPhoneDirectory lại là hiện thông tin (số đt, tên và địa chỉ) khi có cuộc gọi đến.... Lại không hiện đè lên được mới là hẩm hiu.
(khác với NOKIA thì màn hình hiện số gọi đến chỉ là một vùng hình chữ nhật vừa phải mà thôi.)

Do vậy vnPhoneDirectory chỉ còn cách ló cái phần hiển thị này ở chỗ thanh status đã được chừa ra mà thôi (chỉ hiện được có 1 dòng đầu tiên duy nhất). Do vậy đối với những máy có thanh status nằm bên trên cùng (p990i đóng nắp, p1i,...) là đọc được dòng đầu tiên này, còn P990i khi mở nắp thì thanh status lại nằm tuốt bên dưới nên không đọc được.....(sorry P990i đã tháo nắp).

Các bạn download và góp ý về phần mềm ở đây.
(KHÔNG CẦN SIGN)

Thân Chào
Đoàn Anh Tài.

doananhtai

Phần mềm ChuKySinhHoc 1.0.(0)

Khi kích hoạt chương trình sẽ ra màn hình gồm 7 thanh bar, sẽ có X-( nếu thanh rơi vào thời điểm chuyển giao

Chọt vào mép phải/trái biểu đồ hoặc lăn con lăn lên/xuống để trượt ngày xem tới/lui.
Áp dụng cho tất cả màn hình.

Chọt vào X-(X-(O / X-(OX-( / OX-(X-( / X-(X-(X-( để chạy nhanh đến ngày tương ứng gần nhất so với ngày xem hiện tại
(Chỉ áp dụng cho Màn hình 7 Thanh Bar và Màn hình cặp 3 Sine chu kỳ chính

Chọt vào 1 trong 7 thanh bar để xem biểu đồ hình Sine của thanh đó

Chọt vào khoảng giữa thanh NL và TC hoặc TC và TT để xem biểu đồ Sine cặp 3 chu kỳ chính

Chọt vào khoảng giữa thanh TG và TM hoặc TM và TL hoặc TL và NL
để xem biểu đồ hình Sine cặp 4 chu kỳ phụ

Khi trở ra màn hình standby sẽ icon hiển thị 7 thanh bar nhỏ (có dấu chấm đỏ nếu là thanh rơi vào thời điểm chuyển giao). Chọt vào icon để gọi lại chương trình

Việc tìm ngày tốt nhất (3 chu kỳ chính đều 100%) hình như là không có, chỉ có vòng vòng gần nhau ở mức trên mà thôi, việc tìm kiếm ngày tốt (3 chu kỳ chính đều gần đỉnh) gần nhất lúc này chưa tính ra được - Các bạn chịu khó trượt ngày tới tới để xem vậy. Hy vọng sẽ tìm được cách trong một ngày gần nhất.

Việc tìm ngày có 2 chu kỳ chính rơi vào thời điểm chuyển giao không phải là 6 ngày trong một năm như đã tham khảo trước đó mà chúng có tính tuần hoàn như sau:
- NL và TC: ngày sinh, tiếp tục theo chu trình +126 ngày, rồi +196 ngày (lặp đi lặp lại 2 con số 126 và 196)
- NL và TT: ngày sinh, + 115 ngày, rồi +149 ngày, rồi + 115 ngày, rồi + 380 ngày (lặp 4 con số).
- TC và TT: ngày sinh, + 280 ngày, rồi + 182 ngày (lặp 2 con số)

Ngày tồi tệ nhất có 3 chu kỳ đều rơi vào thời điểm chuyển giao không phải là một năm có một ngày như đã tham khảo trước đó mà chúng có tình tuần hoàn sau:
- NL và TC và TT: ngày sinh, + 7.210 ngày (gần 20 năm lận), + 644 ngày, + 2.218 ngày, + 644 ngày (lặp 4 con số).

Chúc các bạn vui vẽ.
Thân Chào
Đoàn Anh Tài

dongxanh

Bàn phím ảo của P990 vốn bé tí, thao tác rất khó khăn. Nay đã có cách đổi cho nó to hơn, lại gõ được cả tiếng Việt, không nhất thiết phải cài thêm phần mềm gõ tiếng Việt nữa mà vẫn bỏ dấu vô tư :D

Đây là 1 bàn phím đa ngôn ngữ, lớn hơn bàn phím mặc định của P990, gõ tiếng Việt có đầy đủ các dấu. Mình đã test kỹ trên P990i, hoàn toàn tốt, các bạn cứ yên tâm sử dụng.

Tải file đính kèm về, giải nén và copy thư mục feps vào thư mục C:\Resource. Nếu copy nguyên thư mục mà không được thì bạn vào ổ C:\Resource tạo 1 thư mục mới có tên là feps rồi copy tất cả các file trong thư mục feps tải về vào đây.

Sau khi copy xong, mở 1 trình soạn thảo bất kỳ như SMS, Note, hay Word lên, rồi mở bàn phím ảo ra xem. Mặc định của nó là tiếng Anh bình thường. Khi cần soạn tiếng Việt, bạn chỉ cần chích vào mũi tên chỉ xuống để vào phần setup các ngôn ngữ. Dùng bút kéo con trỏ xuống hết, chích chọn hàng cuối cùng là ngôn ngữ bàn phím của tiếng Việt.
Nếu chọn các dòng khác, sẽ là bàn phím các ngôn ngữ khác như Thổ Nhĩ Kỳ, Nga,...

Lưu ý:
- Trước khi chép vào ổ C, bạn nên chép thư mục feps vào computer, bấm chuột phải, chọn property, trong menu hiện ra, chọn archive và bỏ chọn read only, bấm apply. Trong cửa sổ hiện ra để hỏi, bạn chọn "apply to this folder, subfolder and files" rồi OK. Mục đích là để trường hợp muốn xóa đi thư mục feps để trở về bàn phím cũ thì không gặp trở ngại gì. Theo kinh nghiệm của mình, việc chép, xóa các file trong ổ C rất hay gặp trở ngại với các file read only, nên làm trước như vậy để mình muốn xóa đi khi nào cũng được.

- Nếu chép không thành công, thì bạn hãy dùng Swiss Manager vào chọn C:\Resource ---> Bấm More ---> File info ---> Atribute ---> đánh dấu chọn vào Achive, nó sẽ cho phép chép vào.

- Điều kiện để cài được bàn phím này là máy bạn phải truy cập được các file trong ổ C để có thể chép feps vào Resource, và phải có font tiếng Việt.

Mình đã thử với tất cả các trình soạn thảo văn bản có trong máy, tất cả đều hiển thị rất tốt.

Các bạn xem hình thêm nhé, trong đó có hình đầu tiên là cách vào setup chọn bàn phím tiếng Việt. (Click vào từng hình để phóng to hình)

tinh_la_gi

Administrator

Advanced Device Locks với phần mềm này thì chắc là không phải giới thiệu nhiều về tính năng mạnh mẽ của nó rồi vì gần như cái gì nó củng có khả năng bảo vệ giúp bạn ... Chưa thấy có phần mềm nào có thể qua mặt chú này

Đây là phiên bản Full cài vào là dùng đến hư máy thôi :D.. không cần cài file c..r..a..c..k nhé ;;)

CongVoi

Super V.I.P

Đèn Pin UIQ3.0 Việt Hoá - G900 Torch UIQ3.0

Trước hết xin gửi lời cảm ơn đến chân thành đến SM Kojiro SV Tinh_la_gi đã chỉ bảo tận tình để mình biết đến việt hoá.Đây là sản phẩm việt hoá đầu tay của mình,còn khá là đơn giản.Mong các bạn ủng hộ và chỉ bảo thêm.
Yêu cầu:
+ MÁy đã hack
+ Xoá bản tiếng Anh mới cài đc bản này nhé
!

Caohieu88

SmartBackLight - Điều khiển thời gian sáng màn hình bản Việt hóa

Bản 0.41 ( mới nhất hiện nay )

Để có được Phần mềm Việt hóa đầu tiên này Caohieu88 xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất với Smod Kojiro với bài học đóng gói và sửa chữa file SIS rất tận tình và S.Vip Tinh_la_gi với những bước hướng dẫn và động viên đầu tiên khi mới bước vào công việc Việt hóa này. Vì mới là bản đầu tiên nên còn khá đơn giản và có thể còn ko được chuẩn hoàn toàn nhưng rất mong các bạn ủng hộ và yêu thích PM Việt hóa.:p

Hướng dẫn sử dụng:
- Về công dụng các bạn có thể tham khảo bài mình đã tại đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=38079
- Là bản Unsign nên phải cài đặt cáo biệt phần mềm Unsigned trước khi cài.
- Có thể cài đặt Upgrade trực tiếp lên bản trước đó.

CongVoi

Super V.I.P

Việt Hoá QScreenSnap_1.03 UIQ3.0 - PM Chụp Ảnh Màn Hình

Ngồi mất một buổi chìu mới Việt hoá và đóng gói sis.Cuối cùng thì cũng đã xong.:D
Đây là một PM khá tiện ích,đối với bạn nào thích lấy ảnh trên màn hình thì đây là 1 chương trình không thể thiếu.
Bản nào đã cài bản tiếng Anh rồi thì xoá đi cài bản này vào nhé!!

Các bạn hãy ủng hộ mình và SymPViet.Sẽ còn nhìu chương trình hay hơn nữa chờ các bạn ;)

CongVoi

Super V.I.P

Tắt Khởi Động Máy UIQ3.0 - PowerOffer Việt hoá

Đầu tiên xin cảm ơn Đoananhtai đã cung cấp chương trình: UIQRrcEditor.Việt hoá khá nhanh và tiện lơi :D
Đây là chương trình PowerOffer Việt hoá.Các bạn hãy tải về dùng nhé.Có thể cài đè lên bản cũ b-)

CongVoi

Super V.I.P
Smartmovie 0.40
Có lẽ là không cần giới thiệu gì nhiều về tính năng của phần mềm này... chỉ biết chúc anh em luôn vui với phiên bản Việt Hóa này của tinh_la_gi

Download về và sign rồi cài vào máy nhé

CongVoi

Super V.I.P

Việt Hoá Autoexec.0.1 UIQ3.0 - PM Tự Khởi Động Chương Trình

Đây là một PM khá hữu ích.Mỗi lần bạn khởi động máy lên,thì các chương trình mà bạn chọn sẽ khởi động cùng 1 lúc với máy,Chẳng hạn như Iphoneclock..
Xoá bản tiếng anh đi rồi cài vào nhé :D

Caohieu88

LongCuts 1.0
- Bản Việt hóa ( Update 20/11 )

LongCuts 1.0 Full là ver mới nhất nên mình Việt hóa luôn cho nó nóng. Bản này có bổ sung một số tính năng mới trong mục Tùy chọn!

Là chương trình gọi nhanh các ứng dụng bằng các phím trên điện thoại của bạn. Ví dụ : Bạn chọn Walkman tương ứng với chữ W thì chạy Longcuts di chuyển đến Walkman và bấm chữ W trong khoảng từ 1 đến 2s , chương trình sẽ lưu lại cài đặt của bạn, và từ lần sau bạn chỉ việc bấm phím tắt W thay vì việc tìm chương trình theo cách thông thường. Hi vọng các bạn sẽ thích.

PS: Bản đã được làm Full và các bạn chỉ việc dùng bình thường, ko phải đăng ký!

Son_Do

Well-Known Member
Google Maps Việt hóa ver2.00(5)

Phần mềm Google Maps bản 2.00(5) đã Việt hóa và mod nút thoát. Các bạn dùng thử nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

PowerMP3 1.06 UIQ 3.0 (FULL) - Bản Việt hóa

Mặc dù đã là bản Full nhưng khi cài trực tiếp nó vẫn sẽ hiện phần đăng ký khó chịu vì vậy ngoài Việt hóa file PowerMP3_EN.r01 ( File đọc ngôn ngữ trong chương trình ) mình cũng đã Việt hóa luôn file PowerMp3.RSC để chép đè làm mất phần đăng ký ( Mặc dù đã ghép file này vào bên trong quá trình Build SIS nhưng ko hiểu sao nó vẫn còn phần đăng ký (ko ảnh hướng gì̉ vì đã C*** rùi )) nên các bạn nếu ko thích thấy chữ đăng ký thì đành phải chép đè vào X\Resource\Apps )

Mặc dù đã cố gắng hết sức nhưng bản này mình mới Việt hóa được 90%, còn 10% còn lại ko hiểu sao ko được :-?, dù đã rất cố gắng, nhưng dù sao với giao diện tiếng Việt trực quan thì mong các bạn cũng sẽ đón nhận nó!!

PS: Up có 1.03 Mb bằng 7z cũng ko được nữa..hichic..Các bạn download ở dưới vậy nhé́

USER & PASS : PDAVIET​

Kojiro

Super V.I.P
Đề nghị anh em tuân thủ qui định:

- Không thảo luận, thắc mắc tại đây;

- Không up các phần mềm tổng hợp (của người khác làm). Các phần mềm đó các bạn được quyền up chủ đề mới, trong chủ đề này chỉ có các PM của thành viên PV làm ra up vào thôi.

Cái nào vi phạm sẽ bị xóa không cần thông báo!

Mong mọi người chú ý!

doananhtai

Đây là bản Việt Hóa mới gõ xong (gõ muốn mõi nhừ hai cánh tay luôn)..

Gõ sướng tay quá nên tham lam gõ búa xua thành ra chữ hơi bị dài... Bạn nào không thích chữ dài quá thì dùng tool của mình sửa lại nhen.

Có bạn cài đặt sis dành cho ai thích cài đặt (download file SMP 1.7 VH.7z)

Và file SwissMP.rsc dành cho ai không thích cài đặt chỉ thích copy đè (mà copy đè khỏe hơn - nối cáp copy đè vào d:\resource\apps là xong).
Giải nén file SwissMP.zip là có 1 file SwissMP.rsc trong đó

Vài hình ảnh

Cám ơn bạn Son_Do đã nhiệt tình đóng gói và chụp hình dùm cho mình.

Đoàn Anh Tài

smiler

Well-Known Member
Hoàn thành dưới sự giúp đỡ bởi Bác Tài
Cám ơn bác rất nhiều

Mình chỉ thêm .7z để Up thôi. Các bạn xóa đuôi đó đi trước khi giải nén nhé.

CongVoi

Super V.I.P
SmartBackLight Ver 0.42 - Bản Việt hóa bởi Caohieu88 - Đóng gói SIS CongVoi

Về cơ bản không có điểm gì khác biệt cả.Vẫn là bản VH của CaoHiếu88 mình chỉ tách file tiếng việt ra ,rồi đóng sis cho bản mới này thôi.