• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tool Flash Nokia Đỉnh Nhất - Một Sự Thay Thế hoàn hảo cho J.A.F

alaviss

Mấy hôm trước em qua bên forum S^3 thấy cái này cũng hay nhưng không hướng dẫn đầy đủ nên em quyết định up lại lên đây

Tool BEST infinity
Ưu: Flash được với tất cả những dòng máy mới (VD: X2, N8,...), tốc độ siêu nhanh, có khả năng backup - restore rpl, danh bạ, lịch, SMS, tương tích với các Win mới (VD: Win 8), reset LT
Nhược: Chỉ flash đc BB5
Yêu cầu:
Chạy phần mềm dưới quyền Admin (Vista, 7, 8)
Đã cài Nokia Conectivity Cable

Hình ảnh:

Cách dùng:
Đánh dấu như hình

MCU = Core
PPM1 = Rofs2
PPM2 = Rofs3
CNT1 = UDA

Giờ thì Flash thôi.

p/s: Tool vẫn còn vài chức năng hay ho nữa anh em tự khám phá nhé

Link Download Tool: https://www.box.com/s/qfmcfco71jije9512sbp

lamr0ngthjen

minh add file vao duoc minh chet lien

khong biet cach add file

Chú ý : viết có dấu đầy đủ!!!

Last edited by a moderator:

honhatquangho

thế cắm cái điện thoại kiểu sao lúc nào hả bác? Bác cho cái hướng dẫn cụ thể từng bước từ lúc bắt đầu -> kết thúc ih bác

thangvh

Cho mình xin InfinityBox BEST cracked mới nhất có thể với :( ?

hiện nay bản InfinityBox BEST mới nhất đã là 1.59 rồi. Trong khi mình tìm mãi mới ra bản crack (ko cần Box) ver 1.51 thôi. Nản quá :(
Tại các bản mới về sau có chức năng Forced update cho Windows Phone 7, mình đoán là đây là chức năng ép update cho dù fw bị chỉnh sửa. Bản 1.51 chưa có chức năng này nên chả làm ăn gì được :(