• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Top 10 ứng dụng hay dùng trong máy của bạn:)

Topic này sẽ tổng hợp 10 các phần mềm hay dùng nhất cài trong máy của bạn:) Hy vọng nó sẽ giúp ích phần nào cho người mới sử dụng HĐH android trong việc tìm kiếm và lựa chọn ( như mình:D ). Anh em nêu tên 10 phần mềm và nếu có công dụng cũng như điểm hơn các phần mềm có cùng tác dụng thì tốt nữa:D từ đó chúng ta có thể lựa chọn những phần mềm có hiệu quả nhất.
Mình xin mở hàng:)

1. Advance Task Killer ( market ): Quản lý các task- rất quan trọng đối với 1 HĐH multi-task:) có chức năng autokill khi sleep.
2.Appsintaller ( market ) : Cài đặt các phần mềm dạng apk từ thẻ nhớ.
3. QuickOffice : duyệt văn bản.
4. Astro File Manager : quản lý file khá mạnh với nhiều chức năng.
5. yxflash : coi video nhiều định dạng.
6. ChompSMS : phần mềm tin nhắn theo kiểu iphone- Thay thế hoàn toàn trình sms mặc định của máy.
7. Dolphin : trình duyệt web hỗ trợ cảm ứng đa điểm. ( bây giờ thì N1 đã có đa điểm nhưng nhiều người vẫn dùng).
8. ColourNote : Ghi chú nhắc nhở, có thể sticky ngoài Homescreen, tùy chọn màu.
9.bTunes : trình nghe nhạc khá ổn, giao diện giống ipod, hỗ trợ voice command:O, widget, control ngoài lockscreen...
10.App protector : Khóa những ứng dụng cài trong máy.

PhamQuang

Manager
1/ Dùng Task Killer (phiên bản mới nhất là 1.7.0) là tiện và gọn nhất.
2/ Chơi Video thì dùng Act_1_Video_Player (phiên bản mới là 2.6.0) khá tuyệt vời.
3/ yxflash: chơi AVI là tốt nhất, phiên bản mới nhất là 1.3.1, tuy nhiên đây là ứng dụng thương mại (có KG để ĐK).
....

Cháu mới tìm hiểu thì thấy có ý kiến cho rằng ko cần cài task manager vì nó ko làm chậm máy và hao pin:-?? Ko bit thế nào hả chú:D

bctacr

ColorNote thay bằng SweetNote đi, Sweetnote giao diện chương trình và cả widget đều đẹp hơn, có 2 kích cỡ widget nữa, để ra màn hình dòm đẹp lắm

PhamQuang

Manager
Cháu mới tìm hiểu thì thấy có ý kiến cho rằng ko cần cài task manager vì nó ko làm chậm máy và hao pin:-?? Ko bit thế nào hả chú:D

Task Manager nếu dùng thì chắc là sẽ tốn PIN hơn 1 chút, tuy nhiên không quá hao như người ta tưởng tượng.
Cái hay nhất của nó là giải phóng khỏi RAM các ứng dụng khi ta không cần chạy nữa, đó mới là cái chính.