• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOPAZ WM6.5 ROM V02 (Core 21872) >>> V03 (Core 21874) - LEO's MANILA (UPDATE)

Status
Không mở trả lời sau này.

ntt2006

Mình phát hiện thêm một lỗi là khi chơi nhạc bấm volume không hiển thị thanh volume, lỗi này ở cả V02 và V03. Sủ dụng Rom của Nhathoa 6.5.3 thì không bị.
Lổi này thì chính xác,khi nghe music thì không có thanh volumn.Bạn up thử version 4 của bác PhamQuang xem sao,mình thì không thích manila 2.1 nên chưa up thử.
Chà chà ....!!! Lắm lỗi thế sao???
- Không hiển thị "Calendar" không phải là lỗi, đó là sự cố tình HIDE nó đi để màn hình thời tiết hiển thị cho tốt đó. Đúng là các bạn không chịu cập nhập thông tin gì cả. :D
- My Location hoạt động tuyệt vời trên cả V02 và V03.
Không hiển thị "Calendar" không phải là lỗi, đó là sự cố tình HIDE nó đi để màn hình thời tiết hiển thị cho tốt đó. Đúng là các bạn không chịu cập nhập thông tin gì cả
Cái này Bác không có thông tin thì làm sao tui cháu biết được,bây giờ mới biết là bác đã ẩn nó,xem lại hình minh hoạ bản rom của bác cũng không thấy,đúng là tụi cháu sơ ý.hko6ng để ý kỹ điễm đó.
My Location hoạt động tuyệt vời trên cả V02 và V03
Cái này thỉ đúng là v03 hoạt động ok,còn v02 thì không hoạt động tốt bác à.

Last edited by a moderator:

redmask

Cái này thỉ đúng là v03 hoạt động ok,còn v02 thì không hoạt động tốt bác à.

Mình lại thấy My location hoạt động tốt ở cả V02 và V03, xác định rất chính xác mà.
Mong bác Quang Fix lỗi mất thanh Volume, cái đó nhỏ nhưng nhiều lúc nghe nhạc muốn chỉnh volume mà không biết thế nào.

mp3sony

hiện dang dùng Rom 6.1 nhưng thấy mọi người nói bản này được, nên mình sẽ up lên thử xem sao, cám ơn bác Phamquang nhé

zphamz

Hiện tại em dang xài rom WM6.5 ROM 2.16.405.03 cua bác phamquang thấy có 1 lỗi là khi đang để đứng màn hình soạn tin nhắn mà lật ngang màn hình là máy bị treo, trước khi soạn thì không sao. Bác kiểm tra dùm em có phải do bản rom bị lỗi không

redmask

Hiện tại em dang xài rom WM6.5 ROM 2.16.405.03 cua bác phamquang thấy có 1 lỗi là khi đang để đứng màn hình soạn tin nhắn mà lật ngang màn hình là máy bị treo, trước khi soạn thì không sao. Bác kiểm tra dùm em có phải do bản rom bị lỗi không
Bạn kiểm tra lại xem lần nào cũng bị hay thỉnh thoảng, mình dùng không thấy hiện tượng đó, máy chỉ treo khi lướt web lâu -> ram thiếu -> treo.
Nói chung đến thời điểm này mình thấy rom này tốt nhất (tốc độ nhanh, mượt, kết nối ok), có thể dùng thường xuyên được.

Status
Không mở trả lời sau này.