• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

....Topic UPDATE các bản BUILD [NAND] Android....

massage000

[NAND] MDJ Froyo sense có nhược điểm là sạc pin đến đoạn 80% cực cực chậm có ~100mA trong khi các bản khác đến tầm này thì cũng ~300, ngoài ra ko có gì phàn nàn

mình dùng JDMS cũng rứa. Sạc đến 85% thì dòng đột ngột <80mah. Sạc từ 85% - 100% khá lâu :(

ngoc_ta

Mình vừa up MDJ Revolution HD v.2.2 cho HD2 thường của mình thì không kết nối 3G được, trước đây cài trên SD thì dùng OK. Có bác nào giúp với!

Mr_PDA

Mình vừa up MDJ Revolution HD v.2.2 cho HD2 thường của mình thì không kết nối 3G được, trước đây cài trên SD thì dùng OK. Có bác nào giúp với!

bạn vào setting/wireless network/mobile networks/access point name/sau do press windows button roi chon new APN,
config ở đây:

clarkht

mình dùng JDMS cũng rứa. Sạc đến 85% thì dòng đột ngột <80mah. Sạc từ 85% - 100% khá lâu :(

MDJ_Revolution_HD_Super_Light_v._1.0_NAND thì sạc đoạn cuối cũng tầm 300mA,nhưng ram free lại chỉ có hơn 200 tí,haizz

Mr_PDA

MDJ_Revolution_HD_Super_Light_v._1.0_NAND thì sạc đoạn cuối cũng tầm 300mA,nhưng ram free lại chỉ có hơn 200 tí,haizz

Mình đã chuyển về dùng bản V4.0 MCCM Desire HD rồi, chờ MCCM ra NAND Android vậy :D

hoailinhpham

Bác chủ thớt ơi! thế bản nào có hỗ trợ EB vậy? chỉ giúp với vì mình thường đi xa không tiện sạc thường xuyên.

drmom

Bản MDJ Revolution HD 2.2 của em bị lỗi G-sensor Cablicate ở cột đứng! Các bác giúp em cách khắc phục với! Bản này chạy rất mượt, 3G, WiFi.. mọi cái đều tốt. Em cám ơn nhiều!

camhoi

Mình dùng bản [NAND]-=MDJ Revolution HD v.2.2=-[kernel:MDJ S9.1 OC] chạy trên TMOUS rất hay bị Force Colse. Duyệt WEB cứ vào trang muare.vn là bị out ra lúc đầu up rom ko bị nhưng càng chạy càng hay bị lỗi mà pin lúc đầu chạy ngon sau đó 1 ngày thì chờ từ 11h đêm trước đến 7h sáng hôm sau mất toi 20% pin

Mr_PDA

Mình dùng bản [NAND]-=MDJ Revolution HD v.2.2=-[kernel:MDJ S9.1 OC] chạy trên TMOUS rất hay bị Force Colse. Duyệt WEB cứ vào trang muare.vn là bị out ra lúc đầu up rom ko bị nhưng càng chạy càng hay bị lỗi mà pin lúc đầu chạy ngon sau đó 1 ngày thì chờ từ 11h đêm trước đến 7h sáng hôm sau mất toi 20% pin

ngốn pin nhanh trong chế độ standby là hầu hết do dòng cao và các ứng dụng chạy ngầm, bro reboot lại máy là hết ngay :)

camhoi

Đã test lại roài bro ui up lại rom và reboot hơn 10 phát roài vẫn bị lỗi vào trang muare.vn là out duyệt web cứ chuyển đến trang thứ 5 thứ 6 là out. tình trạng ngốn pin giảm không đáng kể. Quay sang dùng bản [NAND] MDJ FroYo Revolution v.2.2 [kernel:MDJ S9.2 OC] sau khi thay font TV vào thì thấy OK không bị các bệnh kia nữa. và 1 cái nữa là bản HD GPS ko bắt được tin hiệu quay sang bản sau thì chỉ mất 2ph đã fix được GPS

Mr_PDA

Đã test lại roài bro ui up lại rom và reboot hơn 10 phát roài vẫn bị lỗi vào trang muare.vn là out duyệt web cứ chuyển đến trang thứ 5 thứ 6 là out. tình trạng ngốn pin giảm không đáng kể. Quay sang dùng bản [NAND] MDJ FroYo Revolution v.2.2 [kernel:MDJ S9.2 OC] sau khi thay font TV vào thì thấy OK không bị các bệnh kia nữa. và 1 cái nữa là bản HD GPS ko bắt được tin hiệu quay sang bản sau thì chỉ mất 2ph đã fix được GPS

chúc mừng bro, e đã test cả 2 bản này và vẫn prefer Froyo sense hơn vì đỡ tốn pin hơn :D
nhưng mà bây h e tạm thời đang rời xa mấy bản này để chạy theo rom MIUI zip hii
hi vọng tương lai các bản rom ra đời sẽ là rom zip hết luôn up cho nó đơn giản