• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Toshiba Satellite 2410 cầu cứu

rosa

Các bác cho em hỏi với, con Toshiba Satellite 2410 của em bây giờ phải cài lại win nhưng em không biết làm thế nào để vào bios của máy (vì nó không giống như thông thường thì phải) và nếu boots bằng đĩa thì làm thế nào??? Sách hướng dẫn thì mất cả rồi, mò mẫm trên mạng thì không thấy...

Mong các bác giúp em với. Thanks a lot.

AnhQuynh

Well-Known Member
Bây h mấy ai Boot bằng đĩa mềm đâu bạn. Mà hình như máy của bạn ko có ổ A thì phải.Thường hầu hết máy tính xách tay các phím sau vào Bios: F10, hoặc F12
có 1 số loại máy thì dùng phím F2. Tốt nhất là khi nó khởi động lúc hiện Boot Screen(VD: như của bạn là chữ TOSHIBA) thì bạn gõ phím Tab hoặc ESC nó sẽ hiện cách vào Bios VD: Press F10 to setup.... Bạn thử xem.
Mình ko nhớ chính xác máy TOSHIBA,hình như nó là phím F10

tienhung

Active Member
nhanh nhất và chuẩn nhất tốn ít chi phí thì bác mang ra mấy công ty tin học mà cài...em đọc bài của bác cũng có cảm giác bác chưa cài Win lần nào cả...
bác có thể mang máy lên công ty tin học Long Bình 50 Nguyễn Cư Trinh q1 gặp anh Tuấn Anh hoặc anh Hải nhờ các anh đó cài và hỏi các bước cài đặt...em nhớ mỗi lần cài đặt như thế tốn của bác hết 100 ngàn thì phải...(hơi mắc)...bác cũng có thể tự mày mò cài hoặc nhờ bạn bè ai đó biết để cài giùm...chúc bác vui

Mashimaro

Bác này chắc chưa cài lại msy lần nào thì phải, tốt nhất mang ra hàng ngồi đấy từ đầu đến cuối vừa đảm bảo vừa học lỏm luôn ;)

Dao007forever

Nếu không nhầm thì F1 hay F2 gì đấy. Còn nếu không thì giữ C lúc khởi động thì nó sẽ boot bằng CD thôi.