• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch Cruise chạy HardSPL V2, Up ROM bị lỗi 262?

Status
Không mở trả lời sau này.

copcon86

Tình trạng máy em lúc đầu nghe gọi bình thường, người nhà mới gửi nước ngoài về mà toàn tiếng Đức, em muốn chạy bản ROM nào có tiếng Anh để xài cho dễ, em đã đọc hết những chú ý khi uprom la phải chạy hardspl trước rồi mới uprom, nhưng em chạy thì nó cứ ở 0% một hồi, sau đó báo lỗi 262, em làm mấy lần cũng vậy, nên e quyết định uprom luôn, mà e down tất cả là 4 bản rom ship khác nhau của các bác trên diễn đàn:

+RUU_Polaris_HKCSL_WWE_3.19.831.3_radio_sign_25.85 .30.07_1.59.42.15_Ship
+RUU_Polaris_HTC_WWE_1.25.405.1_radio_sign_25.65.3 0.04_1.58.21.23_Ship
+RUU_Polaris_HTC_WWE_3.13.405.0_radio_sign_25.85.3 0.07_1.59.42.15_Ship
+RUU_Polaris_HTC_WWE_SEA_1.28.457.2_radio_sign_25. 69.30.05_1.58.25.14_murata_Ship

nhưng tất cả 4 bản này đều báo lỗi 262. e tìm hết các bản rom khác mà vẫn không được. Hiện tại máy đang ở tình trạng 3 sọc màu.Các bác giúp em với. Số IM: 355980013066992 S/N: HT822GE984

tình trạng của em là bị y chang bác bên này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=50842 (nhưng bác này còn uprom được, e up không được. Số S/N của e nó làm sao mà e search nó không ra ở d8âu hết).

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Không thể Up các Bản Ship này Bằng cách chạy trực tiếp là được vì Bạn đã HardSPL rồi (Dù HardSPL được hay ko)! Bạn nên Tách OS Up chỉ OS mà thôi!! Đã kinh nghiệm Xương máu bao lần rồi đây!! Bạn dùng WINRAR bun file Rom Ship .exe ra Coppy file *.nbh lưu lại. Xong tải 1 bản Rom nào trên Diễn Đàn Bạn cung bun nén ra và Xóa đi file có đuôi là*.nbh. Coppy file *.nbh trong Rom Ship trên bỏ vào Chạy file ROMUpdateUtility.exe Up bình thường! Xong HardSPL lại tải thử bản Rom build Up xem sao!! Ko được lên đây bàn tiếp!!

Chỉnh sửa cuối:

copcon86

Để e làm thử như lời bác nói xem sao!!!! e pó tay với dòng máy này lun.:|

e làm không được bac Anhphe076 ơi, no van báo loi 264. e làm sao bây giờ.....bác giúp em với

PhamQuang

Manager
Hiện trạng máy của bạn thế nào? Có còn vào Win được không?

Bạn không thể Up các ROM trên, lý do đơn giản là bạn chạy HardSPL chưa hoàn chỉnh đã Up ROM (các ROM trên chắc ko phải ROM gốc của máy).
- Nếu vào được Win thì chạy lại HardSPL.
- Nếu ko vào đc Win chỉ có cách tìm ROM gốc của máy, Up lại từ Bootloader.

copcon86

máy e hiện tại chỉ ở màn hình 3 màu thôi, không vào win được, chạy rom nào cũng báo lỗi, mà e tìm rom gốc cũng không được vì số S/N e search không ra, bác Quang giúp e với....Số IM: 355980013066992 S/N: HT822GE984

TranMinhMan

Super V.I.P
Theo mình thì bạn vẫn chưa HardSPL thành công đâu, nên gặp tình trạng này!;)
Bạn hãy kiểm tra như sau:
- Dò mã lỗi tại đây, để biết bị gì.
- Đưa máy về Bootloader (camera + reset), xem máy báo SPL là gì!? Có phải là version bạn đã update ko!
+ Nếu ko đúng thì hãy tiến hành HardSPL lại.
+ Nếu đúng nhưng vẫn bị thì hãy thử lại với 1 tool HardSPL khác, download và tham khảo thêm tại đây.
Bản thân mình dùng bản 2.20 của OliNex khá tốt, nên nhớ trong quá trình HardSPL bạn làm theo từng bước và có 1 bước bạn phải gỡ cable ra khoảng 10s sau đó gắn lại, để ctr detect nhé! Bình tĩnh và tiến hành từng bước theo hướng dẫn là thành công thui!
Chúc thành công!:D

PS Chú Quang: chú lẹ quá cháu đang đánh máy thì chú đã post xong!:p

copcon86

Theo mình thì bạn vẫn chưa HardSPL thành công đâu, nên gặp tình trạng này!;)
Bạn hãy kiểm tra như sau:
- Dò mã lỗi tại đây, để biết bị gì.
- Đưa máy về Bootloader (camera + reset), xem máy báo SPL là gì!? Có phải là version bạn đã update ko!
+ Nếu ko đúng thì hãy tiến hành HardSPL lại.
+ Nếu đúng nhưng vẫn bị thì hãy thử lại với 1 tool HardSPL khác, download và tham khảo thêm tại đây.
Bản thân mình dùng bản 2.20 của OliNex khá tốt, nên nhớ trong quá trình HardSPL bạn làm theo từng bước và có 1 bước bạn phải gỡ cable ra khoảng 10s sau đó gắn lại, để ctr detect nhé! Bình tĩnh và tiến hành từng bước theo hướng dẫn là thành công thui!
Chúc thành công!:D

PS Chú Quang: chú lẹ quá cháu đang đánh máy thì chú đã post xong!:p

hiện tại máy em đang ở bootloader luôn rồi, e đã chay hardspl 2.20 của olinex và đã bị tình trạng như trên, lần trước e chạy, tới bước tháo cab, mà e đọc là ko được tháo cáp e để vậy luôn, và bây giờ e chạy lại cái hardspl thi nó cứ ở 0%, không load được tí nào nữa và nó tự out ra và báo lỗi 262.
giờ e chạy bất kỳ cái j nó cũng báo lỗi.

copcon86

cái hardspl v2 của bác tom-codon e down không được, e chỉ down được cái olinex thôi. bác nào có cái hardspl v2 cho e lại với, e làm thử, chứ e làm hết các cách các bác chỉ rồi mà vẫn không được.

BraDo

cái hardspl v2 của bác tom-codon e down không được, e chỉ down được cái olinex thôi. bác nào có cái hardspl v2 cho e lại với, e làm thử, chứ e làm hết các cách các bác chỉ rồi mà vẫn không được.
Số S/N: HT822GE984 ko đủ, còn thiếu 2 số nữa. Bạn tải đúng ROM ship của máy theo S/N theo link này. Sau khi up đc ROM ship, bạn HardSPL & unlock theo chính xác như bác Quang hướng dẫn sẽ thành công.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=47432

copcon86

Số S/N: HT822GE984 ko đủ, còn thiếu 2 số nữa. Bạn tải đúng ROM ship của máy theo S/N theo link này. Sau khi up đc ROM ship, bạn HardSPL & unlock theo chính xác như bác Quang hướng dẫn sẽ thành công.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=47432

Số S/N của em là: HT822GE19804 em đã làm theo cách của bác rồi, em thay các số S/N của bác rồi nhưng không được, e tìm bản ROM ship của nó mấy bữa nay không được. e up bản nào cũng lỗi, không hiểu sao??????Số S/N của em nó bị đổi hay sao, e dò theo link này nó không ra: http://www.htc.com/sea/SupportDownload.aspx?p_id=59&cat=2&dl_id=227

AnhPheCT

Số S/N của em là: HT822GE19804 em đã làm theo cách của bác rồi, em thay các số S/N của bác rồi nhưng không được, e tìm bản ROM ship của nó mấy bữa nay không được. e up bản nào cũng lỗi, không hiểu sao??????Số S/N của em nó bị đổi hay sao, e dò theo link này nó không ra: http://www.htc.com/sea/SupportDownload.aspx?p_id=59&cat=2&dl_id=227

Theo yêu cầu Của Bạn đây: Rom Ship download từ trang HTC.com đó!!

RUU_Polaris_HTC_Asia_WWE_3.18.457.0_radio_sign_25.85.30.07_1.59.42.15_Ship.exe (75,92MB)

Chỉnh sửa cuối:

copcon86

Tui download Rom Ship cho Bác theo Link trên được rồi!! Đợi 1 chúc Tui Up lên Host mega.1280.com sẽ đưa link sau: Waitting................!!!

RUU_Polaris_HTC_Asia_WWE_3.18.457.0_radio_sign_25.85.30.07_1.59.42.15_Ship.exe (75,92MB)

e cảm ơn bác nhiều lắm, e sẽ đợi bác gửi link. e cảm ơn bác thêm lần nữa.

copcon86

Sr vì lúc em post e đâu có thấy bài của bác Bravedoan post đâu, e post xong mới thấy, sr vi spam, để e up thử. thanx các bác nhiều, có gì em sẽ thông báo. cảm ơn các bác

copcon86

xin thông báo là e đã uprom thành công và unlock thành công. e xin cảm ơn rất nhiều. nếu ai gặp trường hợp giống mình thì chỉ cần uprom gốc của máy sau đó chạy tool unlock là ok. xin cảm ơn vì sự nhiệt tình của các bác.

netvietcomputer

Sau bao nhiêu ngày kì cục đã có ngày mã đáo thành công. Chúc mừng nhé! Mình cũng như copcon86 cảm ơn các mem nói riêng và cộng đồng PDAVIET nói chung. Chúc cho diễn đàn chúng ta ngày càng phát triển

PhamQuang

Manager
Chủ đề đã giải quyết xong.
Để tránh các bài không đúng nội dung, Topic close lại !!!

Status
Không mở trả lời sau này.