• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch Diamond mất Internal Storage- Cần giúp đỡ

blackwhite169

Tình hình là em có 1 chú Diamond bị mất Internal Storage! Trong System cũng không thấy phần Storage đâu cả. Vào kiểm tra trong Memory thì TAB Storage ghi là Not Installed.
Có ai gặp trường hợp này rồi thì chỉ cho e với!

DucLong

Super V.I.P
bạn sotf reset lại máy xem nó có hiện trở lại không, chắc ăn hơn thì hardresset lại máy. làm thử đi rồi thông báo tình hình thế nào nhé.

blackwhite169

Em làm đủ cách rồi! Có lẽ nào là phần cứng không bác?
Em đã Hard Reset, Up các loại rom rồi nhưng mà không đc! Em nghi là bị hỏng phần cứng! Bác nào gặp trường hợp này thì giúp e nha!

Em làm đủ cách rồi! Có lẽ nào là phần cứng không bác?
Em đã Hard Reset, Up các loại rom rồi nhưng mà không đc! Em nghi là bị hỏng phần cứng! Bác nào gặp trường hợp này thì giúp e nha!

theo mình thấy thì có lẽ bị phần cúng rồi bạn ah,có lẽ máy bị chết lash rồi bạn ah,vậy thì sẽ không có cách trị rổi,nếu thay flash thì cũng không có mà thay bạn ah,mình chỉ mong ràng không phải nhũng gì mình nói thì tốt rồi,chúc bạn may mán:)

PhamQuang

Manager
Tình hình là em có 1 chú Diamond bị mất Internal Storage! Trong System cũng không thấy phần Storage đâu cả. Vào kiểm tra trong Memory thì TAB Storage ghi là Not Installed.
Có ai gặp trường hợp này rồi thì chỉ cho e với!

Bạn kiểm tra xem đang sử dụng ROM nào? Có 1 số ROM lỗi Driver gây ra hiện tượng hide mất IS đi đấy.
Bạn hãy thử Up lại ROM ship cho Diamond thử xem sao trước khi phán đoán bệnh tiếp.

blackwhite169

Cám ơn chú Quang! Nhưng cháu Up Rom Ship rồi! Cũng Up thêm mấy bản rom nữa rồi! Nhưng đều vô tác dụng!

loicuagio

Mình cũng đã từng bị như vậy , sữa ko khó ,nhưng phải chụi chơi ah. Nếu cần PM nha!

trangoctuan

Em cũng gặp hiện tượng này, ai cho em phươn án với, máy còn nguyên temp void giờ chả nhẽ lại đi ra thợ ư, hichic

hunghanh09

Em cũng gặp hiện tượng này, ai cho em phươn án với, máy còn nguyên temp void giờ chả nhẽ lại đi ra thợ ư, hichic

bạn thử kết nối wa máy tính chọn kết nối diskdriver và cài trên máy tính phần mềm pratition xem nó có hiện lên đó hok.

trangoctuan