• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch II cắm sạc tắt nguồn

nnmhvn

HTC Touch II, cứ cắm sạc vào là tắt máy, hoặc reset 1 vài lần rồi tắt hẳn.
Đèn sạc ko sáng liên tục mà chớp, có khi tắt 1 hồi rồi lại chớp. Sạc vẫn vào nhưng ko chịu dừng khi no pin, hôm qua để sạc quên 3 tiếng đến sờ con máy nóng y như lữa. Rút sạc khởi động lên pin đã 100%
Nếu cắm sạc rồi mở nguồn thì máy lên là báo pin sắp hết, còn vài % dù pin no
Cắm cáp sync thì lúc sập nguồn lúc i ko Sync lúc được lúc ko.
Còn máy hoạt động bình thường.
Các cao thủ cho em ý kiến để cứu con máy :(:(:(

HTC Touch II, cứ cắm sạc vào là tắt máy, hoặc reset 1 vài lần rồi tắt hẳn.
Đèn sạc ko sáng liên tục mà chớp, có khi tắt 1 hồi rồi lại chớp. Sạc vẫn vào nhưng ko chịu dừng khi no pin, hôm qua để sạc quên 3 tiếng đến sờ con máy nóng y như lữa. Rút sạc khởi động lên pin đã 100%
Nếu cắm sạc rồi mở nguồn thì máy lên là báo pin sắp hết, còn vài % dù pin no
Cắm cáp sync thì lúc sập nguồn lúc i ko Sync lúc được lúc ko.
Còn máy hoạt động bình thường.
Các cao thủ cho em ý kiến để cứu con máy :(:(:(
Cái này phải đụng đến phần cứng rồi, có lẽ chân sạc USB của bạn bị tiếp xúc không tốt trên main... Bạn nên cầm ra tiệm để KTV kiểm tra...:(

speedlife1512

Bạn có thay thử cục sạc khác chưa? hok ấy bạn cắm sạc qua usb xem sao, phán đoán của bạn trên chắc đúng đó, khả năng do bộ phận tiếp xúc với chân cắm :(

nnmhvn

Thay sạc đều bị, mới kiểm tra kỹ giờ nếu chặn 2 chân báo pin lại rồi sạc thì vào. Còn ko thì sạc ko vào nữa

Thay sạc đều bị, mới kiểm tra kỹ giờ nếu chặn 2 chân báo pin lại rồi sạc thì vào. Còn ko thì sạc ko vào nữa
Vậy thì nếu khi gần hết pin thì tháo ra sạc bằng sạc đa năng cũng được...:p Theo mình bạn nên mang ra ngoài tiện để KTV kiểm tra và khắc phục...:(

ShanLin

máy bro bị phần cứng rồi! máy mình có hôm sạc qua đêm (trên 8 tiếng) nhưng đâu có nóng dữ vậy đâu....

2ndFACE

Ôi trời, mua máy thì lỗi này ai test được!

Chỉnh sửa cuối: