• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch II Uprom và UnclockCID báo lỗi

Nhờ anh em cao thủ chỉ mình với. từ hôm qua tới giờ mình Uprom nhưng máy luôn báo lỗi:
The image file is corrupted. Please check your Update ultility .
Mặc dù đã dơnload đầy đủ ko lỗi file nhưng cứ báo lỗi.
IPL 2.20.0002
SPL 2.20.0000
Anh em giúp mình với.

PhamQuang

Manager
Nhờ anh em cao thủ chỉ mình với. từ hôm qua tới giờ mình Uprom nhưng máy luôn báo lỗi:
The image file is corrupted. Please check your Update ultility .
Mặc dù đã dơnload đầy đủ ko lỗi file nhưng cứ báo lỗi.
IPL 2.20.0002
SPL 2.20.0000
Anh em giúp mình với.

Xem tham khảo Topic này:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=24390

Và kiểm tra xem trên PC đã cài .NETCF chưa?

Em vừa kiểm ta lại thấy có Net FW nhưg ko có Net CF. Đã cài .Net CF V2.0 nhưng vẫn bị tình trạng như vậy bác Quang ơi!
Nó chạy cái vèo xong cái điện thoại tự động tắt khởi động lại nên nó cứ bào lỗi. Em chẳng hiểu sao lại như vậy. Nghiên cứu thức cả đêm mà chưa có câu trả lời.

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

1. Chạy lại tool unlock CID. Trước khi chạy:
+ Tháo thẻ nhớ, khởi động lại PPC
+ khởi động lại PC và không chạy các chương trình khác(cho an toàn thôi)
Chạy xong thử up lại ROM.
2. Nếu vẫn lỗi thì xem nó báo lỗi gì. Khả năng ROM bạn tải về có lỗi hoặc giải nén có vấn đề. Có thể bạn phải dùng ROM gốc của máy để up lại. Máy mới mà bạn cứ thế up ngay ROM mới thì cũng hơi sợ. :D
Có gì trao đổi với mình qua chat nhé! hienlanhd

Chỉnh sửa cuối:
Ôi mình fải mất cả ngày hôm nay để tìm hiểu. Kết quả thử rất rất rất nhiều lần và đủ cách mà vẫn bị . Cuối cùng mình đã tải bản ROM gốc của DOPODASIA về up lại. Không ngờ nó chạy ngon lành. Mình tiến hành đầy đủ các bước và kết quả hết bị. Nâng cấp Radio 3.12.90 và IPL SPL mới 2.28 luôn! Bây giờ đang dùng ROM V.51 của bác PhamQuang nhưng fát hiện SMS có vấn đề. Tin nhắn tới mình chỉ có thể đọc ở Today, khi vào inbox đọc thì nó trắng xóa. Phải forward rồi vào lại nó mới hiện conversation. Bó tay.

ndrock0410

Chạy xong bước 2 màn hình trắng xóa mới có thể xem là OK được... mình làm nhiều rồi thấy như vậy là yên tâm hi hi