• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V60 (BLUE & BLACK VERSION) - Build 20758.1.4.1 (Manila2D)

namic

Pác nào đã down được V60 Black vui lòng up lên line khác cho Pa con nhờ nhe, rapid down ko được gồi. Thanks

taninpv

ROM này là tốt đẹp. nhưng thiếu phone canvas: câu trả lời hoặc bỏ qua trượt, và lựa chọn. mở khóa khóa và khóa .

Chỉnh sửa cuối:

datppc

Mình dùng Tuoch I uprom v60 Black ko được bác PhamQuang dùm. Sau khi up chỉ thấy màn hình tăng thui ko thấy tab và thanh trượt Manila2D dâu cả. Tôi phải up lai ban v59 vậy

longpl

Active Member
Mình dùng Tuoch I uprom v60 Black ko được bác PhamQuang dùm. Sau khi up chỉ thấy màn hình tăng thui ko thấy tab và thanh trượt Manila2D dâu cả. Tôi phải up lai ban v59 vậy

Tui cũng bị vậy ! Rom nầy hình như cho Touch2 , nhớ hồi trước cũng có lần như vậy

Sao tui thấy rom càng mới thì file nbh càng lớn , phải chăng chỉ nghiên về Touch2 nhiều hơn ?

qnthh

Các bác bình luận về V60 như thế thì chúa nào dám up lain rôm chứ?
phải có lời hay ý đẹp để bác Q còn phấn khởi mà ra rôm New chứ/

PhamQuang

Manager
em up lên V60B vẫn bị k dùng lock device ạ

Bạn nhấn giữ núm "END" (đỏ) khoảng 2s thử xem.
Hơn nữa trong Settings >>> System có chức năng "Long Press End Ke.y", bạn mở mà xem cách xử dụng.
Test ROM như bạn thì bó tay !!! :-?

PhamQuang

Manager

Tiêu đề đã ghi rõ là ROM này dành cho ELF và ELFin tức là cho cả Touch1 và Touch2 dùng đều tốt cả.
Tất nhiên vì bình thường Touch1 vốn đã ít RAM, nên khi chạy Manila càng ít đi, do đó máy chạy khó mà ngon lành được. Tuy vậy nói không Up được cho Touch1 là sai.
Vì ROM Manila dùng khá tốn RAM cho nên Touch2 chạy sẽ tốt hơn.
Vì nhu cầu không chỉ dành cho Touch1 cho nên với 1 ROM cơ bản phải tích hợp các ứng dụng cơ bản như: MMS, Keyboard Ezinput, YouTube,... cho nên kích thước file nbh ngày càng lớn là đương nhiên.

slazenger

Bạn nhấn giữ núm "END" (đỏ) khoảng 2s thử xem.
Hơn nữa trong Settings >>> System có chức năng "Long Press End Ke.y", bạn mở mà xem cách xử dụng.
Test ROM như bạn thì bó tay !!! :-?

dạ, tình hình là e đã thử rồi bác ạ
nó cứ nháy màn hình một cái rồi lại trở về như cũ
k hiểu máy e có bị lỗi gì k :((

dinhnn

cái màu đen sao em donwload về rồi, uprom xong thì không hiển thị được touchflo không biết nữa, lúc align screen ngay từ đầu cũng trắng bóc, hỏng có hình gì hết, hỏng biết có bị sao không nữa

Cảm ơn

longpl

Active Member
cái màu đen sao em donwload về rồi, uprom xong thì không hiển thị được touchflo không biết nữa, lúc align screen ngay từ đầu cũng trắng bóc, hỏng có hình gì hết, hỏng biết có bị sao không nữa

Cảm ơn

Tôi cũng bị y như vậy ! Sếp Quang nói :"...Tuy vậy nói không Up được cho Touch1 là sai ..." nên tôi đã up 4 lần vẫn vậy ? Các Rom khác (cho ELF(in)) up 1 phát 1 là xong ngay .Không hiểu nổi ! Chắc chắn máy tôi không phải là máy TRUNG QUỐC !!!

Chỉ còn chờ Sếp cho Rom mới . Rất mong.

Xin cảm ơn .

mobilevn26

cám ơn bác Phạm Quang, em đã test thử v.59 và v.60. Bản v.60 không được ổn định bằng bản cũ (thỉnh thoảng wifi kết nối không được, kí hiệu báo PIN không hiện thị đúng)

Tuy nhiên, nhìn chung thì OS chạy ngọt, có đầy đủ các phần mềm. Hy vọng bác Phạm Quang fix được mấy lỗi nhỏ như trên thì sẽ perfect.

Mấy rom khác của xda-developer không đầy đủ và tiện lợi như của bác.

dinhnn

em úp cái màu blue thì ok, rất đẹp và ngon, chỉ có là tại vì của em là touch 1 nên nó hơi ì ạch, nhưng nói chung không chạy soft gì hết thì vẫn ok, còn chạy thì potay luôn, cạn kiệt ram

Mong bác Quang sẽ cho ra 1 em rom ngon lành cho em touch 1 còm của em