• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V68 - Build 21014.1.6.0

PhamQuang

Manager
ROM 3.10.710.68 CHO ELF&ELFin

=== CE OS 5.2.21014 Build 21014.1.6.0 ===

Phiên bản V68, WM6.1 ROM tích hợp Manila2D giao diện Black & Blue dành cho HTC Touch I và Touch II (ELF và ELFin):
- Dựa trên nền OEM bản Ship ROM của ELFin: 3.10.710.
Phát triển và chỉnh sửa từ các phiên bản V66, V67 đã giới thiệu.
- Thay đổi version của Manila2D, hiện là v1.0 Build 1821.1624
- Thay đổi Icon hiển thị PIN
- Thay đổi Tab Internet, giờ đây không cần cài Opera các bạn cũng có thể sử dụng tốt Tab này. Ai muốn dùng Opera có thể tự cài thêm, không ảnh hưởng.
- Thay đổi OS mới được sưu tầm: CE OS 5.2.21014 Build 21014.1.6.0

Phiên bản V68 có RAM và Storage khá hơn V67.

LINK TẢI ROM V68 (ELF&ELFin):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/181014080/TouchII__3_10_710_68__WM6.1__B21014.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

b3nzQ

Thanks bác PhamQuang
Bản này chạy rất tốt
Storage và ram đều ổn hơn.

Chỉnh sửa cuối:

qnthh090

Các bác cho hỏi có ai đã cài trên Touch 1 chưa?
Storage và ram còn lại bao nhiêu?

giá mà bác Quang có thể so sánh tiêu tốn Storage và ram so với bản V64 thì hay bít náy.
Mình đang sài V64 thấy cũng tạm ổn nhưng đôi lúc còn hơi ít Storage và ram (ELF)

kenshins

bản này hình như không dùng được chức năng vuốt hay sao bác nhỉ

hiepkhachsitinh86

V67 dang xài tốt,nen cung dang luoi wa cai này wa.....có cải thiện hơn nhìu ko bác Pham Quang, e thấy trong hình cũng như V67 thế ?

NhatToai

Super V.I.P
V67 dang xài tốt,nen cung dang luoi wa cai này wa.....có cải thiện hơn nhìu ko bác Pham Quang, e thấy trong hình cũng như V67 thế ?

Mỗi bản ROM mới đều có những cái mới và cải tiến hơn,đọc qua phần giới thiệu hẳn bạn đã thấy.Build ra bản ROM mới khó,còn up và test thì khó lắm sao mà bạn phải hỏi thế?:-?

ductoan43

có ai giúp mình với. có cách nào download tu link của megaunpload.com không.giúp với,mình load mãi mà không được.hix

NhatToai

Super V.I.P
có ai giúp mình với. có cách nào download tu link của megaunpload.com không.giúp với,mình load mãi mà không được.hix

Megaupload down cũng khá dễ mà....Sau khi vào trang bạn nhập 3 ký tự cho sẵn vào ô bên cạnh và click Free Download.Đợi một lát cho thời gian ấn định hết thì bạn click download là ok.

giangcpc

Các bác giúp em với, cả 2 link (RPS và MU) đều bị "forbidden" là sao vậy nhỉ??? Thank các bác nhiều.

buitruc

Sao em up bản rom này lên con HTC tuoch1 của em khi có tin nhắn đến nó không rung cũng không ren gì cả mặc dù đã cài đặt trong setting sound đầy đủ rồi, có bác nào biết chỉ giúp em với

ductoan43

các bac giúp em.không biết các bác thế nào chứ, em thì khi up xong thì khi restart lại máy không con touch luôn.vào today không thấy gì luôn chỉ có hình trắng không biết chon touch ở đâu.hix bác nào biết giúp em với.

hettientieu

em cài đặt ngon lành, nhưng không hiểu sao sử dụng cảm ứng chọc bút trong phần thư mục programs thì rất khó sử dụng so với bên ngoài và các mục khác

AnhPheCT

Xin gia nhập vào Dòng Touch II này nhé!!! Cảm ơn Bác Quang rất nhiều Bản Rom này Cháu mới Up tối nay!!! Test mọi ứng dụng điều tốt chưa thấy lỗi nào!! Ko biết tại máy Cháu hay sao ấy!! Cảm ứng ko nhạy cho mấy!!! Chọt bút Nó chạy tùm lum!!! Căng cảm Ứng rồi mà vẫn thế! Xin mạng phép bác cho Cháu gởi lên chổ náy cái Skin PhoneCavs!!!

hiep_meo

em cũng đang dùng Rom nay của bác PhamQuang, rất tuyệt nhưng em thấy khi vào file explore muốn xoá 2 or 3 file một lúc, muốn quét để chọn mà ko được, phải xoá từng file một khá tốn thời gian, và một điểm nữa là cái Dialer lúc có người gọi đến không được hấp dẫn cho lắm :D, nếu bác tích hợp luôn cái Dialer của Touch HD thì ngon quá...:D. Một vài ý kiến đóng góp mong bác sẽ làm ra những bản Rom hoàn hảo nhất. Cảm ơn những bản Rom và bài viết của bác nhiều lắm.
P/s: Em đang ngó nghiêng cái WM6.5 của bác, hi hi...em đang mong bản tested quá:D

thanhcong1201

Em mới up bản này cho Touch I của em, nhưng em ko tìm thấy Manila2D giao diện Black & Blue ? bác nào chỉ giúp em với